What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Xin chào cả nhà,
Đây là lần thứ 2 em lên đây hỏi ạ :D
anh chị cho em xin kinh nghiệm và góp ý tour của em vậy được chưa ạ :)
Em dự định chỉ ở Bangkok 5 ngày thôi chứ không đi đâu hết: thứ 5, 16/7 tới chủ nhật 20/7 em bay về lại tp HCM chuyến 19:30.
Em đã book vé máy bay đi Bangkok ngày 15/7 tới sân bay Suvarnabh là 18:30. Sau đó bắt city Link vào khu Sukhumvit (em ở ké ks với ox em đang đi công tác trước 3 ngày ở đó rồi)

Day 1: thứ 4
Vì em bay chuyến trễ nên không biết từ sân bay Suvarnabh vào khu Sukhumvit bằng city link lâu không ạ?
Giờ đó mình có thể đi đâu được ạ?

Day 2: thứ 5
Vì ox em còn bận dự hội thảo nên em được tự do từ sáng đến chiều 5h. Em thích shopping (mẹ em dặn phải mua nào là nồi cơm Thái lan, quạt Thái Lan... 2 vc em có tới 60kg lận ˆˆ' lần nào đi đâu cũng đóng lố kí quá trời nên book luôn lúc mua vé, e vc mua 2 thời điểm khác nhau nhưng cùng chuyến về thành ra mới được như vậy :)))) em không biết thời buổi này có ai mua đồ gia dụng ở Thailand không nữa, vì VN bán cũng nhiều nhưng mẹ em dặn thế :D
Em muốn đi mua quần áo (quần áo thái trong Saigon Square áo thun cung 200k, áo đầm cũng 400k), không biết giá chênh lệch nhiều không ạ? và đi shopping ở đâu thì tiện và mát mẻ? Em sợ nắng lắm :D
Em cũng muốn mua mỹ phẩm: kem chống nắng, dầu gội đầu (hùi xưa đi Mộc Bài mua Sunsilk của Thailand thơm lắm lắm)
Buổi tối: 2vc check out và check in một ks khác cũng ở khu Sukhumvit. Dự định đi ăn Seafood khu áo xanh-áo đỏ ạ.

Day 3: thứ 6
Em muốn đi Safari Wolrd để ngắm các bé iu. mình nên vào web để book trước (trong tuần này, hay chỉ được book trước 1-2 ngày vậy ạ?) hay nhờ bên ks book dùm?
Buổi tối: Đi Asiatique

Day 4: thứ 7
Buổi sáng: đi bảo tàng sáp
Buổi chiều: đi Cung điện
Buổi tối: e thích đi coi sexy show nhưng ở Bangkok coi ở đâu được ạ? Sao em đọc em thấy toàn bên Pattaya ko àh :(

Day 5: chủ nhật
Đi shopping buổi sáng, buổi chiều
3h check out và bắt xe lên sân bay.

Em còn muốn đi ăn tối ở toà nhà Baiyoke Sky hotel nhưng ko biết để vô tuổi tối nào?
Em không thích công viên nước lắm nhưng trong water World có gì ngoài nước ko nhỉ :D

Lịch trình của em vậy ổn không ạ?
ACE cho mình ý kiến với ngen.
Xin cảm ơn rất nhiều.

Ở BKK thì cũng chẳng còn gì mấy, bạn đi chùa, với Chinatown, Chatuchak nữa

Ở BKK thì cũng chẳng còn gì mấy, bạn đi chùa, với Chinatown, Chatuchak nữa[/QUOTE]

Cho mình hỏi la ở Bangkok co Sexy show ko bạn?

Đi Safari World thứ 6 hay thứ 7 thì được?

Ở BKK thì cũng chẳng còn gì mấy, bạn đi chùa, với Chinatown, Chatuchak nữa

Đi Safari World thứ 6 hay thứ 7 thì được?[/QUOTE]

Cả 2 cái mình đều chưa đi bao giờ và cũng không có ý định đi nên mình không rõ :)
Nhưng sex show ở BKK thì chắc là bạn phải đến Patpong rồi

Donmuang không có airport link (dạng tàu điện nối sanbay với mạng tàu điện nội đô). Giờ đó em muốn vào trung tâm hay hotel thì taxi, vì nếu em có đi bus sanbay, vào thì bus nội đô cũng đã dừng hoạt động, rất ít bus chạy 24/24 nó không phù hợp với khách dulich đến BK lần đầu.

Bạn ơi cho mình airport rail link là gì v?
có phải xe buýt để vào thanh phố ko?
Mình đáp ở Don Muang có airport rail link không bạn?
Cám ơn!

Cố gắng chạy nhanh ra cổng xem có bắt được cái bus trung chuyển về MoChit cho rẻ, rồi từ Mochit đi taxi về trung tâm :)))

Ngày 2 (16/7)
Em định book vé đi Safari World và ăn tối ở Baiyoke Sky ạ ( em book trên h2t)
Sáng em định tìm gì ăn sáng ở gần khách sạn ( ai có suggest gì chỉ em với nhé)
Sau đó em bắt taxi đi Safari World ( vì em ko mua vé trọn gói pick up ở khách sạn vì thấy đắt hơn vé mình tự đi taxi hơi cao và giờ giấc ko được tự do cho lắm ạ)
Sau đó chiều tầm 5h em về ksan tắm nghỉ ngơi rồi 7h đi bộ qua Baiyoke Sky ăn tối ngắm cảnh.

bạn ở ksạn nào, mình nghĩ ksạn thường sẽ có bao gồm ăn sáng luôn chứ nhỉ, vé safari không đưa đón mình thấy ở divui có bán đấy, dạo trc còn phải gọi hỏi giờ lên website có sẵn luôn rồi

Đi Safari World thứ 6 hay thứ 7 thì được?

Cả 2 cái mình đều chưa đi bao giờ và cũng không có ý định đi nên mình không rõ :)
Nhưng sex show ở BKK thì chắc là bạn phải đến Patpong rồi[/QUOTE]

Patpong là cái chỗ nào nhỉ, đi bangkok mấy lần mà mình chưa nghe chỗ này ta, chỉ biết có mỗi cái show calypso cabaret thôi cơ mà cái đấy chưa gọi là sex show dc :)

chào mọi người,
tháng sau gia đình mình có sang Thái theo chương trình khuyến mại của VNAholidays. Số người đi là 16 người trong đó chủ yếu là các bác 5x và có 2 trẻ em 7 tuổi. Đoàn mình sẽ tự túc đi. Mình đã đặt khách sạn ở Grand Alpine hotel, 88/15-17 Phetchaburi Rd. Phayathai Ratchathewi, Pratunam. Gia đình mình chỉ ở 2 ngày ở BKK.
Ngày 1: mình định đi Hoàng cung và các chùa. Dự định đi đến khoảng 3,4h chiều để tối đi ăn buffet ở tòa nhà Baiyoke. Mình rất muốn đi bằng tàu trên sông để vừa ngắm cảnh vừa di chuyển luôn nhg tìm 1 vài tour thấy đắt quá, nếu đi full day thì tính ra hơn 1tr5/người. Mình muốn đi phương tiện nào tiện nhất cho từng đấy người. Các bạn có thể tư vấn cho mình phương tiện và các điểm đến theo tiêu chí: hoàng cung và các chùa được ko?
Ngày 2: mình chưa nghĩ ra lịch trình, mình muốn để các cô bác enjoy Bangkok nhiều nhất nên ko muốn đưa đi shopping mà muốn có địa điểm nào thăm thú thú vị một chút. Mọi ng có thể tư vấn cho mình điểm đến đc ko? trừ safari world ra nhé, vì toàn người lớn mình ko muốn đưa đi sở thú.
Mình có tìm đc phương tiện là xe 40 chỗ đi full day toàn city là 250 USD/ngày, liệu có nên thuê phương tiện này để đi lại ko mọi người nhỉ?
Về phương tiện đi lại từ sân bay về khách sạn, mình đi VNA nên sẽ đến sân bay Suvarnabhumi. Vậy mọi ng có thể tư vấn cho mình taxi từ sân bay về đến khu Pratunam khoảng bao nhiêu ko?
Về địa điểm ăn uống: vì mình đi đông người và người lớn tuổi nên muốn ăn quán ăn chứ ko ăn vỉa hè, mọi ng tư vấn cho mình quán ăn nào gần khu Pratunam hoặc ở nơi trung tâm tiện đi lại một chút nhé.
Mình xin cảm ơn rất nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,437
Latest member
Akoyatravel
Back