What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Cho e hỏi ngoài lề tí, mới đi tour Nhật về, passport toàn bấm chung với mấy hóa đơn tax refund, về nhà gỡ ra được hết hả mọi người

Cho e hỏi ngoài lề tí, mới đi tour Nhật về, passport toàn bấm chung với mấy hóa đơn tax refund, về nhà gỡ ra được hết hả mọi người

Gỡ hết sạch sẽ bạn nhé! Cái hóa đơn kiểu đó cứ làm thủ tục xuất cảnh khỏi Nhật là bỏ hết đi được bạn nhé.
Lưu ý gỡ cẩn thận không là nát mất cuốn hộ chiếu đấy.

Bạn ơi bạn có kết quả chưa? 22 nộp 29 có kết quả rồi nhỉ? ngóng kết quả của mn mà mình lo lắng quá, cũng nộp rùi mà đang chờ đợi đây. huuuu.

Gỡ hết sạch sẽ bạn nhé! Cái hóa đơn kiểu đó cứ làm thủ tục xuất cảnh khỏi Nhật là bỏ hết đi được bạn nhé.
Lưu ý gỡ cẩn thận không là nát mất cuốn hộ chiếu đấy.

Mặc định Nhật Bản mùa thu lá đỏ 2017
Chào cả nhà,
em post bài này mong cả nhà giúp đỡ , em chưa có nhiều kinh nghiệm , nhưng Mùa thu này em muốn đi Nhật ngắm lá đỏ, cảm nhận mùa thu, Em đã đọc các topic về Nhật suốt 2 tuần nay, đúng là thấy cũng hơi liều khi muốn đi tự túc 2 đứa con gái ( tụi em mới đi dc Đài loan- Thái - Cam - Sing - Hongkong thôi ) .
em post những gì em chắt lọc dc để lên kế hoạch , mong Cả nhà giúp đỡ em, cho em lời khuyên với cung đường đi thích hợp , và chắc là e sẽ mua JR 7 ngày.
Tụi em đi 10 ngày .

Day 1 : - Chiều đến sân bay Narita – đi Express về Tokyo – check in hotel
:
Tokyo
1. Asakusa (Senso-ji pagoda, Nakamise-Dori street…)
2. The Tokyo Skytree
3. Mori Tower, tầng 52 Sky Deck ngắm toàn cảnh hoàng hôn
4. TTMSam : The Ginza , Shibuya
5. The Imperial Palace East Gardens ( Hoàng cung Tokyo )
6. Đền Yasukuni-jinja
7. Koishikawa Korakuen Gardens
8. MeijiJingu Đền Minh trị Thiên hoàng - khu rừng yên tĩnh và xanh mướt giữa lòng thành phố.
9. Yokohama :
a. Co Minato Mirai, khu phố tàu Chukagai lớn nhất Nhật Bản và bến cảng Yamashita.
b. Chinatown ở Yokohama là khu phố Tàu lớn nhất Nhật Bản
c. Bến cảng Yamashita – cảng lớn nhất Nhật Bản
Fuji : ngắm núi Phú sĩ, chùa Chureito pagoda , dạo hồ Kawaguchi

Kyoto :
1. Ginkakuji (Ngân Các Tự - Chùa Bạc )
2. Kinkakuji (Kim Các Tự - Chùa Vàng)
3. Chùa Eikando ( ngắm lá đó )
4. Kiyomizudera ( Chùa Thanh thủy )
5. Arashimaya ( Rừng trúc ) + đền Tenryuji
6. Đền Fushimi Inrani Taisha
Osaka :
1. Các khu trung tâm mua sắm ăn uống : Hankyu Umeda Department Store , Namba Park, Marunouchi Building
2. Shinsekai新世界 ( Khu tân thế giới )
3. Shitenno-ji 四天王寺 ( Chùa Tứ Thiên Vương )
4. Osaka Castle大阪城 ( thành Osaka )

==> Đây là những gì tụi em list ra được, chưa cụ thể hết, nhưng sau khi đọc xong các bài thì có được bấy nhiêu.
Mong Cả nhà giúp em chia sẻ kinh nghiệm và sắp xếp đi thích hợp.Cả nhà cho em xin bản đồ tàu điện, JR của Tokyo, Osaka với a, (em có tìm dc bản đồ Bus Kyoto rồi )sau đó em sẽ tìm hiểu tàu, giờ tàu.....
Em cảm ơn cả nhà. Em cũng chịu khó đọc lắm, Cả nhà đừng la em nha.

Tớ cũng đang lên plan đi Nhật cho 2 người tháng 10 này, total 9 ngày ở Tokyo + Kyoto. T vừa mới nộp xin visa tuần trước, tuần này đang hồi hộp chờ kết quả :)
Đối với JR pass, t được bạn advise cho dùng App Japan Travel, có thể search giờ tàu chạy theo ngày, theo giờ, ưu tiên sử dụng JR pass... bạn có thể download về mà dùng thử.

Cậu ơi, cậu chuẩn bị hồ sơ bao gồm những gì hả ấy? Hộ chiếu của ấy đã đi được nhiều nước chưa? Thank cậu nhiều nhá!!!!!!

Hồ sơ tớ nộp gồm:
1. Hộ chiếu
2. Tờ khai xin visa
3. Hotel booking
4. Vé máy bay
5. Lịch trình chi tiết
6. Photo sổ tiết kiệm
7. Hợp đồng mua nhà
8. Đăng ký kinh doanh công ty
9. Giấy xác nhận công việc (mặc dù là GD trên giấy DKKD)
10. Đơn xin visa nhiều lần

Hôm trước nộp visa thì thấy khoanh vào mục 1.220.000, hôm nay đi lấy thì chỉ được single thôi. Tớ cũng đi một số như ĐNA, HQ, HK, Châu Âu....Năm 2013 cũng đi Nhật 1 lần rồi..

Mình cũng đi Nhật tháng 10 này
Từ 20.10 đến 25.10
Mình sẽ đi 2 điểm đỉnh mùa thu tháng 10 là Nikko và Tokyo
Bạn nào có trùng vs lịch này ko :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,574
191,425
Latest member
shopdancing123
Back