What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Mọi người lại cho mình hỏi thăm thêm là giữa nộp tự túc ko thư mời và có thư mời có được tính là 2 dạng khác nhau không?

Vì mình định nộp tự túc ko thư mời trc. Nếu ko được mới nhờ bạn gửi thư mời về vì mình cũng ko muốn phiền bạn ấy, cực chẳng đã mới nhờ

Do vậy mình hỏi trc vụ có đc tính là khác nhau không, rớt tự túc và bổ sung thư mời thì có đc nộp lại liền không hay vẫn phải đợi 6 tháng? Nếu phải đợi thì mình sẽ ko mạo hiểm mà nhờ thư mời luôn cho chắc vậy

Cảm ơn rất nhiều

em dự định đi Nhật tháng 11 này từ 16-26/11, vì em hiện tại đang làm tự do ở nhà, k đi làm nên k có hđồng lđộng để chứng minh công việc thì em nên chuẩn bị hồ sơ như thế nào ạ.
em có 1 vấn đề nữa là em sẽ join cùng 1 nhóm bạn bay từ HN-Osaka từ 18-22/11 nhưng em lại có thư mời của bạn bên Nhật gởi về, bạn ấy chỉ mời được mỗi em nên em muốn hỏi là có thể nộp chung với nhóm hay em tách ra nộp 1 mình thì đc. Vì em nghĩ nhóm thì khả năng pass visa cao hơn, nhóm bạn em thì đi chung với nhau từ 2015 đến nay rồi, nhóm ở HN còn em lại bay thẳng từ ĐN-Tokyo và em free nên em đi daì hơn mng cho đỡ tiền vé mbay :)
cám ơn mng nhiều

Tớ cũng đang lên plan đi Nhật cho 2 người tháng 10 này, total 9 ngày ở Tokyo + Kyoto. T vừa mới nộp xin visa tuần trước, tuần này đang hồi hộp chờ kết quả :)
Đối với JR pass, t được bạn advise cho dùng App Japan Travel, có thể search giờ tàu chạy theo ngày, theo giờ, ưu tiên sử dụng JR pass... bạn có thể download về mà dùng thử.
Ban oi chia se voi minh chut kinh nghiem nua dc k? Lich trinh va hotel cua ban , hiii. To moi list ra dc ma chua sap xep dc,chua coi hieu het dc tau, ban biet neu o tokyo,osaka,kyoto thi minh nen o khu nao cho thuan tien k? Tui minh se tim thue hotel nao tam.1tr5.
Xin loi vi viet k co dau do cai phone k set dc.
Neu dc ban chia se minh lich va nhung j ban biet voi nha.tks ban
Mail cua minh [email protected]

Ban oi chia se voi minh chut kinh nghiem nua dc k? Lich trinh va hotel cua ban , hiii. To moi list ra dc ma chua sap xep dc,chua coi hieu het dc tau, ban biet neu o tokyo,osaka,kyoto thi minh nen o khu nao cho thuan tien k? Tui minh se tim thue hotel nao tam.1tr5.
Xin loi vi viet k co dau do cai phone k set dc.
Neu dc ban chia se minh lich va nhung j ban biet voi nha.tks ban
Mail cua minh [email protected]
Ukie b ui, có j mình gửi email nhé :D

Triều Tiên chỉ dám bắn vui chơi, giải trí thôi chứ thử bắn thật xem. Các nước khác xóa sổ Triều Tiên luôn ấy chứ. Thế nên cứ bình tĩnh mà sang Nhật ăn chơi nhóe:D.

Mình mới đi về xong đúng là sang đó mọi việc vẫn bình thường xem như không có chuyện gì xảy ra. Lâu lâu thấy có máy bay trực thăng tuần trà trên bầu trời nhưng ko có gì

Sáng nay tớ vừa đi xin visa du lịch tự túc không thư mời ở đsq nhật và bị từ chối nhận hs luôn. Họ bảo nhất định p có thư mời, k thì phải làm qua ct du lịch. Chán quá.

Tuần trước mình đi xin visa hộ cho mẹ thì k thấy đòi thư mời, chỉ cần đơn xin, hộ chiếu và sổ tiết kiệm 250tr, mẹ mình đã đi Nhật 2 lần. M có gặp 1 bạn nam đi nộp hồ sơ cực kỳ rắn, bạn đó đã đi các nước G7 rồi, ban đầu chị tiếp nhận hồ sơ đòi thư mời và không nhận. Bạn đó cãi lại rất lâu và đưa ra tờ hướng dẫn nộp hồ sơ của đsq và đọc từng dòng bảo đâu chị chỉ ra xem đsq đòi thư mời ở chỗ nào, 1 lúc thì c đó nhượng bộ và nói vì đã đi G7 nên k đòi thư mời, nhưng phải bổ sung booking hotel thì mới nhận hồ sơ. Thế là bạn đó chạy đi in booking.

Tuần trước mình đi xin visa hộ cho mẹ thì k thấy đòi thư mời, chỉ cần đơn xin, hộ chiếu và sổ tiết kiệm 250tr, mẹ mình đã đi Nhật 2 lần. M có gặp 1 bạn nam đi nộp hồ sơ cực kỳ rắn, bạn đó đã đi các nước G7 rồi, ban đầu chị tiếp nhận hồ sơ đòi thư mời và không nhận. Bạn đó cãi lại rất lâu và đưa ra tờ hướng dẫn nộp hồ sơ của đsq và đọc từng dòng bảo đâu chị chỉ ra xem đsq đòi thư mời ở chỗ nào, 1 lúc thì c đó nhượng bộ và nói vì đã đi G7 nên k đòi thư mời, nhưng phải bổ sung booking hotel thì mới nhận hồ sơ. Thế là bạn đó chạy đi in booking.

Các bạn Sài Gòn đã nộp được theo hình thức du lịch tự túc không thư mời kết quả đợt này có ai đỗ không, hồ sơ như thế nào chia sẻ cho mình có động lực nộp theo diện du lịch tự túc không thư mời trong Lãnh sứ quán với.

Hồ sơ như thế ngoài Hà Nội là đỗ hết mà sao Sài Gòn thích trượt là cho trượt, không hiểu nổi luôn. :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back