What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Sex show! Show này thập cẩm đủ thứ: GÁI NGA - GÁI THÁI - TRAI THÁI - CHUYỂN GIỚI 1 PHẦN... NÊN XEM!

Re: Xin hỏi về lịch trình đi chơi

mình muốn hỏi là mình đưa cả nhà đến bangkok chuyến đáp 18.45, cho cả nhà về ks nghỉ ngơi ở Bangkok city inn, rồi mình đi một mình bắt xe đi pattaya để xem show khí công, sau đó bắt xe về lại BK mà không ở lại qua đêm. vậy mình muốn hỏi:
1/ Xe đi Pattaya từ mấy giờ đến mấy giờ hết chuyền về lại BK? vì nghe nói mấy show chỉ có buổi tối. mình đi liệu có kịp không?
2/ Show khí công và show Big Eyes gì đó có gì khác hay chỉ là một?
3/ muốn đi safari thì có xe hay tàu đến đó không hay phải book vé?
4/ Massage Thái có xyz gì không hay là bình thường, vì em định đưa gia đình đi masage nên hỏi cho chắc!
xin cám ơn

tớ thì mua vé safari bên divui, thấy rẻ hơn ấy còn massage thì ko có j đâu đừng lo, khi nào ra pat pong mà massage thì mới sợ ;)

-Các bạn có thể cho mình hỏi kinh nghiệm thuê xe đi Authaya trong ngày ( Xe 16 hoặc 24 chỗ) hoặc địa điểm bến xe và giá vé đi Authaya gần khu siam nhất .
- Mình dự định buổi sáng check out tại khahs sạn và mang luôn đồ đi cho Chatuchack để sau đó sẽ check in tại khách sanh gần sân bay Donmuang tiện cho chuyến bay về Hà nội vào 6h sáng hôm sau, Bạn nào có kinh nghiệm gửi đồ ở chợ Chatuchack hay có giải pháp gì hay thì tư vấn giúp mình nhé
Cám ơn nhiều!

Mình đặt vé đi Phuket từ HCM, bay của AirAsia
Mình đặt 2 chặng riêng. Từ HCM đi Bangkok đáp tại Donmuang lúc 11h30. Sau đó, lấy hành lí ra và chuyển tiếp chuyến nội địa đi Phuket lúc 14h30.
Cho mình hỏi:
1. với thời gian như vậy liệu có kịp chuyển tiếp máy bay không? Do sợ khâu lấy hành lí lâu.
2. Mình có phải qua cửa hải quan để làm thủ tục nhập cảnh không, hay là qua Phuket làm.
3. Ga quốcc tế và ga nội địa có cách xa nhau không?
4. Và làm sao để từ sân bay Phuket về Patong?
Cám ơn nhiều.

Thời gian giữa 2 chuyên bay sợ hơi ngắn vì bạn còn mất thời gian làm thủ tục nhập cảnh, nếu không gửi hành lý thì khả năng an toan cao hơn

Lịch Trình nhóm mình như sau , xin các phượt thủ chia sẻ kinh nghiệm.thanks.
Ngày 1: đáp chuyến bay Jetstar Hà Nội Băng cốc. đến Băng cốc lúc 13h. sau đó đi tham quan Chùa Bình Minh(chùa Arun). sau đó đến Kao Shan, rồi về khách sạn.(Aubon hostel).
Ngày 2 : tham quan chùa phật ngọc, hoàng cung, chùa phật nằm, cung điện mùa hè. Chiều đi Chợ Chatukcha. tối về khách sạn.
Ngày 3: check out Aubon hostel. đi thăm quan Jim thompson,chùa phật 4 mặt, chùa phật vàng, khu phố Tàu/.tối nghỉ tại Bangkok city hotel.
Ngày 4: đáp chuyến 13h40 của Jetstar về Hà Nội.
Các bạn cho mình ý kiến về lịch trình trên nhe. Xin cảm ơn.

Cảm ơn bạn alvinhuang đã chia sẻ rất nhiệt tình và chi tiết, đọc bài của bạn và mình cũng đã lên 1 lịch trình cho nhóm của mình đi đợt 30/4 sắp tới như thế này, mọi người góp ý giúp mình với nhé, vì lần đầu tiên xuất ngoại nên có hơi hồi hộp, mình cảm ơn rất nhiều:
28/4: Đáp xuống sân bay Sur lúc 14h. mua vé xe buýt đi Pattaya. Mình ở KS Sutus Court 1 ở Soi Buakhaw, Nongprue,Banglamung, Central Pattaya.
Đi ăn tối ở Royal Garden và lượn lờ Walking street, mua vé xem show alcazar.
29/4: mua vé sớm đi đảo Kor larn vui chơi ở đây đến 12h lên tàu về (Nghe nói đi phà chỉ 30bth phải ko nhỉ). Về trả phòng KS và lên buýt về BKK.
ở BKK thì mình ở khách sạn ở Sukhumvit Soi 25, Sukhumvit Road, Mình định buổi chiều tối sẽ đi khu Center Work và Platinum cũng gần đó nhỉ. Hay nên đi Asiatique trước ?? (vì chỉ có 3 buổi tối ở BKK mà muốn đi cả Chinatown, Asiatique và chợ đêm Suan Lum Night bazzar không biết có kịp ko)
30/4: sáng đi hoàng cung, chùa phật ngọc. Đến trưa qua khu Khao san Road, tối đi Chinatown (vì mình xem trên bản đồ thấy mấy chỗ này gần nhau)
1/5: Sáng ngày này thì mình đang băn khoăn nên đi Dream work hay bảo tàng Sáp nhỉ
Buổi chiều chưa biết nên đi đâu, còn tối chắc sẽ đi 1 trong 2 điểm chợ đêm chưa đi :)
2/5: Bọn mình sẽ lên máy bay lúc 14h nên 12h có mặt là vừa nhỉ, còn buổi sáng có chỗ nào đi nhẹ nhàng để còn kịp ra sân bay ko bạn.
Góp ý giúp bọn mình lịch trình thế này có ổn không và di chuyên các địa điểm hợp lý chưa với nhé.

Chào các bạn , các bạn cho mình hỏi là vào dịp 13/4-18/4 có trùng vào Tết té nước của Thái không ? Nếu có thì các shopping mall có mở cửa bình thường không ạ ?
Cảm ơn các bạn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,598
191,445
Latest member
cutdec
Back