What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Các bạn cho mình hỏi đi từ pattaya về lại bangkok bằng gì vậy, từ bangkok lên pattaya bằng bus airport nhưng mình ko thấy các bạn hướng dẫn cách quay lại.

Có hướng dẫn tất cả và hướng dẫn rất nhiều đấy bạn ạ. Đây là lần thứ N luôn rồi đấy :D
Bạn có thể bắt taxi hoặc sỏng thẻo ra bến xe Pattaya Bus Station để mua vé xe. Còn không thì bạn search cucumber hotel, gần đó có xe van đưa bạn về BKK cùng với dân bản địa.
Nice !!!

Re: Bangkok: I love you...

Thank bạn với anh hoànvanphuong. Cho e hỏi e có book phòng trên agoda nhưng dùng visa cảd của mẹ e để đăng ký. Khi e nhận đươc mail hướng dẫn của agoda thì nó báo là khi nhận phòng phải chìa thẻ để xác định danh tính coi có đúng không mới được nhận phòng, ko thì sẽ bị phụ phí thêm. Có đúng như vậy không ah, giờ e nên hủy phòng rồi đăng ký bằng thẻ của e hay phải làm sao ah.

Không sao đâu nhé bạn, cứ bôk thoải mái, mình toàn mượn thẻ để book không đây.
Tuy nhiên trên thực tế thì bạn nên dùng thẻ của ngân hàng quốc tế như HSBC, Standard Chater, ANZ này nọ để book thì nhanh gọn hơn, mình dùng của ACB nó không cho thanh toán, đòi phải cònirm với ngân hàng, rắc rối quá mình mượn thẻ Standard cà luôn, lần nào cũng ok

Re: Xin hỏi về lịch trình đi chơi

mình muốn hỏi là mình đưa cả nhà đến bangkok chuyến đáp 18.45, cho cả nhà về ks nghỉ ngơi ở Bangkok city inn, rồi mình đi một mình bắt xe đi pattaya để xem show khí công, sau đó bắt xe về lại BK mà không ở lại qua đêm. vậy mình muốn hỏi:
1/ Xe đi Pattaya từ mấy giờ đến mấy giờ hết chuyền về lại BK? vì nghe nói mấy show chỉ có buổi tối. mình đi liệu có kịp không?
2/ Show khí công và show Big Eyes gì đó có gì khác hay chỉ là một?
3/ muốn đi safari thì có xe hay tàu đến đó không hay phải book vé?
4/ Massage Thái có xyz gì không hay là bình thường, vì em định đưa gia đình đi masage nên hỏi cho chắc!
xin cám ơn

1. Cái này coi bộ căng. Vì bạn phải đưa cả nhà về rồi lại quay ngược ra bắt xe...Mình nghỉ không nên, và cho dù nếu cho xe thì cũng phải nửa đêm bạn mới về tới khách sạn. Bạn thử search trên BKK coi có hay ko
2. Big Eyes có khí công, còn khí công thì chỉ khí công. Hai cái là 2 đăng cấp một trời một đất, show khí công xem trong cái phòng mắc gớm thì BE còn bự hơn cả sân khấu thúy nga...
3. muốn đi safari thì nên book tour online trên hotels2thailand.
4. Massage thái là từ trong chùa ra, con nít còn làm được...bạn yên tâm nhé :)))))))

Re: Xin hỏi về lịch trình đi chơi

1. Cái này coi bộ căng. Vì bạn phải đưa cả nhà về rồi lại quay ngược ra bắt xe...Mình nghỉ không nên, và cho dù nếu cho xe thì cũng phải nửa đêm bạn mới về tới khách sạn. Bạn thử search trên BKK coi có hay ko
2. Big Eyes có khí công, còn khí công thì chỉ khí công. Hai cái là 2 đăng cấp một trời một đất, show khí công xem trong cái phòng mắc gớm thì BE còn bự hơn cả sân khấu thúy nga...
3. muốn đi safari thì nên book tour online trên hotels2thailand.
4. Massage thái là từ trong chùa ra, con nít còn làm được...bạn yên tâm nhé :)))))))

Alvin ơi, hướng dẫn giùm e cách đi tới Grand Palace với ạ. E ở khách sạn Lemon tea, e phải đi BTS phaythai đến Siam r chuyển trạm qua Đến sarphan taksin pk ạ? Rồi từ sarphan taksin làm thế nào để đi sang Grand Palace. E thấy có nhiều thông tin quá, người thì bảo bắt tàu 15bath đi qua, có người bảo giá tàu 150bath (chưa kể máy chỗ lừa đảo nữa), còn giá vé Hoàng cung thì ng bảo 350bath, alvin bảo 550bath, người bảo 500bath *chóng mặt :D*...alvin update cho e thông tin chính xác với ạ. E định mua vé trên hotel2thailand mà e tính ra thì nó lại mắc hơn mình tự đi ạ (vì ngày đó e dùng thẻ one day pass)
À, nhân tiện cho e hỏi luôn đánh giá của alvin về Ocean world ở Siam ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,600
191,446
Latest member
controlfwordpressdevelope
Back