What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Mình mới đi về chưa được 1 tháng, cũng dễ dàng lắm, chỉ cần chuẩn bị đủ vé khứ hồi, book khách sạn, giữ tờ khai nhập cảnh cho tới lúc về phòng có gì họ thu lại (lúc mình đi họ hỏi giấy đó). lúc mình nhập cảnh họ chẳng hỏi gì cả, có gì cứ hỏi nhân viên hải quan, đừng tỏ thái độ lo lắng quá :) chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Bạn nói lúc mình đi họ hỏi giấy tờ đó là hải quan bên Vn hỏi mình hả bạn? Mình cũng chuẩn bị sẵn cả rồi đây

Mọi người ơi cho e 1 số thông tin về di chuyển từ Sân bay Suvarnabhumi (Bangkok) đến Chiangmai với. E đang phân vân không biết nên đi tàu hỏa hay xe bus đến Chiang Mai.
- Nếu đi bằng tàu hỏa thì từ Sân bay Suvarnabumi e nên di chuyển như thế nào đến ga tàu ? Giá vé tàu trung bình dao động bao nhiêu?
- Nếu đi xe bus thì từ Sân bay Suvarnabumi e nên di chuyển như thế nào đến bến xe? Có những hàng xe nào dịch vụ ổn? Giá vé dao động khoảng bao nhiêu?
Em cảm ơn mọi người trước nha ;)

Mọi người ơi cho e 1 số thông tin về di chuyển từ Sân bay Suvarnabhumi (Bangkok) đến Chiangmai với. E đang phân vân không biết nên đi tàu hỏa hay xe bus đến Chiang Mai.
- Nếu đi bằng tàu hỏa thì từ Sân bay Suvarnabumi e nên di chuyển như thế nào đến ga tàu ? Giá vé tàu trung bình dao động bao nhiêu?
- Nếu đi xe bus thì từ Sân bay Suvarnabumi e nên di chuyển như thế nào đến bến xe? Có những hàng xe nào dịch vụ ổn? Giá vé dao động khoảng bao nhiêu?
Em cảm ơn mọi người trước nha ;)
Tàu thì đi railink đến Makasan, rồi chuyển qua MRT Petchaburi đi về ga cuối cùng Hualamphong. Đi ban ngày thì mua vé ngồi cũng được, đi đêm thì mua vé nằm cho thoải mái.
Xe bus thì đi railink về Phayathai xong chuyển qua BTS đi về bến cuối MoChit. Out khỏi BTS Mochit thì đi taxi hoặc xe ôm đến Mochit Bus Station (cách đó 5 phút)
Giá vé bạn tự check nha, trên mạng có đấy

Cảm ơn @veozet!
Đi railink hoặc BTS thì có cần mua thẻ gì không bạn ơi? Hay chỉ cần tới quầy bán vé mua vé rồi lên tàu ng ta soát thôi. Tại lần đầu mình đi Thái nên chưa hình dung ra đi BTS...là như thế nào:D

Cảm ơn @veozet!
Đi railink hoặc BTS thì có cần mua thẻ gì không bạn ơi? Hay chỉ cần tới quầy bán vé mua vé rồi lên tàu ng ta soát thôi. Tại lần đầu mình đi Thái nên chưa hình dung ra đi BTS...là như thế nào:D

BTS là tàu điện trên cao, MRT là tàu điện ngầm. Bạn đến quầy người ta sẽ bán cho bạn vé plastic (BTS) hoặc vé dạng xu (MRT). Raillink cũng giống BTS, nhưng nó nối Sân bay và khu trung tâm.

kanko_09, em đi shuttle bus nối 2 sanbay Suvar và Donmuang, xe này chạy non-stop nên nhanh, đến sanbay Donmuang ngó qua bên kia đường đối diện là ga xe lửa Donmuang đi Chiangmai.
Đây là cách đi tắt không vào trung tâm, rút ngắn thời gian đi lại, tàu xe, và rẻ.

Mọi ng ơi cho mình hỏi Sb Don Mueang thu phí sb bao nhiêu ạ? Và nếu đóng thì đóng ở đâu ? Lần đầu đi ko biết thế nào

Mọi ng ơi cho mình hỏi Sb Don Mueang thu phí sb bao nhiêu ạ? Và nếu đóng thì đóng ở đâu ? Lần đầu đi ko biết thế nào

Phí sân bay đã trả trong vé máy bay rồi mà bạn, đâu cầu phải đóng tại sân bay nữa đâu.

kanko_09, em đi shuttle bus nối 2 sanbay Suvar và Donmuang, xe này chạy non-stop nên nhanh, đến sanbay Donmuang ngó qua bên kia đường đối diện là ga xe lửa Donmuang đi Chiangmai.
Đây là cách đi tắt không vào trung tâm, rút ngắn thời gian đi lại, tàu xe, và rẻ.

Ga Hualamphong và ga xe lửa Donmuang là một hả a?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back