What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

hì ý mình nói là mình lúa đó bạn, tại mình ko bik mua trc mấy tour tại điểm đến ở đâu cho an toàn đó mà :D

kỳ vừa rồi tớ có mua thử ở divui.com, ban đầu cũng bỡ ngỡ lắm nhưng dc hướng dẫn rồi thì cũng làm dc, nói chung là hài lòng :D

Chào các bạn , cho mình hỏi là mình ở hotel ngay trạm BTS Ratchatewi , vậy mình đi aiport link từ sân bay về trung tâm mình sẽ dừng ở tram Phayathai hay là trạm trước đó ?
Từ BTS Ratchaewi mình đi đến Mega Bangna (có ikea ) thì mình đi như thế nào ?
Và từ BTS Ratchatewi đến China town ?
Mọi người chỉ giúp mình nhé , đi với con nhỏ lỉnh kỉnh nhiều thứ quá , lúc ở Thái hỏi đường chắc đọc không đúng tên Thái nên ko ai hiểu
Các bạn chỉ giúp mình nhé

@alvinhuang: nên mua sim 3G của DTAC hay TRUEMOVE zậy anh? Shop 7eleven có bán hok?

Mấy nay anh bận quá...em mua sim nào cũng được, thường anh mua của Dtac vì cách tra tài khoản y chang mobi mà anh đang xài...hết tiền thì vào mấy cái shop 24h đều có chứ ko chỉ riêng 7/11 nhé em zaiiiiii :D

-Các bạn có thể cho mình hỏi kinh nghiệm thuê xe đi Authaya trong ngày ( Xe 16 hoặc 24 chỗ) hoặc địa điểm bến xe và giá vé đi Authaya gần khu siam nhất .
- Mình dự định buổi sáng check out tại khahs sạn và mang luôn đồ đi cho Chatuchack để sau đó sẽ check in tại khách sanh gần sân bay Donmuang tiện cho chuyến bay về Hà nội vào 6h sáng hôm sau, Bạn nào có kinh nghiệm gửi đồ ở chợ Chatuchack hay có giải pháp gì hay thì tư vấn giúp mình nhé
Cám ơn nhiều!

- Bạn thử gọi cho chị (0066) 89 0703185 gặp MS Trang nhé...Là người Việt định cư ở bên Thái, làm việc cho 1 cty du lịch, chị này hỗ trợ cho thuê xe hơi bị okie...cứ check giá rồi okie thì thuê nhé, có người Việt hỗ trợ thì cũng an tâm hơn chút.

- Vụ gửi đồ ở chatuchak là mình bó tay vì chưa bao giờ phát sinh nhu cầu đó. Khách sạn cũ có gần trạm BTS ko? nếu ko thì cứ check out xong gửi vali ở khách sạn, đi chợ xong lại về KS nhét đồ vào vali và chuyển sang ks ở gần sân bay DMK...hihi...mình chỉ nghĩ thế thôi...hơi cực nhỉ? ;)

Chào các bạn , các bạn cho mình hỏi là vào dịp 13/4-18/4 có trùng vào Tết té nước của Thái không ? Nếu có thì các shopping mall có mở cửa bình thường không ạ ?
Cảm ơn các bạn nhiều

Có đó bạn, trùng vào dịp Tết té nước, nhưng một số mall đóng cửa khoảng 13-15 thôi, 16 chắc mở lại hết đó. Với lại giờ người ta cũng đáp ứng nhu cầu du lịch mà mở cửa đón khách chứ ko quá khó khăn bắt buộc đóng cửa hết đâu

Chào các bạn , cho mình hỏi là mình ở hotel ngay trạm BTS Ratchatewi , vậy mình đi aiport link từ sân bay về trung tâm mình sẽ dừng ở tram Phayathai hay là trạm trước đó ?
Từ BTS Ratchaewi mình đi đến Mega Bangna (có ikea ) thì mình đi như thế nào ?
Và từ BTS Ratchatewi đến China town ?
Mọi người chỉ giúp mình nhé , đi với con nhỏ lỉnh kỉnh nhiều thứ quá , lúc ở Thái hỏi đường chắc đọc không đúng tên Thái nên ko ai hiểu
Các bạn chỉ giúp mình nhé

Bạn dừng ở trạm PhayaThai nha, đi wa Ratchathewi gần hơn.
Để đi Ikea mega Bangna thì bạn đi BTS Ratchathewi tới trạm Udom Suk, exit gate 5 rồi sẽ có shullte bus chở bạn qua ikea nhé.
Đi Chinatown thì đi ratchathewi tới Siam Interchange, đổi line đi tới trạm Sapharn Taksin nha, tới đó bắt tãi qua Chinatown là xong...

Lịch Trình nhóm mình như sau , xin các phượt thủ chia sẻ kinh nghiệm.thanks.
Ngày 1: đáp chuyến bay Jetstar Hà Nội Băng cốc. đến Băng cốc lúc 13h. sau đó đi tham quan Chùa Bình Minh(chùa Arun). sau đó đến Kao Shan, rồi về khách sạn.(Aubon hostel).
Ngày 2 : tham quan chùa phật ngọc, hoàng cung, chùa phật nằm, cung điện mùa hè. Chiều đi Chợ Chatukcha. tối về khách sạn.
Ngày 3: check out Aubon hostel. đi thăm quan Jim thompson,chùa phật 4 mặt, chùa phật vàng, khu phố Tàu/.tối nghỉ tại Bangkok city hotel.
Ngày 4: đáp chuyến 13h40 của Jetstar về Hà Nội.
Các bạn cho mình ý kiến về lịch trình trên nhe. Xin cảm ơn.

Chợ chatukchak là chợ cuối tuần, ngày 2 của bạn có rơi vào cuối tuần ko vậy?
Lịch trình của bạn còn sơ xài quá, ko biết là di chuyển bằng gì?...Nếu được bạn nên viết chi tiết 3 buổi ra cần gì làm gì thì bọn mình sẽ hỗ trợ dễ hơn...
have a nice day

Cảm ơn bạn alvinhuang đã chia sẻ rất nhiệt tình và chi tiết, đọc bài của bạn và mình cũng đã lên 1 lịch trình cho nhóm của mình đi đợt 30/4 sắp tới như thế này, mọi người góp ý giúp mình với nhé, vì lần đầu tiên xuất ngoại nên có hơi hồi hộp, mình cảm ơn rất nhiều:
28/4: Đáp xuống sân bay Sur lúc 14h. mua vé xe buýt đi Pattaya. Mình ở KS Sutus Court 1 ở Soi Buakhaw, Nongprue,Banglamung, Central Pattaya.
Đi ăn tối ở Royal Garden và lượn lờ Walking street, mua vé xem show alcazar.
29/4: mua vé sớm đi đảo Kor larn vui chơi ở đây đến 12h lên tàu về (Nghe nói đi phà chỉ 30bth phải ko nhỉ). Về trả phòng KS và lên buýt về BKK.
ở BKK thì mình ở khách sạn ở Sukhumvit Soi 25, Sukhumvit Road, Mình định buổi chiều tối sẽ đi khu Center Work và Platinum cũng gần đó nhỉ. Hay nên đi Asiatique trước ?? (vì chỉ có 3 buổi tối ở BKK mà muốn đi cả Chinatown, Asiatique và chợ đêm Suan Lum Night bazzar không biết có kịp ko)
30/4: sáng đi hoàng cung, chùa phật ngọc. Đến trưa qua khu Khao san Road, tối đi Chinatown (vì mình xem trên bản đồ thấy mấy chỗ này gần nhau)
1/5: Sáng ngày này thì mình đang băn khoăn nên đi Dream work hay bảo tàng Sáp nhỉ
Buổi chiều chưa biết nên đi đâu, còn tối chắc sẽ đi 1 trong 2 điểm chợ đêm chưa đi :)
2/5: Bọn mình sẽ lên máy bay lúc 14h nên 12h có mặt là vừa nhỉ, còn buổi sáng có chỗ nào đi nhẹ nhàng để còn kịp ra sân bay ko bạn.
Góp ý giúp bọn mình lịch trình thế này có ổn không và di chuyên các địa điểm hợp lý chưa với nhé.

Ngày 1: như mình đã nói bạn nên mua vé Alcazar trên hotels2thailand trước nhé, coi suất 20h để không cập rập và sau khi coi xong thì ra walking st luôn, ra wkt sớm ko có gì cả, chán lắm hihi...

Ngày 2: coi chừng trả phòng trễ bị charge tiền nha. Giá vé hồi trước 30baht nhưng giờ ko biết bao nhiêu nữa, bạn nên đi chuyến sớm nhất là 7h sáng, rồi về vào khoảng chuyến 9h30, ra chơi 1 tí thôi rồi về lại, tầm hơn 10h30 mới về tới khách sạn đó, còn tắm rửa lại rồi check out, vậy thì an toàn hơn.
Mình thấy asiatique gần chinatown hơn là khaosan. Bạn đi asiatique xong rồi qua chinatown ăn tối cũng được. Dạo này Asiatique có vẻ chán.

Ngày 3: vé hoàng cung có vé cung điện mùa hè, nhớ nha. Khaosan thì đi ban đêm chứ đi ban ngày chán chết luôn, sau 11h đêm hẵng đi thì càng good.

Ngày 4: hai cái này hơi khập khiễng, dream world ở xa, đi là tới 3h chiều mới về chứ đi 1 buổi sáng ko được. Còn bảo tàng sáp thì cũng chả có gì, nếu đi thì buổi tối ghé siam rồi đi cũng được, chừa time ban ngày đi nơi khác...vậy thì sáng đi DW, tối đi Bảo tàng sáp đi.

Ngày 5: 11h phải có mặt ở sân bay, 10h30 phải khởi hành từ khách sạn, mà bên đó thường 9h mới có một vài chỗ mở cửa, ví dụ như bigC, còn lại là 10h mới đông đúc, bạn có thể qua viếng Phật 4 mặt rồi ghé về BigC mua ít trái cây hoặc đồ ăn rồi về lại KS để ra sân bay

Thanks bạn. Mình lên các điểm đi như vậy, ngày thứ 2 rơi vào chủ nhật nên mình cho thêm chợ Chatukcha. vì mình chưa phượt bangkok lần nào nên ko biết nên đi lại như thế nào cho tiện. Xin cảm ơn

Ban ơi cho mình hỏi show big eyes về gì v .? Muốn book xem thì qua đâu nhỉ :))

Big Eyes nói nôm na thì là show diễn tổng hợp, đủ mọi tiết mục: gái có, trai có, cú cũng có, khí công cũng có,.. nên nhiều người hay chọn để xem 1 mà dc nhiều. Tuy nhiên nếu bạn đi Bangkok thì mình recommend show Calypso Cabaret, giá cao hơn nhưng sẽ "chất" hơn, mà muốn xem show thì nên ghé Pattaya cho đáng í nhỉ ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,598
191,445
Latest member
cutdec
Back