What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Đi với mẹ và dì thì theo mình không nên ở dorm, thuê khách sạn bình dân cũng rẻ lắm rồi :)
Nếu đi hoàng cung, chùa quanh đấy thì ở khaosan gần hơn cả. Nhưng mà không lẽ bạn đi mấy cái đó cả mấy ngày à ^^

Mình đi 6 ngày 5đêm , mình dự định 1 ngày đi shopping , 1 ngày đi safari , chơi ở pattaya 1 ngày , còn lại thì sẽ đi tham quan hoàng cung , chùa , đi thuyền trên sông v.v.. . Còn ở dorm là do nhóm mình đi 6 người lận ^^ , nên định mướn 1 phòng 6 giường luôn :) . Tks b nha .

Last edited:

Mọi người ơi , giúp mình với , tháng 9 này mình đi Thái cùng gia đình... Dù ko phải lần đầu đi du lịch bụi nước ngoài nhưng mình vẫn lo sợ
Mình có lên lịch sơ qua về những nơi sẽ đi , mọi người xem cho ý kiến giúp mình với nha , lịch trình có chỗ nào không phù hợp nhờ mọi người góp ý giúp mình luôn nhé . :)
Không biết Thái bây giờ đã có nhiều taxi 7 chỗ chưa mọi người , vì nhóm mình đi 6 người nên đi 2 chiếc taxi 4 chỗ cũng bất tiện :((
Ngoài ra mình cũng còn phân vân vụ khách sạn , không biết những nơi mình có khớp với mấy tuyến tham quan ko , mọi người chỉ giúp mình nha .

Ngày 26/09 ( thứ 7 ) :
Bay của hãng AirAsia đến sân bay Don Mueang lúc 6hpm
Về khách sạn gần Chinatown : The Chilli Bangkok - 53/15 Soi Chareonkrung 37 ( Talad Noi ), Chareonkrung Road, Bang Rak,
Ở đây chơi 1 đêm - đi dạo Chinatown - khu Yaowarat

Ngày 27/09 ( Chủ nhật ) :
Sáng check out sớm - Hành lý tụi mình mang rất ít ko sợ cồng kềnh nên sáng đón xe đi chợ chatuchak , mua sắm chơi tới tầm chiều thì tiếp tục đón xe đi Pattaya
Tới pattaya check in ksan : Peace Resort Pattaya - 179/40 Moo 5, North Pattaya Road, Bắc Pattaya, Pattaya,
Nghĩ ngơi 1 tí rồi đi dạo ra Walking Stress , sau đó xem show Alcazar

Ngày 28/09 ( thứ 2 ) :
Sáng đón xe về BK , về khách sạn gửi đồ : Happio - 46 Phra Arthit Rd., Phranakorn, 10200
Xong đi mua vé đi Ayuthaya luôn .
Tối về qua khaosan chơi

Ngày 29/09 ( thứ 3 )
Sẽ dành nguyên 1 ngày để đi tham quan
Sáng dạy sớm đi Hoàng Cung , Wat Phra Kaew , Wat Pho , Wat Arun , Wat Saket , rồi bắt xe đi qua Vimanmek Palace
Tối chưa biết đi đâu

Ngày 30/09 ( thứ 4 )
Đi Sarari
Đến tầm 3h chơi xong thì về , đi chùa Wat Traimit rồi qua phật bốn mặt .
Sau đó đi Big C , chợ pratunam , platimum rồi về khách sạn

Ngày 01/10 ( thứ 5 )
Ngày cuối này mình chưa biết làm gì có thể sẽ lại là shopping tiếp vì hình như không còn nơi nào gần BK để tham quan nữa ( ai biết có chỗ nào nên đi tham quan nữa thì chỉ mình với nhé )
Sáng check out sớm luôn , rùi gửi lại hành lý ở khách sạn sau đó thì đi tham quan chùa thuyền , xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa sau đó qua Siam Paragon Center , PlatinumMall , Central World dạo 1 tí rồi về khách sạn sửa soạn lại hành lí , 3h bắt xe ra sân bay
7h40pm về vnam

Last edited:

Omg bạn lên kế hoạch chi tiết và lịch dày thật đấy, nếu đi hết được thì quá ok. Taxi thì ít 6 chỗ lắm.
Ngày 28 lịch Ayu của bạn hơi căng đó, sợ ko kịp.
địa điểm tham quan thì còn chợ nổi (ban ngày), asiatique (tối) chợ talad rot fai (tối) jj green market gần chatuchak (tối) 1 vài ròoftop (tối)....

Omg bạn lên kế hoạch chi tiết và lịch dày thật đấy, nếu đi hết được thì quá ok. Taxi thì ít 6 chỗ lắm.
Ngày 28 lịch Ayu của bạn hơi căng đó, sợ ko kịp.
địa điểm tham quan thì còn chợ nổi (ban ngày), asiatique (tối) chợ talad rot fai (tối) jj green market gần chatuchak (tối) 1 vài ròoftop (tối)....
Ngày 28 mình sẽ đi từ PT về BK bằng minivan lúc 6h... đến BK tầm 9h . Mình thấy mấy bạn nói Ayuthaya cách BK chỉ 80km , bắt xe tới đó rùi thuê tuk tuk chạy vòng quanh... rồi chiều về BK
Mình lên lịch như vậy và sẽ cố gắng đi hết cho biết ( vì đã tới rùi mà ko ghé qua đc thì uổng lắm ) , nhưng nếu mệt thì có thể bỏ qua vài nơi .
Chợ nổi ở BK mình thấy bị chê nhiều hơn khen :) , có thể mình sẽ ghé qua Asiatique
Nếu có taxi 7 chổ thì tiện quá rùi , giờ mình chỉ lo phương tiện di chuyển các nơi . Ko biết taxi có chịu nhét 6 người vào 1 chiếc hok nữa :)) , vì mình sợ bị lạc do kẹt xe
Bạn thấy lịch mình như vậy đc hok ? Nhóm mình toàn 6 nữ , sức đi bộ cũng khá ?

Ngày 28 mình sẽ đi từ PT về BK bằng minivan lúc 6h... đến BK tầm 9h . Mình thấy mấy bạn nói Ayuthaya cách BK chỉ 80km , bắt xe tới đó rùi thuê tuk tuk chạy vòng quanh... rồi chiều về BK
Mình lên lịch như vậy và sẽ cố gắng đi hết cho biết ( vì đã tới rùi mà ko ghé qua đc thì uổng lắm ) , nhưng nếu mệt thì có thể bỏ qua vài nơi .
Chợ nổi ở BK mình thấy bị chê nhiều hơn khen :) , có thể mình sẽ ghé qua Asiatique
Nếu có taxi 7 chổ thì tiện quá rùi , giờ mình chỉ lo phương tiện di chuyển các nơi . Ko biết taxi có chịu nhét 6 người vào 1 chiếc hok nữa :)) , vì mình sợ bị lạc do kẹt xe
Bạn thấy lịch mình như vậy đc hok ? Nhóm mình toàn 6 nữ , sức đi bộ cũng khá ?

Taxi mình ngồi 5 người thì okay nhưng 6 thì cũng hơi băn khoăn, bạn cứ thử xem sao.
Khách sạn thì chắc bạn đã tìm hiểu trước, mình thấy phù hợp các địa điểm bạn đi rồi.

Về plan thì mình chỉ sợ tắc đường thì khéo gần trưa bạn mới đến được Ayu.
Chợ nổi thì mình recommend cho khách du lịch nhưng thật ra mình cũng chưa đi bao giờ, đúng là bình thường cũng chẳng ai đi :)) nếu đi thì đi chợ nổi Dumnoen Saduak hơi xa.
Ngày 30 bạn đi Safari mà 3h mới về cẩn thận nhé, tắc đường thì không kịp thăm Wat Traimit.

Sáng check out sớm luôn , rùi gửi lại hành lý ở khách sạn sau đó thì đi tham quan chùa thuyền , xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa

Bạn cho hỏi địa điểm này ở đâu vậy :)

Taxi 7 chỗ bên Thai vẫn đồng ý chở 7 khách nha, 1 trên 3 giữa 3 dưới, và thường thì tài xế sẽ xin thêm tiền. Chẳng hạn như mình đi từ Suvarnabhumi về Nana, giá ticket prepaid là 370 baht, tài xế xin thêm 100 baht nữa để chở đủ 7 người trên 1 xe, cộng thêm 1 đống hành lý. Đi vậy vừa vui vừa tiết kiệm nhưng thiệt tình là khổ lắm, đường vắng còn đỡ chứ kẹt xe là ngồi trên xe cũng mệt khỏi thở luôn.

Taxi mình ngồi 5 người thì okay nhưng 6 thì cũng hơi băn khoăn, bạn cứ thử xem sao.
Khách sạn thì chắc bạn đã tìm hiểu trước, mình thấy phù hợp các địa điểm bạn đi rồi.

Về plan thì mình chỉ sợ tắc đường thì khéo gần trưa bạn mới đến được Ayu.
Chợ nổi thì mình recommend cho khách du lịch nhưng thật ra mình cũng chưa đi bao giờ, đúng là bình thường cũng chẳng ai đi :)) nếu đi thì đi chợ nổi Dumnoen Saduak hơi xa.
Ngày 30 bạn đi Safari mà 3h mới về cẩn thận nhé, tắc đường thì không kịp thăm Wat Traimit.

Bạn cho hỏi địa điểm này ở đâu vậy :)

Mong là đến tháng 9 sẽ có nhiều taxi 7 chỗ rồi :)
Mình nghe nói chuyến PT về BK có chuyến 5am nữa , mình cố gắng về sớm nhất nếu có chuyến :)
Nếu ngày 29 còn dư time thì mình sẽ qua Wat Traimit luôn , còn ko thì đành cố gắng ngày 30 về sớm
Chùa thuyền mình thấy nó nằm ở khu Road Yannawa Sathorn đó b ^^
Mong là mọi chuyện như dự định
Bây giờ mình sẽ tìm hiểu cách di chuyển các nơi ngoài taxi , có gì nhờ bạn chỉ giúp mình nha .
Tks b nhiều :)

Taxi 7 chỗ bên Thai vẫn đồng ý chở 7 khách nha, 1 trên 3 giữa 3 dưới, và thường thì tài xế sẽ xin thêm tiền. Chẳng hạn như mình đi từ Suvarnabhumi về Nana, giá ticket prepaid là 370 baht, tài xế xin thêm 100 baht nữa để chở đủ 7 người trên 1 xe, cộng thêm 1 đống hành lý. Đi vậy vừa vui vừa tiết kiệm nhưng thiệt tình là khổ lắm, đường vắng còn đỡ chứ kẹt xe là ngồi trên xe cũng mệt khỏi thở luôn.

mình chỉ sợ bắt taxi 7 chỗ khó thôi , vì mấy bạn trước nói 10 chiếc taxi 4 chỗ thì chỉ có 1 chiếc 7 chỗ .
Nếu có nhiều xe 7 chỗ thì tốt quá rồi , vì nhóm mình đi chỉ có 6 người
Tks b :)

Mình đi 6 ngày 5đêm , mình dự định 1 ngày đi shopping , 1 ngày đi safari , chơi ở pattaya 1 ngày , còn lại thì sẽ đi tham quan hoàng cung , chùa , đi thuyền trên sông v.v.. . Còn ở dorm là do nhóm mình đi 6 người lận ^^ , nên định mướn 1 phòng 6 giường luôn :) . Tks b nha .

Dorm ko chắc 6 giường, có khi 8, có khi 10 hoặc tới 12 giường, và cũng chưa chắc còn trọn vẹn 1 phòng nguyên cho nhóm của bạn nên phải cân nhắc kỹ. Nếu không ở chung với mấy người khác thì người lớn lại ngại.
Nếu bạn chọn khu Khaosan thì cũng ok nhưng nó rất ồn và mọi người quẫy tới sáng, như bọn mình thì thích nhưng người lớn thì chưa chắc. Nếu được thì bạn có thể chọn khách sạn xung quanh khu khaosan chứ ko nên ở trung tâm khaosan, hoặc khu yaowarat cũng hay...

Mọi người ơi , giúp mình với , tháng 9 này mình đi Thái cùng gia đình... Dù ko phải lần đầu đi du lịch bụi nước ngoài nhưng mình vẫn lo sợ
Mình có lên lịch sơ qua về những nơi sẽ đi , mọi người xem cho ý kiến giúp mình với nha , lịch trình có chỗ nào không phù hợp nhờ mọi người góp ý giúp mình luôn nhé . :)

7h40pm về vnam

Mình vừa đi về hồi tháng 1, hình như vẫn rất rất rất ít taxi 7 chỗ nếu bắt xe dọc đường...^^

Lịch trình của bạn lên dày đặt nhưng ko biết bạn có nghiên cứu rõ mấy cái phương tiện di chuyển chưa? Mình thấy bạn chỉ nói là "đón xe" này nọ. Mình nghĩ bạn nên nghiên cứu cụ thể hơn. ...bla bla bla...
Những kế hoạch như mua vé đi Ayuth này nọ mình chưa hiểu rõ lắm...bạn nên nghiên cứu để cho chắc cú nha...nếu là mình thì mình mua tour free and easy đi cho khỏe.

Có gì chúng ta sẽ thảo luận thêm nhé

Mình vừa đi về hồi tháng 1, hình như vẫn rất rất rất ít taxi 7 chỗ nếu bắt xe dọc đường...^^

Lịch trình của bạn lên dày đặt nhưng ko biết bạn có nghiên cứu rõ mấy cái phương tiện di chuyển chưa? Mình thấy bạn chỉ nói là "đón xe" này nọ. Mình nghĩ bạn nên nghiên cứu cụ thể hơn. ...bla bla bla...
Những kế hoạch như mua vé đi Ayuth này nọ mình chưa hiểu rõ lắm...bạn nên nghiên cứu để cho chắc cú nha...nếu là mình thì mình mua tour free and easy đi cho khỏe.

Có gì chúng ta sẽ thảo luận thêm nhé

Hi , mình định là lên lịch trước nhờ mọi người xem các chỗ mình dự định đi có khớp gần nhau không
Sau đó mình sẽ tiếp tục nghiên cứu kĩ có tuyến xe , vì mình tham khảo rùi mà vẫn chưa hiểu cách đi bên đó lắm >.<
Nếu Ayuth có tuor thì tốt quá :)
Sau khi tìm hiểu kĩ về phương tiện đi lại mình sẽ nhờ b tư vấn dùm nha
Tks b nhiều (wait)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,592
191,445
Latest member
cutdec
Back