What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Các bạn đi rồi giúp mình mấy thắc mắc này nhé:
- Việc đi tuk tuk 10 baht ở Pataya tức là nếu như mình bắt xe trên đường Second Road để đến Big Buhda thì chỉ 10 baht/ng thôi phải ko? Vì nó thẳng tuột á, mình nhìn bản đồ Pataya thấy vậy.
- Mình bay chuyến 11h trưa đến sân bay DM, định đi Pataya luôn và chiều tham quan Big Buhda (hoặc Phật Sơn) Mini siam và tối xem Alcaza thì có kịp ko ah? (Mình ở Grand hotel gần WS). Sáng hôm sau đi chùa còn lại. Trc khi xem Mini Siam thì đi Big Buhda hơn tiện hơn hay Phật Sơn tiện hơn?
- Đã ai đi làng voi chưa? 1 buổi sáng có kịp ko nhỉ?
- Trên divui mình thấy nhiều loại tour du thuyền ở Bangkok lắm, giá cũng rõ chênh, 542k đến 989k, mọi ng đi loại nào rồi và có ổn ko ah?

Cảm ơn mọi người nhé!

Đi xe Songtheo ở Pataya thì khi bạn lên xe và xuống xe thì sẽ phải trả 10 bath. Bạn thấy trên bản đồ là đường thẳng. Nhưng không có nghĩa là xe songtheo nó sẽ chạy đường thẳng. Vì tùy xe nó thích đi đường nào để chứ không phải chỉ đi 1 đường đâu.

Có xe thì từ biển chạy tới walking street, có xe thì sẽ quẹo sang đường khác.

Cho nên bạn phải để ý coi bạn đồ. Nếu xe đó quẹo mà không đi thẳng đến điểm bạn muốn tới thì bạn bấm chuông xuống xe và trả 10 bath, rồi ở trên đường đó bắt típ xe khác để đi. Cứ như vậy thì sẽ tới được điểm bạn đến.

Mini Siam và Big Buhda nằm ở 2 hướng ngược nhau mà. Big Buhda thì gần walking street, nên bạn đi chùa xong tầm tối tối thì có thể đi lun walking street. Còn Mini Siam thì nằm ở hướng ngược lại.

Nếu đi từ sáng thì nên đi, Mini Siam -> Big Buhda -> Walking Street.

Hiện giờ mình có 1sim 4G cua True- mobil của Thái hạn sử dụng 1 tháng- mình đã sd 1tuaafn. Còn dung lượng 4G và gọi nội mạng.
Bạn nào cần thì inbox mình tặng nhé.
Mình ở q3 :)

Mọi người ơi cuối tháng 9 này mình đi Thái . Mình đi tc là 6 người , mình cũng đã tìm hiểu kĩ và lên lịch trình . mọi người xem giúp mình lịch trình này đã phù hợp chưa ạh . Tks all

Ngày 26/09 ( thứ 7 ) :
Bay của hãng AirAsia đến sân bay Don Mueang lúc 6h
Đón Taxi về khách sạn Lucky House : 35 Chakkapong Road, Chanasongkram, 10200 Bangkok

Sau đó bắt taxi ra chinatowm ăn uống rồi qua Asiatique chơi

Ngày 27/09 ( Chủ nhật ) :
Sáng 8h đi taxi đến trạm MRT Hamlampong , mua vé tàu đi đến trạm Mochit , mua sắm chơi tới tầm 2h chiều thì về khách sạn cất đồ rồi tiếp tục đón xe đi Pattaya
Cách đi Pattaya : Đi taxi đến BTS Rachathewi or BTS Siam đến trạm Ekkamai , ra cổng Exit số 2, đi bộ vài chục mét là tới bến xe
Tới pattaya check in ksan , nghĩ ngơi 1 tí rồi đi dạo ra Walking Stress , sau đó xem show Alcazar

Ngày 28/09 ( thứ 2 ) :
Sáng 8h đón xe về BK . Về đến trạm MRT Ekkamai tầm 10h , tiếp tục đi đến trạm Phaya thai , xuống trạm đi dạo khu chợ Pratunam , đi dạo vòng quanh Platinum , Big C , và ra phật bốn mặt
Đi đã thì đón taxi về khách sạn nghĩ ngơi
Tối lại đón taxi qua Chinatown ăn uống

Ngày 29/09 ( thứ 3 )
Sẽ dành nguyên 1 ngày để đi tham quan
Sáng dạy sớm 8h ra lễ tân hỏi đường đi ra bến sông số 13 Phra Arthit , mua vé thuyền đi ngược về tới trạm số 9 Tha Chang là đến Hoàng cung , Wat Phra Kaew ( trong hoàng cung ) , tiếp tục ra bến đón thuyền đi đến trạm số 8 là đến chùa Wat Pho or đi tuktuk , sau khi tham quan xong tiếp tục xuống bến tàu số 8 bắt thuyền qua chùa Wat Arun . Tham quan xong bắt thuyền đi về lại bến chùa Wat pho nếu còn thời gian bắt xe taxi đi qua Vimanmek Palace ko thì về khách sạn nghĩ ngơi
Tối ra khu khaosan chơi

Ngày 30/09 ( thứ 4 )
Đi Safari
Chơi hết safari thì về
Tối chưa biết đi đâu

Ngày 01/10 ( thứ 5 )
Sáng dậy sớm ăn sang rồi đón taxi đến chùa Wat Traimit tham quan sau đó tới trạm MRT Hampampong mua vé đi đến trạm BTS Saphan Taksin , sau đó đi tham quan chùa thuyền Yanawa và cho cá ăn . Nếu còn thời gian thì qua Big C . Tầm trưa thì về khách sạn sửa soạn hành lý check out ra sân bay sớm
7h40 bay về vnam

Bạn đi 6 ngươfi đi taxi tiện và rẻ nhưng đợt rồi mình đi. Trưa thứ năm từ Thonglo qua National bằng BST chuyển tàu ở Siam và cả đi bộ về ks 20'. Sau đó mình chuyển ks và đi bằng taxi hết 1h30 từ 1h-2h30 mới tới nơi.
Hôm sau mình đi taxi từ BST National Station ra Chatukcha lúc 3h kém cũng thêm 1 tiếng nữa, trong khi về bằng BST có 20' kể cả di chuyển
Thật sự cần thiết hãy đi Taxi bạn nhé

Hi Các Bác! Cho em hỏi
sân bay quốc tế Don Muang có chỗ ngủ qua đêm không các Bác Phượt

Bạn có thể ngủ ở sảnh đợi khá nhiều ghế trống nhưng lạnh lắm đó. Hồi mình đi sớm thấy dân tàu ngủ ở đấy la liệt. Buổi tối thì khá là vắng đó nhé.

Chào cả nhà, tình hình tối ngày 06 tháng 8 này mình sẽ đi tới sáng sớm ngày 10 mình sẽ về lại TP HCM, Mình dự định sẽ ngủ lại Sân bay Donmuang ngày 06/08 rồi sáng hôm sáu sẽ đi safari word, tối về dạo chơi Băng cốc 1 đêm và mua sắm, mình ở khu Khao san 1 đêm 07/08 rồi trưa hôm sau sẽ ghé pattaya 1 đêm 08/08 rồi ngày 09/08 về lại Băng cốc. Nếu kịp thì sẽ thuê phòng còn không thì sẽ ra sân bay ngủ sớm để sáng ngày 10/08 bay về luôn. Các bạn có thể tư vấn cho mình lịch trình đi chơi phù hợp được k ?, mình chỉ định đi Safari word, Tiffany show, Buffet bayoke (đã book tối ngày 07/08), một số nơi thăm quan tại Băng cốc và mua sắm. Lịch trình như thế nào thì phù hợp nhỉ, xin cảm ơn các bạn !

Mấy bạn ơi cho mìn hỏi vé vào Grand palace và Dusit Palace là 2 khu hoàng cung khác nhau (ở đường, quận khác) ? GP là khu hoàng cung mới còn DS là hoàng cung cũ phải ko?
Mua vé vào GP là bao gồm vé của khu DP như : Vimanmek, Ananta Samakhom, Abh,... ??? Đúng ko ạ?
Và đi từ GP qua DS đi thế nào ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,433
Latest member
Linhdan2212
Back