What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Các bạn cho mình hỏi đi từ pattaya về lại bangkok bằng gì vậy, từ bangkok lên pattaya bằng bus airport nhưng mình ko thấy các bạn hướng dẫn cách quay lại.

Bạn đón xe song thẻo ( giống xe lam) ra bến xe pattaya mua vé về lại bkk thôi. Vé hình như tầm 120-130 baht gì đó. Ở ks thì nhờ lễ tân gọi song thẻo giúp cho nhanh.

Bạn đón xe song thẻo ( giống xe lam) ra bến xe pattaya mua vé về lại bkk thôi. Vé hình như tầm 120-130 baht gì đó. Ở ks thì nhờ lễ tân gọi song thẻo giúp cho nhanh.
Thank bạn với anh hoànvanphuong. Cho e hỏi e có book phòng trên agoda nhưng dùng visa cảd của mẹ e để đăng ký. Khi e nhận đươc mail hướng dẫn của agoda thì nó báo là khi nhận phòng phải chìa thẻ để xác định danh tính coi có đúng không mới được nhận phòng, ko thì sẽ bị phụ phí thêm. Có đúng như vậy không ah, giờ e nên hủy phòng rồi đăng ký bằng thẻ của e hay phải làm sao ah.

Xin hỏi về lịch trình đi chơi

mình muốn hỏi là mình đưa cả nhà đến bangkok chuyến đáp 18.45, cho cả nhà về ks nghỉ ngơi ở Bangkok city inn, rồi mình đi một mình bắt xe đi pattaya để xem show khí công, sau đó bắt xe về lại BK mà không ở lại qua đêm. vậy mình muốn hỏi:
1/ Xe đi Pattaya từ mấy giờ đến mấy giờ hết chuyền về lại BK? vì nghe nói mấy show chỉ có buổi tối. mình đi liệu có kịp không?
2/ Show khí công và show Big Eyes gì đó có gì khác hay chỉ là một?
3/ muốn đi safari thì có xe hay tàu đến đó không hay phải book vé?
4/ Massage Thái có xyz gì không hay là bình thường, vì em định đưa gia đình đi masage nên hỏi cho chắc!
xin cám ơn

Các bạn cho mình hỏi việc bôik phòng qua agoda mà sử dụng thẻ visa người nhà có đuọc chấp nhận khong vậy ah. Hay phải đúng thẻ của nguơi thuê phòng mới được chấp nhận

Cho mình hỏi tí, mình thấy mọi người mua tour trên hotel2thailand. Trên đấy mua và nhận confirm qua email ạ? Rồi những tour có đón tiễn thì họ vẫn đưa xe đến khách sạn đón mình hay sao? 30 tết này mình đi rồi :3

cái trang này nó nổi tiếng, nhưng bán vé giá mắc quá, con bạn mình chuyên dân phượt, cũng nhờ nó chỉ mà biết cách tìm tour, không là tốn bộn tiền rồi, đợt tết qua Thái vi vu ít ngày, mình mua vé ở đây, đúng cái show này luôn, coi phê lòi mắt: http://divui.com/show-trinh-dien-ket-hop-am-nhac-cooking-nanta

Minh mới làm 1 chuyến về, cảm giác là muốn quay lại lắm lắm luôn. Thailand thật toẹt. Tips cho các chiến hữu muốn đi xem Big Eye show ở Pattaya, vé 1 show 1500B nhé ^^^. Mình ở khu walkingstreet, đi xe ôm qua đó hết 100B cả đi và về. Siam Massage ở gần walkingstreet cũng rất hay ho, mình thích chỗ này. Lịch sự, okie lại rẻ nữa ^^^ hehe. Đồ ăn Thái cũnh toẹt vời quá ạ. Like like like ???

thế bác qua đó chơi mua vé vào cổng trực tiếp luôn à? vậy tính chi đợt đó bác đi hết bao nhiêu?

dạo này đi Thái, thường thấy người ta mua tour tại điểm đến, mà không biết mấy cái này sẽ mua ở đâu, đúng là lúa :(

Người ta không biết người ta mới lên mạng hỏi... Mình biết mình không chỉ, ích kỷ người ta nghĩ mình lú...

@H-A: anh hay book agoda, email confirm luôn nhận được câu nói như em hỏi... vì cái này nó thuộc dạng hợp đồng, mà hợp đồng thì người viết bao giờ cũng nghiêng phần lợi về mình (người bán agoda).
Nhưng anh để ý, anh chỉ in cái file nó gửi qua email confirm mình đã mua và trả tiền cho cái phòng đó... Đến hotel là được welcome liền, hotel chẳng ai hỏi cái card đâu (hotel luôn tạo ấn tượng tốt nếu mình book trên trang agoda, booking.com hostelworld...) vì sau khi nghỉ các trang này gửi email cho khách để đánh giá xấu tốt về hotel đó, em hiểu vấn đề rồi đúng không.
Nhiều lần anh cũng chẳng cần in cái confirm (Vâu chơ ) chỉ đọc mã số confirm của agoda cũng welcome như bình thường, hay show cái email của agoda (trong đt smartphone) là được.
Hay ngồi tại hotel đó book hotel đó trên agoda, rồi show cái email confirm 1phút là có email này.
Em sợ thì mang theo cái card của má em cho chắc (đúng hợp đồng).
In cái confirm booking nó có lợi cho em khi qua Hải quan, các trường hợp anh nêu khi dulich trong nước hay tại nước đó khi di chuyển từ city này qua city khác.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,600
191,446
Latest member
controlfwordpressdevelope
Back