What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Ga Hualamphong và ga xe lửa Donmuang là một hả a?
Ga Hualamphong la ga cua tau dien ngam (MRT) b nhe con ga xe lua Don Mueang la tai san bay Don Mueang. Ko lien quan voi nhau b nhe. B nen len google seach them thong tin truoc khi hoi hoac xem o baynhe.vn kinh nghiem di thai. Rat nhieu va chiu kho doc se hieu ro va tu tin hon.

Ga Hualamphoong là ga xe lửa đầu/ cuối như Saigon là ga Hoà Hưng, Hà nội là ga HN. Còn ga Donmuang như ga Biên Hoà hay Nam Định cách đó khoảng 1h xe, nên em lợi được 1h ngồi xe lửa đi Chiangmai như đã nói...

Re: Bangkok: I love you...

sắp tới đây mình dự định đi Thái chơi 4 ngày 3 đêm ở Bangkok,mình đã dành trọn 1 ngày đi Dream World rồi,còn lại thì chưa biết,mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp dùm mình.Tiện cho mình hỏi là muốn coi show nhẹ và mát xa chân thì ở đâu,cho biết khu để mình còn mò đường để đi nữa(mình định khám phá bằng BTS).CÁm ơn trc ạ :)

sắp tới đây mình dự định đi Thái chơi 4 ngày 3 đêm ở Bangkok,mình đã dành trọn 1 ngày đi Dream World rồi,còn lại thì chưa biết,mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp dùm mình.Tiện cho mình hỏi là muốn coi show nhẹ và mát xa chân thì ở đâu,cho biết khu để mình còn mò đường để đi nữa(mình định khám phá bằng BTS).CÁm ơn trc ạ :)

Ừa, mình thấy oke rùi. Từ đầu tưởng 2400B. Mà thấy họ diễn coi xong thấy tội thiệt í chứ. Coi 1 lần rồi thôi.

Show Big Eye là show j zi bạn ?có cho trẻ em xem đc hok ? và nó nằm ở khu nào,nếu đi BTS thì đi từ đâu,cám ơn bạn nhé

Chào các bạn, sắp tới mình dự dịnh đi Thái, đây là lần đầu mình đi, quỹ thời gian của mình có hạn chỉ có 3 ngày 2 đêm. Mong các bạn đi rồi có kinh nghiệm tư vấn dùm mình lịch trình đi sao cho hợp lý, mình muốn đi cả Bangkok và Pattaya. Cám ơn các bạn nhiều :)

Các bạn đi rồi giúp mình mấy thắc mắc này nhé:
- Việc đi tuk tuk 10 baht ở Pataya tức là nếu như mình bắt xe trên đường Second Road để đến Big Buhda thì chỉ 10 baht/ng thôi phải ko? Vì nó thẳng tuột á, mình nhìn bản đồ Pataya thấy vậy.
- Mình bay chuyến 11h trưa đến sân bay DM, định đi Pataya luôn và chiều tham quan Big Buhda (hoặc Phật Sơn) Mini siam và tối xem Alcaza thì có kịp ko ah? (Mình ở Grand hotel gần WS). Sáng hôm sau đi chùa còn lại. Trc khi xem Mini Siam thì đi Big Buhda hơn tiện hơn hay Phật Sơn tiện hơn?
- Đã ai đi làng voi chưa? 1 buổi sáng có kịp ko nhỉ?
- Trên divui mình thấy nhiều loại tour du thuyền ở Bangkok lắm, giá cũng rõ chênh, 542k đến 989k, mọi ng đi loại nào rồi và có ổn ko ah?

Cảm ơn mọi người nhé!

còn tới 3 ngày thì nhiều chỗ để đi lắm, bạn có thể lên divui.com mà tham khảo, trên đó cũng bán vé mấy show cabaret nhẹ nhàng hơn sex-show ở phố đi bộ, bạn mua vé rồi tự đi bts tới nhà hát luôn

Hi cả nhà,
Sau những ngày mòn mỏi thì hiện giờ em đang ở Bangkok rui ạ ?
Và sau đây là một số dại khờ nho nhỏ:
1. Nhập cảnh: chẳng ai hỏi gì em mà cứ thế đi vào, hành lí kí gởi sau thủ tục nhập cảnh mới lấy. Nếu ai muốn shopping mỹ phẩm, nươsc hoa... Thì cũng nên dạo một vòng để check giá với Mall rùi lúc về hãy mua. E bay chuyến 5pm-6:30pm đứng làm thủ tục nhập cảnh khủng hoảng. Đập vô mặt là mỗi hàng 10 người va có chục hàng như vậy ? mất đúng 1 tiếng để ra ngoài và thêm 10' ngu vì ko nhìn xung quanh mà cứ thế đi xuống Aiport link train mới sực nhớ chưa mua Sim card. Lết lên lại 2 tầng để mua True - H sim 295bath = 7days + 1.5G

2. Đường về hotel em bắt được 1 bạn sinh viên Thai dẫn em về tận ks. Ox e la quá trời cái tội mất cảnh giác. Lỡ nó dẫn đi lun sao. E nghĩ nếu bị dẫn đi thiệt chắc him mở tiệc ?

Em ở Sukhumvit Soi 57. E mua vé Aiport link tới Paya Thai- lưu ý lắng nghe người ta đọc vì APLink ko có bảng điện tử hiện lên và e quên canh time đi khoảng bao lâu do bận 8 va wefie với bạn gái mới.

Xuống Paya Thai, em chuyeern qua đi Sky train - BTS ( hùi đầu em ko phân biệt được 2 chữ nài ?).
- Hoặc đổi Bath giấy ra xu rồi tới máy bán vé tự động, nhìn trạm mình muốn xuống có số mấy thì bấy nhiêu tiền, dư nó thối lai xu. Trên vé có map.
- hoặc mua Thẻ từ- hình con thỏ hay con rồng rất dễ thương- 200bath: 100bath thế chân và 100B để đi, đi tới khi nào cà thẻ nó kiu ékkkk và connect the office thì mua típ 100B. Trước khi về dư bao nhiu trả lạ mình + 100B deposit
Người Thái rất dễ thương nên bạn cứ hỏi bất kì ai nhưng ko phải ai cũng bik nói TA ?
Mới đi còn bỡ ngỡ nên nta lafm sao mình làm vậy ?

Có 1 điều làm e mún điên là mũi tên. Nói thiệt nhiu khi nhìn nó e ko hiễu là đi lên hay đi thẳng hay đi xuống nữa mọi người ạ ?

Thêm một chú ý là thường ở các trạm chỉ để TO BEARING hay TO HUA LAMPHONG tức là điểm đầu và điểm cuối. Các điểm ở giữa lên tàu ráng mở tai to thiệt to để nghe hoặc nhìn bảng điện tử ngay cửa ra vào tàu, ko phải tàu nào cũng có. Ko thì nhìn vào map và đếm trạm để xuống

Em đề nghị NEVER đi taxi. E đi BTS từ Siam qua ThongLo kể cả đi bộ lên xuống tới ks 20'. E đi taxi do mang thêm hành li cồng kềnh hơn 1 tiếng do kẹt xe ?

3. Ăn uống: em ăn ở Siam Paragon 1000B va Siam Center 600B /2 người xong là lăn về luôn, dư thức ăn quá trời. Food court bao la thức ăn để chọn. Em muốn ăn nhièu và nhièu món nên cũng ko rẻ là bao ?
Buổi tối em ra China Town trên đường Yaowarat ăn phải lấy số- xếp hàng chờ tới khi nào ngta có bàn mới cho mình vào. Quán T and K seafood hết 650B gồm Tom Yum, cơm xào cua, hào xào trứng sốt gì đó (^^'), rau xào dầu hào, 1 chai bia Thai. Nếu 3-4 người ăn chắc vừa và chia ra thì rẻ ?

Vì quá đói mắt mờ chân íu nên 2vc sau khi đi bộ lên xuống cầu thang Ga Hua Lamphong thì đi hết nỗi. 40B / 2vc/ 1 xe ôm thẳng khu ăn uống. Bác xe ôm chạy hết hết khu ăn uống mới thả xuống đi bộ ngược lại tha hồ lựa chọn ?

Em đi ngủ đây.
Kế hoạch coi Sếch xi sô bể vì e chưa book trước và ox e kiu ỗng múa còn hay hơn các lady boi ? khách quen nên lấy rẽ 1000B chứ bình thường ngàn rửi, ra ngoài cũng thế rứa ?

Mai em tiếp nhìu chiện hài đầy nước méc ?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back