What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Sắp tới mình đi Bangkok, nhưng do chưa chọn đc khách sạn nên mình book 1 loạt 5,6 khách sạn pay later và cho phép free cancel, định để suy nghĩ rồi chọn sau. Không ngờ trong lúc mắt mũi kèm nhèm thế nào book nhầm 1 thằng charge cancel.

Như thế hiện tại mình đã cung cấp cho booking.com số thẻ credit card, tên, ngân hàng, nhưng không có CVV vì nó ko yêu cầu. Không biết như thế nó có charge được tiền nếu mình hủy không?

Để chắc ăn hơn mình định trước khi hủy sẽ chuyển sạch tiền trong tài khoản sang 1 tk khác. Trong trường hợp này liệu họ có charge tiền mình được nữa không nhỉ, có bạn nào làm vậy chưa ?

Theo như anh biết credit card là thẻ tín dụng xài xong đi trả nợ, sao em rút được hết tiền trong thẻ credit? Khi làm được credit em phải có thế chấp tài sản, mức lương... nếu thực sự như em nói thì nếu booking.com muốn lấy tiền thì không khó... em đã nợ của họ.
Vấn đề là booking.com có làm việc lấy tiền charge này không (khác với debit card) không cần số CVV nhé. Vì em đã click vào term and condition, nghĩa là em đồng ý.
Không nên nghĩ lách léo nữa, thẻ em là credit khác debit.

Theo như anh biết credit card là thẻ tín dụng xài xong đi trả nợ, sao em rút được hết tiền trong thẻ credit? Khi làm được credit em phải có thế chấp tài sản, mức lương... nếu thực sự như em nói thì nếu booking.com muốn lấy tiền thì không khó... em đã nợ của họ.
Vấn đề là booking.com có làm việc lấy tiền charge này không (khác với debit card) không cần số CVV nhé. Vì em đã click vào term and condition, nghĩa là em đồng ý.
Không nên nghĩ lách léo nữa, thẻ em là credit khác debit.

À ko, em nhầm, thẻ visa debit hàng tháng cty trả lương vào cho em nhé anh

Hỏi thuê xe ô tô ở Nông Pênh và Thái Lan

Chào cả nhà
Tháng 9/2015 đoàn mình định làm chuyến du lịch còi, nhờ các bác giúp chút:
1. Nông Pênh
Đoàn định ở Nông Pênh 1 ngày, muốn thuê 1 xe ô tô riêng để di chuyển (9 - 16 chỗ vì đoàn có 6 người). Bác nào biết chỉ giúp với nhé
Đoàn mình ưu tiên người nói được tiếng Việt (không thôi phải nói được tiếng Anh).
2. Băng Cốc
Đoàn định ở 2 ngày, cũng muốn thuê 1 xe ô tô riêng. Bác nào biết chỉ giúp với nhé
Mình cám ơn nhiều ạ
Facebook: sieusaodadon

Mấy tiền bối cho em hỏi vài cái với, e lần đầu đi Thái ạ.
1/ Em đến sân bay Chiang Mai là sẽ đi Pai ngay luôn ,vậy từ sb e đi taxi ra bến xe để bắt xe đi Pai luôn hả?Xe bus đi Pài xe nào cũng như nhau hay là có xe thường xe vip vậy a?

2/Ở ChiangMai,e muốn đi Doi suthep thì ngoài xe máy ra e đi taxi tới ạ? E ở khu phố cổ 2ng đi taxi ra Doi suthep thì đi khoảng bao lâu a? Em có thấy trên divui có tour Doi suthep + Làng Meo Hilltribe, hoặc Doi suthep + Làng thủ công mỹ nghệ, mà em cũng ko biết 2 làng này là làng gì luôn @.@. giá 384k/ng. Em nên đi tour hay là 2 đứa tự bắt taxi đi thì lợi hơn ha?

3/ Với cuối cùng là từ khu phố cổ e muốn đi chùa Trắng thì taxi đi xa ko ạ?

4/ Em thấy trên divui có show Cooking Nanta ko biết có hay ko mn? Sao thấy ít bình luận về show này.

Cảm ơn Mn nhiều!?

Mình mới đi TL về, có điều này mình thắc mắc nên mình mạo muội lên đây hỏi thử xem có ai bị giống mình ko. Chuyện là việc book phòng ks, lúc đi pattaya mình book phòng trc đến khi mình tới checkin thì họ bắt bỏ tiền cược 1000 baht, cho cả 4 phòng. Lúc đó thì suy nghĩ chắc là thủ tục ở pattaya thế. Nhưng khi mình lên Bangkok checkin ks Navas Vegas giá phòng là 750 baht mà họ bắt cược là 2500 baht cho một phòng, mình book 4 phòng = 10000 baht rồi. Mình chẳng hiểu là sao họ lại bắt bỏ lại tiền cược( deposit) cao như vậy, mình và bạn mình nghĩ chắc họ sợ người Việt mình ăn cắp ăn trộm gì hay sao đó, lên mạng search cái này cũng chả thấy ai gặp cả. Ngoài ra người Việt mình đi qua TL du lịch hình như bị khinh, mình đi mấy chuyến taxi, khi tài xế hỏi bạn là người VN ah, mình trả lời là Yes thì họ đổi sắc mặt liền, haizzzz. Có ai bị giống mình ko nhỉ

Bạn jrnguyen1412 ơi cho mình hỏi, ở Bangkok mấy hôm nay tình hình thế nào? Mình book đi Thái thứ 7 này trc 1 tháng mà giờ đang băn khoăn quá :( k biết bomb biếc sao

@phuoctr: đến sb Chiangmai em ra bxe Chiangmai mua vé đi Pai. Xe đi Pai giá rẻ 1 ngày có 1 chuyến depa 6h sáng, còn các giờ khác là xe 16c giá cao same same.
Đi doi Suthep trong phố cổ mấy cái chùa nổi tiếng có ghi giá đi Soongtheo, hay em bắt soongtheo đối diện siêu thị lớn nhất Chiangmai.
Chiangmai ít taxi, đồi Suthep phù hợp với xe máy.
Jnnguyen142: Nasa Vegas hotel họ bắt deposit như vậy đúng rồi em, không riêng gì người Việt đâu mà chính sách chung cho all, em cũng đừng nhạy cảm làm gì, khách sạn lớn nội thất quan trọng... vidu em có sơ xảy làm bể bồn tắm, bồn rửa mặt, rèm cửa... 2500baht không lớn đâu. Chưa kể người Thái họ giỏi kinh doanh, nếu suy nghĩ kỹ hơn tiền đẻ ra tiền... thì họ mới có giá phòng rẻ mà chất lượng ổn để cạnh tranh du lịch với nước khác.

Mình mới đi TL về, có điều này mình thắc mắc nên mình mạo muội lên đây hỏi thử xem có ai bị giống mình ko. Chuyện là việc book phòng ks, lúc đi pattaya mình book phòng trc đến khi mình tới checkin thì họ bắt bỏ tiền cược 1000 baht, cho cả 4 phòng. Lúc đó thì suy nghĩ chắc là thủ tục ở pattaya thế. Nhưng khi mình lên Bangkok checkin ks Navas Vegas giá phòng là 750 baht mà họ bắt cược là 2500 baht cho một phòng, mình book 4 phòng = 10000 baht rồi. Mình chẳng hiểu là sao họ lại bắt bỏ lại tiền cược( deposit) cao như vậy, mình và bạn mình nghĩ chắc họ sợ người Việt mình ăn cắp ăn trộm gì hay sao đó, lên mạng search cái này cũng chả thấy ai gặp cả. Ngoài ra người Việt mình đi qua TL du lịch hình như bị khinh, mình đi mấy chuyến taxi, khi tài xế hỏi bạn là người VN ah, mình trả lời là Yes thì họ đổi sắc mặt liền, haizzzz. Có ai bị giống mình ko nhỉ

Khách sạn thì tùy chỗ.
Còn khinh thì cũng tùy người nữa, nhìn chung người Thái lịch sự, và khéo nữa, có khinh họ cũng không thể hiện ra mặt cho bạn biết đâu :) Còn lí do thì nhiều người Việt Nam, cũng giống người Tàu qua đó du lịch hay nói to, ồn ào, chỉ chỏ lung tung nên người ta không thích, thế thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,432
Latest member
nguyenmoc
Back