What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Mình cũng đi Nhật tháng 10 này
Từ 20.10 đến 25.10
Mình sẽ đi 2 điểm đỉnh mùa thu tháng 10 là Nikko và Tokyo
Bạn nào có trùng vs lịch này ko :)

Năm ngoái tớ ở Nhật từ 17/10 đến 26/10 mà Tokyo lá đã đỏ gì đâu. Muốn ngắm lá hơi đỏ (lá vàng) thì đến Nikko thôi.
Còn năm nay thì không biết dư thế lào.

Năm ngoái tớ ở Nhật từ 17/10 đến 26/10 mà Tokyo lá đã đỏ gì đâu. Muốn ngắm lá hơi đỏ (lá vàng) thì đến Nikko thôi.

Bạn koibito1610 nói đúng nè, năm ngoái mình đi nikko, tokyo và kawaguchiko giữa và gần cuối tháng 10 ko có lá đỏ nha! bạn phải đi giữa tháng 11 thì chắc ăn nhất.

Bạn koibito1610 nói đúng nè, năm ngoái mình đi nikko, tokyo và kawaguchiko giữa và gần cuối tháng 10 ko có lá đỏ nha! bạn phải đi giữa tháng 11 thì chắc ăn nhất.

Nhưng thôi, sang Nhật thì mùa nào cũng đẹp mà. Còn đẹp hơn ở trong tranh ảnh ấy chứ:D

Xin lỗi mọi người cái cái này hơi gấp sáng ra mình nghe tin Triều Tiên bắn tên lửa bay qua Nhật và họ cảnh báo chiến tranh. Nhưng mai mình bay qua đó du lịch 5 ngày vậy theo mọi người mình nên đi không. Thanks

Triều Tiên chỉ dám bắn vui chơi, giải trí thôi chứ thử bắn thật xem. Các nước khác xóa sổ Triều Tiên luôn ấy chứ. Thế nên cứ bình tĩnh mà sang Nhật ăn chơi nhóe:D.

Mình nộp visa hùi 22/8 tự túc
Hồ sơ của mình gồm lịch trình chi tiết
Booking khách sạn, bản sao kê lươg 3 thág của bank , HDLD nhưg do mình nói mình vừa nghỉ nên chị ấy trả lại hdld, chưg minh tài chính sổ tiết kiệm mình hơn 250tr. Giấy tờ nhà w sở hữu 1 miếg đất do mình w c2 mình đứg tên. Hộ khẩu mình ở hcm. Lúc nộp mình ghi mình là freelancer cho 1 cty thụy điển. Có sdt w email w có in website của cty đó ra. Chị nhận hỏi mình có 3 4 câu. Mình đáp xuốh ở okinawa trc vì mình tính đi biển trc. Rồi chị đó hỏi mình đi w ai mình nói đi w bạn bay từ thụy điển qua
R chị ấy phát biên nhận hẹn 1 tuần
Từ hùi nộp đến h chưa thấy ai gọi hỏi j hết
Mình đag đợi đến t3
Hix

Cloudihoa đi Okinawa thời gian nào đấy? Mình đặt vé đi từ 07.11~10.11 rồi. Hi vọng lúc đó không bão bùng gì cả:D.

Đúng rồi Mùa thu nhật nó đỏ tùe Bắc Xuống Nam
Theo mình biết giai đoạn giữa đến cuối tháng 10 thì các vùng Bắc đang vào mùa đổi màu
Ở Gần Tokyo thì có Nikko
Mình xem travel guide japan thì 2 năm 2015 và 2016
Nikko luôn đổi màu vào giai đoạn tháng 10 này
Không biết năm nay như thế nào

Mình đi nhật cũng 3-4 lần mà chưa lần nào đi vào mùa đông ngắm tuyết,nên năm nay mình lên plan đi vào dịp tết tây.mọi người ai đã từng đi vào dịp này thì cho e hỏi nên đi vùng nào mà có thể ngắm tuyết,e cảm ơn nhiều

nhưng thôi, sang nhật thì mùa nào cũng đẹp mà. Còn đẹp hơn ở trong tranh ảnh ấy chứ:d

quá đúng luôn, mình vừa đi về được mấy ngày, đúng là phong cảnh, con người, dịch vụ ko chê vào đâu được, so với hàn thì hàn kém xa nhật, thích lắm luôn,giờ mà đi nhật 10 lần chắc cũng không chán

Mình đi nhật cũng 3-4 lần mà chưa lần nào đi vào mùa đông ngắm tuyết,nên năm nay mình lên plan đi vào dịp tết tây.mọi người ai đã từng đi vào dịp này thì cho e hỏi nên đi vùng nào mà có thể ngắm tuyết,e cảm ơn nhiều

Bác ở miền Bắc hay miền Nam đấy? Mình định tháng 3 năm sau đi tiếp, ahihi. Lên Hokkaido xem anh Ủn bắn dạo tên lửa thế nào:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,424
Latest member
HungSWC
Back