What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Passport bản gốc
Form visa có dán hình
Hợp đồng lao động
Đơn xin nghỉ phép
Sồ tiết kiệm 100tr ( photo, đem bản gốc để đối chiếu)
Giấy xác nhận số dư ( yêu cầu ngân hàng làm cho mình)
Vé máy bay
Lịch trình
Booking khách sạn
20USD để nộp phí
Rất đơn giản bạn ơi

hehe, cảm ơn bạn nhé
Mình hợp đồng có công chứng gì k bạn, hợp đồng song ngữ thì chỉ cần đóng dấu treo của công ty thôi phải không nhỉ

hehe, cảm ơn bạn nhé
Mình hợp đồng có công chứng gì k bạn, hợp đồng song ngữ thì chỉ cần đóng dấu treo của công ty thôi phải không nhỉ
đúng rồi bạn, photo và đóng dầu treo + giáp lai các trang là xong, cẩn thận thì đem theo bản gốc trong TH người ta muốn đối chiếu. Mình nộp thì ko có yêu cầu đối chiếu nhé.

Các bác cho e hỏi chút,nếu đã đi các nc châu âu-nhật thì có phải cm tài chính nữa không?e đọc thì là không phải cmtc nữa nhưng vẫn băn khoăn quá.mai e lên nộp hồ sơ rồi mà 4ae không có sổ tiết kiệm, vì đọc bảo k phải cmtc.cảm ơn các bác ạ

Mấy bạn ơi cho hỏi có visa Nhật rồi, có được nhập cảnh 1 lần Hàn quôc du lịch miễn visa không mọi người? Nếu có thì được du lịch ở Hàn bao lâu? Cần theo giấy tờ gì khi nhập cảnh ở Hàn k? Hải quan Han có làm khó dễ k moi ng. Cảm ơn moi ng nhiu

Hi huongbinh87,
Nếu bạn có visa của 4 nước US, Australia, New Zealand, Canada và transit tại Korea ( ko kể thời gian transit là bao lâu) thì bạn được phép nhập cảnh HQ không visa và thời gian là 30 ngày. Đây là diện " Tourists in transit to Third Countries"

Còn bạn chỉ có visa Nhật Bản thì khi transit ở HQ bạn có thể tham gia Transit Tourism Program với thời hạn lưu trú là 72h và chỉ được tham quan 1 số nơi nhất định. Đây là diện " Visa Free Entry for foreign transfer passengers"

Link tham khảo thêm ( English only) https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=1010201

2 hôm lên từ 8h xếp hàng lấy số thứ tự,đến đúng lượt mình thì báo hết số rồi.k hiểu ntn đây,mai chắc 7h lên mất.dạo này dsq hàn đông thế không biết

2 hôm lên từ 8h xếp hàng lấy số thứ tự,đến đúng lượt mình thì báo hết số rồi.k hiểu ntn đây,mai chắc 7h lên mất.dạo này dsq hàn đông thế không biết

Là chuyện thường ngày ở huyện thôi =]]] bạn gắng lên sớm hơn tí nữa là chắc ko sao đâu. Lúc t đi thì 7h phải vác mặt lên rồi ấy.

Bạn ơi bạn đã nộp được chưa? Có mặt ở đó mấy giờ thì OK? Họ có nói giới hạn số/ ngày không? Cảm ơn bạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back