What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Là chợ lạc xoong đồ 2nd hand, cổ, tiếng Thái là Tad Lad Lot Fai.Có 2 cái, cái đầu tiên là Srinakarin khu Hua mak.Cái mới mở tại Ratchada gần trung tâm hơn.

Em đi thái từ thứ 5 (trưa 11:30 e đáp xuống sân bay rồi ah ) rồi thứ 2 em mới về lại việt nam
anh chị cho em hỏi là e tính t6 đi xuống cầu xông Kwai,thác erawan nữa ( và chỗ khác nếu còn thời gian ). e ở khu pratunam thì đi thế nào đến bến sataimai là tiện nhất ạ? (nhóm e 5 người)
và xuống bến xe đi thế nào đến cầu kwai và sang thác erawan?
và hành trình em tính đi chuyến sớm nhất tại bus và quay về bkk chuyến muộn nhất (tầm 7-8h)
cchuong trình vậy có ổn không ạ?
em cám ơn anh chị nhiều

Nghe nói bxe đó xa, em bắt taxi đến ga xe lửa Thonburi đi xe lửa đến ngay cầu Swai luôn khỏi đi bộ, khu dulic này gì cũng có (mua tour nhỏ khám phá hết ).
Chiều về thì thong thả buyt hay xe lửa cũng được.
Ga Thonburi bây giờ có bts den, nhưng tàu đi Swai đi sớm nên bát taxi cho kịp, ve tàu rẻ 50-100b ah.

Hỏi các bác chút nữa, nhà em đi Thai 4 người mà có tới 3 người không biết bơi, vậy ở phuket em có nên đặt tour đi phiphi island không? Vì em thấy tour này cho ra đảo tham quan và bơi, lặn,giá khá cao >1tr/ng nhưng 3 người không biết "thủy chiến" thì ra đó có gì khác chơi không?

1. Khách sạn này ngon đó bạn ơi, khu vực này là trung tâm luôn rồi, ko lo chuyện ăn uống, mua sắm, nhậu nhẹt, có thể đi bộ đến rất nhiều siêu thị, chợ và trung tâm thương mại...Món ăn đường phố của Thái thì rất phong phú, bạn cứ tùy theo nhu cầu của mình mà thử chứ ko nhất định phải vào một nhà hàng nào...nhìn chung đều okie...Bạn có thể check giá thoải mái, họ ko kỳ kèo đâu, rất free and easy.
2. Đúng rồi, mấy cái trang mọi người khuyên thì bạn cứ cân nhắc, cách làm của họ y như nhau thôi. Giá ngày nào check ngày đó, cái nào ngon là quất. Xưa giờ mình chỉ đi của hotels2thailand...cực kỳ tốt...còn Thaitourismguide nữa
3. Ratchaparop gần hơn đó...với lại xuống đó nhiều xe hơn, bên PhayaThai vắng lắm

1. Cực kỳ chính xác.
2. Bổ sung thêm là divui cũng là đại lý kết hợp với hotel2thailand: trên voucher thấy in cả logo của hotel2thailand. Vậy tại sao không mua luôn ở gốc hotel2thailand cho rồi?
3. Xuống ở trạm Ratchaparop, đi về phía đường Pretchaburi, Pratunam nằm ở góc ngả tư này

Cảm ơn các bác nhiều :D

Tháng 10 mình có chương tình đi Thái Lan 10 ngày, còn một số vấn đề thắc mắc cả nàh cho mình hoi:
1. Mình sang đấy chắc dùng sim 3g để liên lạc zalo về nhà thì dùng sim hãng nào và gói nào thì tiện ích nhất ?
2. Mình định đăng ký đi xem show fantasea thì có đang đi ko ạ? vì chi phí hơi cao và có đi thì mình định đặt qua Hotel2Thailand có rẻ hơn đăng ký trực tiếp ko?
mình cám ơn nhiều

Dùng sim dtac tiện lợi nhất, đến sân bay là thấy chỗ bán sim ngay, họ sẽ cắt sim, kích hoạt sẵn cho bạn. Hình như 299 bath xài 3g thoải mái 1 tuần và có 100 baht trong tài khoản để gọi nữa. Đó là giá năm ngoái còn năm nay thì mình không rõ.
Đặt online luôn rẻ hơn mua trực tiếp nhé bạn, trang đó rất uy tín.

Hỏi các bác chút nữa, nhà em đi Thai 4 người mà có tới 3 người không biết bơi, vậy ở phuket em có nên đặt tour đi phiphi island không? Vì em thấy tour này cho ra đảo tham quan và bơi, lặn,giá khá cao >1tr/ng nhưng 3 người không biết "thủy chiến" thì ra đó có gì khác chơi không?

Phải bạn muốn hỏi show phuket fantasea không? Show đó hay lắm đấy, hình như là cùng chủ với safari world ở bangkok á. Đợt trước mình có mua vé qua divui rồi, mua cả cái chiangmai khantoke nữa ăn cũng đã lắm

Không biết bơi thì ở trên bờ chơi, hoặc tham gia lặn biển cũng được bạn. Hình như có người chỉ cho mình nên cũng không khó khăn lắm đâu, hoặc bạn có thể tham khảo rõ hơn hoạt động của từng tour vì tour đi phiphi thì nhiều loại lắm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back