What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Hiện giờ mình có 1sim 4G cua True- mobil của Thái hạn sử dụng 1 tháng- mình đã sd 1tuaafn. Còn dung lượng 4G và gọi nội mạng.
Bạn nào cần thì inbox mình tặng nhé.
Mình ở q3 :)
Minh da gả em í đi rồi nha các bạn ?

Mọi người cho mình hỏi là cuối tháng 9 mình mới đi thái , mình sẽ mua vé show trên divui , nhưng nên để gần ngày đi hãy mua hay là mua càng sớm thì tốt hả mọi người . Tks cả nhà

nếu tháng 9 mới đi thì bạn để trước 1,2 tuần mua là ok, sắp xếp lịch trình cho kỹ rồi mua còn từ giờ đến đó thì cứ lên website của họ ngâm cứu dài dài, hình như mới mở thêm cả tour vé ở phuket nữa đó

Mình toàn nói hôm trước hôm sau đi vì sợ có công tác bất ngờ ko àh.
Vé thì ko đến nỗi hết nhưng sợ giá chênh lệch. Mình nghĩ bạn book giờ rồi tới gần ngày đi confỉm lại lần nữa cho chắc bạn ạ.
Với lại coi divui cho book trước bao lâu rồi quyết. Bên đó rẻ hơn những chỗ khác nhiu nhưng mình qua tới Thai mới book nên ko chuyển khoản được thành ra mua bên www.hótel2thailand.com mắc hơn nhiu hic hic

mình cũng như bạn, qua Thái mới book vì mình muốn book xong xài liền cho an tâm, đợt đó cũng gọi về liên hồi nhờ các anh bên đó tư vấn đã đời, cuối cùng thì nảy ra dc 1 sáng kiến là mình nhờ bạn mình ở VN chuyển khoản giùm, xong bên divui gửi vé qua mail mình chỉ in ra rồi xài thui

Các anh chị ơi cho em hỏi với, có anh chị nào đã đi du lịch Hua Hin chưa ạ? Năm nay em muốn đi thử Hua Hin khám phá xem có gì hay ho không. A chị hướng dẫn em cách đi lại và ăn ở ngủ nghỉ chỗ chơi bời thăm thú ở Hua Hin được không ạ. Em cám ơn mng

Đi Thái bụi lần đầu - rất mong được giúp đỡ

Chào cả nhà,

em biết chủ đề du lịch Thái Lan đã có rất nhiều topic với vô vàn tư vấn. Nhưng do thời gian và thời điểm khác nhau nên em vẫn mạo muội mở topic này để được tư vấn theo trường hợp của em ạ. Rất mong được mọi người giúp đỡ.

Em dự kiến sẽ sang Thái từ HN với bạn em vào sáng 29/8 và lịch bay về của bọn em là sáng sớm ngày 2/9. Như vậy chính xác là bọn em có 3 ngày rưỡi ở Thái. Bọn em dự định sẽ đi Bangkok và Pattaya.

Với thời gian như trên, mọi người có thể tư vấn cho bọn em những chỗ nên đi, cần đi, chỗ ăn, chỗ chơi và cả shopping với giá cả hợp lý được không ạ?

Em vô cùng cảm ơn ạ!

Đã có ai đến Pattaya mới mua vé xem các show (Alcarza, Tiffany ...) tại các đại lý với giá chiết khấu tốt hơn mua tại chỗ chưa ah? Mình thấy có bạn đi về nói vậy (từ năm ngoái) nhg h ko hỏi kỹ lại đc :(

các bạn trên forum cho mình hỏi xíu là từ Pattaya về lại Bangkok, mình muốn check out sớm ở Pattaya sau đó đi thẳng qua Safari World chơi, rùi chiều về mới check in hotel ở Bangkok có được ko?

P/S: có phương tiện công cộng nào đi thẳng từ Pattaya sang Safari World ko, hay là phải bắt xe bus/minivan tới Bangkok trước rùi mới đi tiếp qua Safari World?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,432
Latest member
nguyenmoc
Back