What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Hnay nhóm mình mới đi nộp hồ sơ bên Tổng Lãnh Sự Quán TPHCM, group tự túc 6 người.
Sáng 8h có mặt đã thấy 1 hàng dài thòng (Bà con gửi xe bên TTthe duc thể thao bên Huyen Trân Công Chúa nhé). Gần đến giờ làm việc (8h30), cảnh buôn bán số chợ đen diễn ra cực kỳ sôi nổi với sự công khai hỗ trợ của 2 anh Công An cao to béo. Họ còn biện minh là: Số cũ ngày hôm qua. Cò mồi chài người nộp hso ngay trước mặt CA (lúc 9h30 mình đi ra thấy cò và CA đang 888 với nhau, chắc chia của). :))))
Group nộp chung chỉ cần lấy 1 số thôi, mọi người đi chung nhưng lúc lên nộp hso vào ô chỉ cần 1 người đại diện.
Hồ sơ cơ bản giống các mems đã chia sẻ, chỉ lưu ý khi nộp chung thì: Chỉ cần 1 bộ booking ksan, lịch trình chung.
Các bạn nên photo sổ tiết kiệm nha, họ yêu cầu đó mặc dù nhóm cũng có làm Xác nhận số dư (song ngữ) của ngân hàng.
Giờ đang ngồi hóng thông tin xem họ có alo kt thông tin từng nguoi ko, vì nhóm tới 6 người.

Hnay nhóm mình mới đi nộp hồ sơ bên Tổng Lãnh Sự Quán TPHCM, group tự túc 6 người.
Sáng 8h có mặt đã thấy 1 hàng dài thòng (Bà con gửi xe bên TTthe duc thể thao bên Huyen Trân Công Chúa nhé). Gần đến giờ làm việc (8h30), cảnh buôn bán số chợ đen diễn ra cực kỳ sôi nổi với sự công khai hỗ trợ của 2 anh Công An cao to béo. Họ còn biện minh là: Số cũ ngày hôm qua. Cò mồi chài người nộp hso ngay trước mặt CA (lúc 11h mình đi ra thấy cò và CA đang 888 với nhau, chắc chia của). :))))
Group nộp chung chỉ cần lấy 1 số thôi, mọi người đi chung nhưng lúc lên nộp hso vào ô chỉ cần 1 người đại diện.
Hồ sơ cơ bản giống các mems đã chia sẻ, chỉ lưu ý khi nộp chung thì: Chỉ cần 1 bộ booking ksan, lịch trình chung.
Các bạn nên photo sổ tiết kiệm nha, họ yêu cầu đó mặc dù nhóm cũng có làm Xác nhận số dư (song ngữ) của ngân hàng.
Giờ đang ngồi hóng thông tin xem họ có alo kt thông tin từng nguoi ko, vì nhóm tới 6 người.

vậy là nhóm bạn vẫn đi lên đủ 6ng nhưng đại diện 1ng vô ô ngồi nộp đúng k b?

vậy là nhóm bạn vẫn đi lên đủ 6ng nhưng đại diện 1ng vô ô ngồi nộp đúng k b?
Đúng rồi bạn, nhưng mọi người vẫn chàng ràng bên cạnh xếp lai hso, chạy đi photo stk nên chắc họ cũng thấy.
Còn vụ thông báo mỗi người 20usd, ko dc thanh toán chung => Sáng nay chi nhận hso cho thanh toan chung 6 nguoi luon cho gọn :))
Sao kê giao dich ngân hàng 3 tháng bị tra ra hết (Chắc do stk tụi P đủ chỉ tiêu tài chính), thành ra hso trả ra 1 chồng

Ôi trời thế đại diện nộp cho gia đình tổng 3 thành viên có được không hả bạn?

Nộp cho gia đình thì một người đại diện đi nộp là được rồi. Nhưng nhớ là phải có giấy tờ chứng minh mối quan hệ gia đình nha: giấy kết hôn, khai sinh hoặc hộ khẩu (dịch sang tiếng Anh và công chứng tư pháp).

cả nhà ơi, em đã có visa multiple, bây giờ muốn xin cho con gái thì hồ sơ vẫn làm như hồ sơ người lớn và photo kèm visa của em vào mng nhỉ. Có cần nộp thêm giấy khai sinh hay hộ khẩu gì không nhỉ?

Cảm ơn bạn nhiều nha,
Tính mình dễ hoang mang quá >.< nghe bạn nói thấy an tâm mà tiến rồi.

bạn trên nói đúng rồi đó, mình đến khoảng 8h thấy xếp hàng dài ơi là dài, đã thế còn ưu tiên cho người có số thứ tự trước ( chắc đi chiều hôm trước mà nộp chưa kịp) làm mình cũng hoảng hồn, nghĩ chắc phải đi 2 lần rồi. Nhưng mà đứng ngoài đợi thì lâu thôi chứ vô thì đúng là 1 nốt nhạc rồi ra vì chủ yếu là hồ sơ du học, thăm thân, lấy chồng, còn du lich tự túc thì ít lắm.

Mình đi nộp dùm chồng mình luôn, có kèm theo giấy đăng kí kết hôn ( vì tụi mình chứng minh tài chính chung) . Người nhận hồ sơ nói là lần sau đi thì đi 2 ngưởi vì lãnh sự muốn gặp trực tiếp người làm visa, nói vậy thôi chứ vẫn nhận hồ sơ mình bình thường và không có làm khó khăn gì hết. Nên gia đình mình nghĩ chỉ cần 1 người nộp thôi miễn là có giấy tờ chứng minh mối quan hệ

Sáng nay mới đi nộp hồ sơ về, nhóm mình 5 người, hồ sơ thì như mấy bạn review rồi, bị hỏi có quan hệ gì với nhau, bảo cùng công ty cùng bộ phận, thì lại được hỏi làm sao chứng minh được, vì 5 người bọn mình chung group thôi, chứ mỗi người kí một hợp đồng với một công ty của group, rồi hỏi sơ sơ là đi đâu, làm gì, ở khách sạn nào vậy thôi. Nói chung là được nhận mà k biết có pass không :D. à mình nộp SG, các bạn cứ 7h lên là đc, vì 8h15 mới cho xếp hàng, sáng lên sớm cũng đứng chờ, mà các bạn chịu khó đi sớm đừng mua cò vì tỉ lệ 5/5 thôi, à nộp chung nhưng mà vẫn check từng người ấy nhé

cả nhà ơi, em đã có visa multiple, bây giờ muốn xin cho con gái thì hồ sơ vẫn làm như hồ sơ người lớn và photo kèm visa của em vào mng nhỉ. Có cần nộp thêm giấy khai sinh hay hộ khẩu gì không nhỉ?

Chị ơi,
Phải đính kem giấy khai sinh hoặc hộ khẩu chứ làm sao người ta biết 2 ngươi là mẹ con đc =)))

Dear
Cho mình hỏi, chồng mình ngày xưa đi lao đồng ở Hàn về 10 năm rồi ( về đúng hạn ), thì bây giờ xin visa đi du lịch Hàn có khó không? ( có dễ bị từ chối không? ), 2 vc mình định đi Hàn tự túc nhưng vụ visa không biết thế nào. Bọn mình đã có nhà đất ( tên chung 2 vc ) và oto riêng ( oto tên mình ). Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo, mình cảm ơn.

quote lại xem có bạn nào có kinh nghiệm không.

bạn trên nói đúng rồi đó, mình đến khoảng 8h thấy xếp hàng dài ơi là dài, đã thế còn ưu tiên cho người có số thứ tự trước ( chắc đi chiều hôm trước mà nộp chưa kịp) làm mình cũng hoảng hồn, nghĩ chắc phải đi 2 lần rồi. Nhưng mà đứng ngoài đợi thì lâu thôi chứ vô thì đúng là 1 nốt nhạc rồi ra vì chủ yếu là hồ sơ du học, thăm thân, lấy chồng, còn du lich tự túc thì ít lắm.

Mình đi nộp dùm chồng mình luôn, có kèm theo giấy đăng kí kết hôn ( vì tụi mình chứng minh tài chính chung) . Người nhận hồ sơ nói là lần sau đi thì đi 2 ngưởi vì lãnh sự muốn gặp trực tiếp người làm visa, nói vậy thôi chứ vẫn nhận hồ sơ mình bình thường và không có làm khó khăn gì hết. Nên gia đình mình nghĩ chỉ cần 1 người nộp thôi miễn là có giấy tờ chứng minh mối quan hệ

Bạn ơi cho mình hỏi CMTC chung của bạn sổ TK bao nhiêu tiền? Cảm ơn bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back