What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Giấy hẹn lấy kq của group mình là ngày 24/02. Cả ngày 23 ngồi check online khí thế mà cứ under review. ??
Nghe các mems nói trước ngày nhận kq 1 ngày thông thường sẽ dc update. Ngồi bỏ việc mà hóng.
Em kiên trì check, LSQ cương quyết ko cập nhật ??

Last edited:
Giấy hẹn lấy kq của group mình là ngày 24/02. Cả ngày 23 ngồi check online khí thế mà cứ under review. ??
Nghe các mems nói trước ngày nhận kq 1 ngày thông thường sẽ dc update. Ngồi bỏ việc mà hóng.

Mình 27, còn ngồi check đây nè bạn, mỗi ngày f5 một lần đến nỗi đồng nghiệp bảo, khéo LSQ thấy IP này log nhiều quá lại đặt câu hỏi, ôi lo, mai chắc 11h lên F5 lần nữa :D

Chị giống em rồi , nếu giấy hẹn ngày 24/02 thì khoảng qua 8h sáng hoặc trưa thì mới check online nó mới ra , trước 8h check nó cũng chỉ ra chữ under review thôi

Mình đang ở Charmvit đây huhu đông quá trời đông,gặp mấy người bảo lên xếp hàng từ thứ 2 đến hnay thứ 6 mới đc vào nộp
Biết thế lên từ mấy hôm trc xếp hàng lấy số rồi về lo giấy tờ sau :(((

Cái này ko có quy định gì đâu bạn, có thể đợt nào ít hs thì nó check sớm, tầm 12h ngày nhận kq hãy check, ko thấy chuyển trạng thái gì đó thì cũng ko phải sốt ruột nhé có thể trước 3h mới có kết quả cơ.

Mình tự dịch rồi đi xin dấu công chứng cũng được nè, họ lấy 45k/trang tiền công chứng, nếu họ dịch luôn thì là 90k/trang
Tự dịch tiết kiệm được 1 nửa

Mình đang điền form online, có phần
♦ Education
Education details
High school /diploma /Graduate /Postgraduate /Others
Name of School
Location of School(city/province/country)

Mình đã tốt nghiệp ĐH thì chọn cái graduate đúng k a? nhưng có nhất thiết phải điền tên trường vào đó k hay để trống cũng được

1. Cái form như vậy bạn chỉ cần điền tên trường và địa chỉ trường là oke mà, có phức tạp gì đâu.

2. Phần kinh phí cho chuyến đi bạn ghi là: Myself ( tự chi trả cho chuyến đi) và các mục phía sau nó bỏ trống nhé.

Em chào cả nhà, Nhà mình có ai xin visa multiple chưa ạ? Tại em định xin visa multiple để tiện cho lần sau muốn đi thì đi thôi. Nhưng theo thông tin search được thì yêu cầu để xin visa multiple thì mình phải nhập cảnh Hàn ít nhất 4 lần trong vòng 2 năm liên tiếp. Mà em đây đi chỉ mới 2 lần cho năm rồi hà. Nên không biết liệu điệu kiện phải nhập cảnh 4 lần kia còn bắt buọc không ạ?? Anh chị nào biết thông tin em với. Em cảm ơn ^%

Bạn nộp hs ở đâu thế?

Nếu HCM thì chỉ cần 1 lần cũng có thể xin multi nhé

HN thì đúng 4 lần trong 2 năm mới được.

Họ sẽ thu tiền bạn 80$ trường hợp ko đc multi họ sẽ cấp cho bạn single và không trả lại tiền hihi. HCM thì thoải mái đi

Mình ở HN. Bạn Linh-ham-choi có share thông tin chỗ dịch cho bạn ở HCM rồi kìa.

Về việc dịch công chứng trên web TLS và ĐSQ đều quy định như nhau cả nhưng khi đi nộp thực tế thì có thể nộp bản tự dịch và mang bản gốc đi đối chiếu, trừ hồ sơ nhà đất để chứng minh tài sản thì bắt buộc phải dịch công chứng. Mình đã làm như vậy khi lần 2 nộp visa Han (cho mình) và gia đình (với gia đình là lần đầu visa Hàn). Trong topic cũng có nhiều bạn chia sẻ về việc nộp hồ sơ tự dịch rồi (cả ở TLS lẫn ĐSQ). Tuy nhiên nếu cẩn thận thì dịch công chứng càng tốt. Mình tự dịch chẳng qua vì gom hồ sơ lẻ tẻ nên làm luôn chứ bình thường cũng toàn tốn thêm một chút dịch công chứng cho nó chuẩn chỉ. Chia sẻ thêm về vụ tự dịch để bạn nào muốn tiết kiệm chi phí hết cỡ có thể cân nhắc thôi.

Công ty này có trụ sở cả HN nhé các bạn.

bạn vào web dichthuatuytin.com lấy số HN nhé

Cực tiện vì chỉ cần scan bạn gốc gửi mail cho người ta, họ sẽ báo giá cho bạn, nếu ok bạn ck cho họ xong họ dịch họ chuyển lại file mềm cho mình.

chị ơi, vậy là mình có thể tự dịch, xong đem theo bản photo công chứng + bản gốc là ok à c? e đang tính đi dịch sổ hộ khẩu và giấy khai sinh để nộp visa cho mẹ và con gái e ạ. cám ơn chị :)

Đúng rùi chị nói em rùi mà

Em gửi bản dịch và scan bản gốc cho họ xong họ sẽ đi công chứng từ pháp cho mình.

30k/1 bản công chứng tư pháp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back