What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Mình đặt vé đi Phuket từ HCM, bay của AirAsia
Mình đặt 2 chặng riêng. Từ HCM đi Bangkok đáp tại Donmuang lúc 11h30. Sau đó, lấy hành lí ra và chuyển tiếp chuyến nội địa đi Phuket lúc 14h30.
Cho mình hỏi:
1. với thời gian như vậy liệu có kịp chuyển tiếp máy bay không? Do sợ khâu lấy hành lí lâu.
2. Mình có phải qua cửa hải quan để làm thủ tục nhập cảnh không, hay là qua Phuket làm.
3. Ga quốcc tế và ga nội địa có cách xa nhau không?
4. Và làm sao để từ sân bay Phuket về Patong?
Cám ơn nhiều.

Không mua thiết bị điện tử gì cả...ví dụ như quần áo thì cực nhiều...có nơi mua tới hơn 30 cái áo thun về cho con cháu hay người quen...
Ví dụ mua cho 2 đứa cháu của mình mỗi đứa 5 bộ thì bay đứt 1 triệu rồi còn đâu...
bản thân mình cũng đã 6 cái quần, 11 cái áo, dây nịt, 2 đôi giày, ví da...

Tính ra cũng 200k 1 bộ quần áo con nít àh. Vậy cũng đâu có rẻ hơn VN j đâu...:(

Mình đặt vé đi Phuket từ HCM, bay của AirAsia
Mình đặt 2 chặng riêng. Từ HCM đi Bangkok đáp tại Donmuang lúc 11h30. Sau đó, lấy hành lí ra và chuyển tiếp chuyến nội địa đi Phuket lúc 14h30.
Cho mình hỏi:
1. với thời gian như vậy liệu có kịp chuyển tiếp máy bay không? Do sợ khâu lấy hành lí lâu.
2. Mình có phải qua cửa hải quan để làm thủ tục nhập cảnh không, hay là qua Phuket làm.
Cám ơn nhiều.
1_ bay cùng air asia thì ko sợ ko kịp nha
2_ mình thấy ngay lối từ máy bay vào sân bay có phòng dành chuyển tiếp đi Phuket ,bác hỏi mấy e nhany viên đứng trước cửa thử xem
3_ Sân bay Donmuong chỉ có 1 thằng air asia nên ko lo lạc đâu bác,sân bay nó cũng bé thôi

Cho mình hỏi. Mình ở khu Pratunam.
Mình đi tu Mrt ra trạm Chatuchak. Rồi sau đó đón xe bus nào để ra sân bay Don Muang.
Help me!

ở chatuchak bạn có thể đón xe bus số 29 ra sân bay Don Muang. xe dừng ở ngay chân cầu vượt, ban lên cầu vượt đi bộ qua sân bay

Các bạn cho mình hỏi đi từ pattaya về lại bangkok bằng gì vậy, từ bangkok lên pattaya bằng bus airport nhưng mình ko thấy các bạn hướng dẫn cách quay lại.

Cho mình hỏi:
Cám ơn nhiều.

1. Thời gian đó là đủ để bạn chuyển tiếp nhé, hơn nữa, nếu đặt vé của AA, trong trường hợp trễ chuyến làm bạn k kịp cho chuyến 14h30, bạn show vé ra và yêu cầu nhân viên sắp xếp chuyến kế tiếp là ok mà.

2. Cái này mình không chắc chắn, nhưng chắc nhập cảnh tại PK.

3. Sân bay DM bé lắm, chắc to hơn NB nhà ta khi chưa có T2 chút thôi. Không lo đâu.

4. Từ PK về PT thì cứ taxi mà đi, vì gần như no choice. Năm 2013 mình đi, vòng đi vòng lại để kiếm xe, cuối cùng vẫn phải cắn răng đi taxi đấy.

Bạn cứ vào thông tin du lịch Thái Lan mà đọc, có hết đấy. Lên đây thì nên hỏi những câu hỏi cô đọng mang tính chất tham khảo cho lịch trình thì tốt hơn.

Chúc bạn thành công.

Anh bổ sung câu 2 cho ban tungnm1505, theo anh biết hiện nay AA có bán loại vé vidu: HCM-Bangkok-Phuket, HCM-KL-Bali
Chỉ khi em mua loại vé như trên thì mới được nhập cảnh tại Phuket, Bangkok dạng như transit, do đặc thù là Vietnam và Thái không cần visa nên Bangkok trong trường hợp này nhập cảnh hay transit là do khách thích.
Trường hợp em mua 2 vé rời HCM-Bangkok và Bangkok-Phuket thì bắt buộc phải làm nhập cảnh tại Bangkok.
Giá vé liền HCM-Bangkok-Phuket và 2 vé rời HCM-Bangkok, Bangkok-Phuket có giá khác nhau mặc dù cùng ngày giờ tất tật giống nhau. Vé liền mắc hơn vì họ cộng thêm phí dịch vụ... như có chuyển hành lý từ HCM thẳng đến Phuket.
Em check thử trên trang web AA sẽ rõ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,602
191,446
Latest member
controlfwordpressdevelope
Back