What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Các anh chị ơi, nếu em muốn đến Pattaya rồi ghé các travel agent mua vé xem show Alcazar có được không, có chỗ nào bán vé này không? Vì em nghe nói mua vé tại quầy hơi mắc. Em không mua vé từ VN được vì không có credit card. Cám ơn mọi người nhiều

mua bên divui trc đi bạn, mua rẻ hơn còn dc tư vấn nữa

Các anh chị cho em hỏi em muốn mua vé big eyes thì mua ở đâu ạ? Em tìm khắp google rùi ko có, divui hay hotels2thailand cũng không có luôn ạ :(
em đọc mấy chục trang ở topic này nhưng không thấy đành lập nick để hỏi ạ :(

Chào các bạn, mình muốn nhờ các bạn xem chương trình do mình viết ra, có gì cần sửa không nhé:

Day 0: Wed-Apr15: Nha Trang – Hồ Chí Minh
Đi tàu vào Hồ Chí Minh:
SE3: Nha Trang 22.12 – Hồ Chí Minh 06.00
Day 1: Thu-Apr16: Hồ Chí Minh
Nhận phòng tại khách sạn:
Thảo Nhi Hotel (185/20 Phạm Ngũ Lão, Q1, HCM) Từ ga qua ks khoảng 2.5 km
Ăn sáng
Tham quan Địa đạo Củ Chi
Ăn trưa
Về nghỉ ngơi, tham quan:
Dinh Độc Lập
Bảo tàng chiến tranh
Chợ Bến Thành
Nhà thờ Đức Bà
Ăn tối
Nghỉ đêm tại khách sạn
Day 2: Fri-Apr17: Hồ Chí Minh – Phnom Penh
Ăn sáng, trả phòng, bắt xe đi Phnom Penh:
Mai Linh (32 Nguyễn Cư Trinh, Phường Phạm Ngũ Lão)
Tel: (08) 3920 2929 - 39393939
Thời gian: 6.30 – 8.30 – 11.00 – 13.00 – 14.30 (6 tiếng)
Ăn trưa
The Mad monkey Hotel (Building 26, Street 302, BKK1 Phnom Penh)
Tham quan:
Tượng đài Độc lập Phnom Penh
Hoàng cung Campuchia và Chùa vàng chùa bạc: Sothearos (giữa đường 184 và 240)
Bảo tàng quốc gia Campuchia
Ăn tối
Tham quan một trong các điểm: Trung tâm mua sắm Sorya, chợ trung tâm
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 3: Sat-Apr18: Phnom Penh - Siem Reap
Tham quan tiếp:
Bảo tàng diệt chủng Toul Sleng S-21
Ăn sáng, trả phòng, bắt xe đi Siem Riep:
Sapaco (281 & 307 Preah Sihanouk Blvd, Sangkat Veal Vong, Khan 7 Makara)
Tel: (00855) 23.210.300 – (00855) 23.210.324
Thời gian: 6.30 – 8.30 – 11.00 – 13.00 – 14.30 (6 tiếng)
Ăn trưa
Garden village guest house (#434, Sok San, Steung Thmei, Svay Dongkum, Siem Reap)
Ăn tối
Khám phá Siem Riep về đêm ,dạo phố đêm ở Phố Tây
Day 4: Sun-Apr19: Siem Reap – Bangkok
Ăn sáng, trả phòng, gửi hành lí
Mang nước, mũ, xịt muỗi, vé,
Bắt đầu hành trình thăm Angkor, (opening time: 5.00-18.00), thuê tuk tuk đi Angkor hoặc xe đạp điện
Angkor Watt
Angkor Thom - Đền Bayon
Ăn trưa
Phnom Bakheng
Ta Prohm
Ăn tối
Bay qua Thái Lan:
Air Asia Airlines: SRP 21:45 – BKK 22:50
Check in hotel:
Bangkok City Inn Hotel - 43/5 Rajdamri Road, Prathumwan, Siam
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 5: Mon-Apr20: Bangkok
Ăn sáng tại khách sạn
Tham quan Hoàng Cung: kèm Vimanmek Palace
Mặc quần dài, bỏ điện thoại và đồ đạc của mình gửi vào địa điểm nơi được hướng dẫn (20 bath), đi chân đất và xếp hàng ngay ngắn, tuyệt đối không mang theo bất kỳ vật gì kèm theo trong người trừ ví tiền.
Ăn trưa
Tham quan tự do. Điểm đến:
Phật Bốn Mặt (San Phra Phrom)
Platinum Fashion Mall
Chợ sỉ Pratunam
Ăn tối tại Baiyoke skype (Buffet): 88 tầng
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 6: Tue-Apr21: Bangkok
Ăn sáng tại khách sạn
Tham quan vườn thú hoang dã Safari World
(http://www.pattayabus.com/en/routes-schedules/pattaya-to-bangkok/)
Ăn trưa
Tham quan thêm:
BigC super Center
Central World
Ăn tối
Có thể tham quan Pattaya bằng BTS - Sky train (Bangkok bus terminal (Estern) Siam – Ekkamai (opening time: 5.20-23.20))
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 7: Wed-Apr22: Bangkok – Hồ Chí Minh – Nha Trang
Ăn sáng, trả phòng, ra sân bay Don Muang
Air Asia Airlines: DMK 13:50 – HCM 15:20
Ăn trưa
Bay về Nha Trang
Vietjet Air: HCM 19.20 – CRX 20:20

Đây là chương trình, các bạn xem và hỗ trợ mình nhé! Và mình đưa cả nhà (bố mẹ anh em) đi, nên ở Thái Lan-Bangkok mình muốn cùng vợ đi xem show ở Pattaya, không biết trong ngày đi kịp không?có bạn nói đi sky train, có bạn nói đi bus, nhưng có bạn bảo là đến những 5 tiếng mới đến. ai xếp giúp mình nhé. đi qua Thái mà ko coi show thấy tiếc tiếc, hehe. thank các pro
ở Pattaya thì có Alcazar Cabaret Show, Tiffany Show, Colosseum Show nổi tiếng lắm, nếu mà ngại đi xa wá thì vợ chồng dắt nhau đi xem Calypso Cabaret Show ở Bangkok cũng dc bạn. Mua vé trên divui.com ấy

Các bạn cho hỏi nhờ chút.

Mình bay Thai Air qua BKK có việc từ 22 - 24 về chuyến 7.45 sân bay Suv.

Hôm về bay sớm nên mình định tối 23 đón Airport Rail Link lên sân bay ngủ có ok không ah?

Tong chi phi a di nhu vay la bao nhieu vay a? E dag du dinh Phuot sing-malay-phuket-bangkok 23/10 nay ma chua biet sap xep lich trinh di ntn cho do ton kem voi lai cug dag kiem ban di chug :)

Các anh chị cho em hỏi em muốn mua vé big eyes thì mua ở đâu ạ? Em tìm khắp google rùi ko có, divui hay hotels2thailand cũng không có luôn ạ :(
em đọc mấy chục trang ở topic này nhưng không thấy đành lập nick để hỏi ạ :(

Theo mình nghĩ thì đến đó bạn đi lòng vòng khu BigEyes sẽ có người mua dùm bạn, có thể là tài xế tãi hoặc bạn tìm 1 người tour guide nào đó...giá sẽ rẻ hơn là giá niêm yết. Cái này diễn ko có giờ nên muốn vào lúc nào là vào nhé, tới đó tìm loanh quanh là có à...

Các bạn cho hỏi nhờ chút.

Mình bay Thai Air qua BKK có việc từ 22 - 24 về chuyến 7.45 sân bay Suv.

Hôm về bay sớm nên mình định tối 23 đón Airport Rail Link lên sân bay ngủ có ok không ah?

Ngủ ở sân bay okie mà...điều duy nhất là kiếm cái ghế nào mà nó không bằng kim loại nha, ý mình là có lót đêm hay gì gì đó, vì bằng kim loại trong sân bay nó lạnh lắm...đồ đạc cũng phải cẩn thận... :D

Re: Xin hỏi về lịch trình đi chơi

Alvin ơi, hướng dẫn giùm e cách đi tới Grand Palace với ạ. E ở khách sạn Lemon tea, e phải đi BTS phaythai đến Siam r chuyển trạm qua Đến sarphan taksin pk ạ? Rồi từ sarphan taksin làm thế nào để đi sang Grand Palace. E thấy có nhiều thông tin quá, người thì bảo bắt tàu 15bath đi qua, có người bảo giá tàu 150bath (chưa kể máy chỗ lừa đảo nữa), còn giá vé Hoàng cung thì ng bảo 350bath, alvin bảo 550bath, người bảo 500bath *chóng mặt :D*...alvin update cho e thông tin chính xác với ạ. E định mua vé trên hotel2thailand mà e tính ra thì nó lại mắc hơn mình tự đi ạ (vì ngày đó e dùng thẻ one day pass)
À, nhân tiện cho e hỏi luôn đánh giá của alvin về Ocean world ở Siam ạ.

Từ Sapharn cho gọn lẹ thì mình đi taxi nhé, có thể đi tàu trên sông nhưng rắc rối lắm, xuống nhầm bến thì đi tới đi lui lại phiền.
Giá vé hoàng cung là mình mua trực tiếp, mình móc tiền trả trực tiếp luôn đó...tiếc đứt cả ruột vì chán phèo.
Cái Siam Ocean World thì đẹp, mình so với mấy cái thủy cung của VN thăn đứt, nó còn mang tính học thuật vì học sinh sinh viên thường vào đấy nghiên cứu làm bài tập...nhưng mà giá vé chát chúa quá...Nếu đi lại thì mình chắc ăn sẽ mua vé qua mấy trang như hotels2thailand, nhưng khi tới nơi thì dạo này nó lại hay có promotion vì hơi bị ế (ế do giá cao)...Mình nghĩ nếu bạn trừ khi quá thích thế giới biển, còn nếu ko thì có trẻ em thì hãy đi nơi này, không thì tới xem giá vé có khuyến mãi hay không rồi tính...chứ cũng hơi đắt...^^ :D:D:D

Re: Xin hỏi về lịch trình đi chơi

Từ Sapharn cho gọn lẹ thì mình đi taxi nhé, có thể đi tàu trên sông nhưng rắc rối lắm, xuống nhầm bến thì đi tới đi lui lại phiền.
Giá vé hoàng cung là mình mua trực tiếp, mình móc tiền trả trực tiếp luôn đó...tiếc đứt cả ruột vì chán phèo.
Cái Siam Ocean World thì đẹp, mình so với mấy cái thủy cung của VN thăn đứt, nó còn mang tính học thuật vì học sinh sinh viên thường vào đấy nghiên cứu làm bài tập...nhưng mà giá vé chát chúa quá...Nếu đi lại thì mình chắc ăn sẽ mua vé qua mấy trang như hotels2thailand, nhưng khi tới nơi thì dạo này nó lại hay có promotion vì hơi bị ế (ế do giá cao)...Mình nghĩ nếu bạn trừ khi quá thích thế giới biển, còn nếu ko thì có trẻ em thì hãy đi nơi này, không thì tới xem giá vé có khuyến mãi hay không rồi tính...chứ cũng hơi đắt...^^ :D:D:D

Vậy alvin cho em hỏi đi taxi từ Sapharn đến hoàng cung tầm bao nhiêu tiền ạ? Ở Bangkok mình thường trả giá taxi như thế nào mới hợp lý, alvin tư vấn cho e để e bik đường lần ạ. Tình hình là e đi airport link đến Ratchaprarop thì e k biết phả bắt tuk tuk hay đi bộ về Lemon tea, nếu đi tuk tuk giá tầm bao nhiêu, và từ Lemon tea đến BigC, Central world và Siam là bao nhiêu ạ?
E lên lịch trình hết rồi tính đi safari, yaowarat...theo các gợi ý của alvin. Nhưng có một ngày e k bik đi đâu, ban đầu tính đi Hoàng cung mà alvin chê chán, g lại k bik đi đâu cho tốt, ngày đó trúng thứ 6 chợ nổi hay chatuchak đều k hoạt động. Alvin có tư vấn thêm chỗ nào k ạ.
Mà Hoàng cung qua vinamek hết tầm bao nhiêu tiền, và từ vinamek về lại sapharn thì bao nhiêu ạ?
Thông cảm hỏi hơi nhiêud, nhưng thấy alvin dạo này ít lên nên e tranh thủ hỏi luôn cho tiện ạ. :D :D :D. Thank alvin trước

mình chuẩn bị đi Thái lần 2, tuy nhiên đợt này muốn đi những địa điểm lần trước chưa đi nên muốn nhờ mọi người tư vấn 1 chút:

1. Khách sạn: mình muốn ở khu Pratunam, càng gần trạm BTS, khu mua sắm Pratunam và Big C càng tốt vì mình muốn có thể đi bộ từ KS đến Pratunam Market/Platinum Mall. Đợt trước mình ở Bangkok City Hotel (Siam) thấy rất ok nên mình muốn kiếm 1 KS tương tự, giá tầm 600-800k/đêm/2 người là được

2. Chợ đêm: đợt trước mình đã đi Khaosan Road nên lần này muốn đi 1 chợ đêm khác, mọi người suggest giúp em chợ nào gần khu Pratunam và bán nhiều street food ngon rẻ nhé

3. Massage: có chỗ nào massage chân ok 1 chút gần KS luôn không

4. Bạn mình muốn xem ladyboy show thì ngoài Calypso show còn show nào khác rẻ hơn 1 chút ko nhỉ, vé show này trên divui cũng tầm 550k/ người lận T.T

Hi vọng được các bạn chia sẻ thông tin nhé. Mình cảm ơn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,596
191,445
Latest member
cutdec
Back