What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Các bác giúp em với, th7 tới em đi Bangkok, em đi AA nên về tại Đon muang, ngày cuối ở BK em muốn đi Dream worl rồi tối ra sân bay luôn, vậy ở Dream worl có chỗ gửi vali không các bác?

Có bác nào biết giúp em với nhé!

Đi Koh Larn 2 lần thì quay lại đó làm gì nữa bạn ơi, nếu cũng đi Pattaya chán rồi thì đi Koh Samet đi :)
Nếu là mình thì mình sẽ đi thẳng sân bay ra Samet, ăn chơi tắm biển, chiều hôm sau về lại Pattaya để tối đi xem show và Walking street, sáng ngày thứ 3 (chủ nhật) thì về lại BKK shopping. Nếu không ngại nóng thì qua Chatuchak vì hôm đó là chủ nhật. Tối Platinum, Patumwan, Big C. Hôm thứ 4 thì ikea, terminal 21, emquartier, siam, central.

Terminal chỉ là 1 cái mall thôi, khác các mall khác ở cách bài trí có phần đặc biệt hơn.

Thanks bạn nhé.
Mình đi Pattaya 2 lần rồi nhưng mà người đi cùng mình lần này thì lại chưa đi bao giờ ấy bạn :D
Với cả do mình mua giá rẻ (hơn) nên là đi trong tuần chứ ko phải cuối tuần, thành ra cũng ko có Chatuchak bạn à :(
Nhân tiện bạn cho mình hỏi đi Koh Samet như thế nào nhỉ?
Cảm ơn bạn :X

Thanks bạn nhé.
Mình đi Pattaya 2 lần rồi nhưng mà người đi cùng mình lần này thì lại chưa đi bao giờ ấy bạn :D
Với cả do mình mua giá rẻ (hơn) nên là đi trong tuần chứ ko phải cuối tuần, thành ra cũng ko có Chatuchak bạn à :(
Nhân tiện bạn cho mình hỏi đi Koh Samet như thế nào nhỉ?
Cảm ơn bạn :X

Bạn hỏi vé đi đến Rayong, hoặc Samet . Xe sẽ đưa bạn đến bến phà Ban Phe (hoặc vài bến loanh quanh đấy ở Rayong), rồi bắt thuyền ra đảo. Vé xe thì tầm 120bath, thuyền thì 60 bath, mua khứ hồi luôn thì có discount.
Thời gian đi xe tầm 4 tiếng, thuyền thì tầm 40-45 phút.

Ngày hôm sau từ Rayong về Pattaya cũng tiện, 2 bên cách nhau có tầm 90-100 km, và cũng có nhiều xe chạy tuyến này.

Samet cuối tuần giá ks hay bị dội lên vì nhiều người ở bkk ra đó, còn ngày thường cũng rẻ lắm và vắng nữa, nếu bạn đặt trước thì càng tốt, không thì đến đảo walk in vào chắc ngày thường cũng đầy phòng. Yên tâm là không chen chúc như Pattaya hay Koh Larn. Máu đi thì mình chỉ tiếp :D

Chào mọi người,

Em đã book vé đi Bangkok từ ngày 8 – 11/7 tới. Do đây là lần đầu tiên đi Thái Lan và cũng không có nhiều thời gian nên chỉ đi loanh quanh Bangkok thôi. Đây là lịch trình dự kiến của em dựa trên quá trình lội page và nghiên cứu, mong mọi người giúp góp ý nhé, cám ơn mọi người nhiều nhiều:

Ngày 8/7:
Bay từ HCM –Bangkok bằng Air Asia, tới sân bay Don Mueng lúc 11:10 tối  Đi taxi về khách sạn Somerset Sukhumvit Thong Lor nghỉ ngơi (do em có suất ở free tại đây nên mới ở đây, chứ không cũng ko ở vì giá cao ạ)  Đi taxi có ổn không ạ? Em sợ lúc đó airport bus ko hoạt động nữa

Ngày 9/7 (thứ 5):
- 9:00 – 12:00: đi chùa thuyền, Grand Palace, Wat Pho, Vinanmek
Bắt BTS Thong Lor --> BTS Siam --> BTS Saphan Taksin --> Đi bộ qua chùa thuyền --> quay lại bắt tàu đi Grand Palace --> Đi tuk tuk qua Wat Pho --> Tuk tuk/taxi qua Vinanmek
- 12:00 – 16:00: Qua Central World ăn trưa (tầng 7), mua sắm ở Central World, Big C
Từ Vinamek bắt taxi qua Central Word
- 16:00 – 18:00: Đi BTS từ Siam --> BTS Thong Lor về khách sạn nghỉ ngơi tắm rửa
- 18:00 – 22:00: Đi China Town (Yaowarat), nếu còn thời gian thì qua Asiatique
Từ khách sạn bắt BTS Thong Lor --> BTS Asok --> Đổi MRT Sukhumvit --> MRT Hua Lam Phong --> Đi bộ tới Yaowarat --> Ăn xong bắt thuyền qua Asiatique
- 22:00: taxi về khách sạn nghỉ ngơi

Ngày 10/7 (thứ 6):
- 8:00 – 17:00: Đi Safari World, mua tour trên hotel2thailand, đi theo tour luôn (nhắc họ đi vườn thú trước khi xem show)
- 17:00 – 19:00: Về khách sạn nghỉ ngơi tắm rửa
- 19:00 – 23:00: Lượn Terminal 21 ăn tối, đi massage (mọi người chỉ giúp em chỗ nào massage thái ok mà giá cả tốt với)  Lượn khu Siam center, chợ đêm Pratunam, nếu hôm trước chưa kịp đi Asiatique thì tối nay đi luôn
Ngày 11/7 (thứ 7):
- Nghỉ ngơi tới 12h trưa check out, gửi đồ khách sạn. Bắt BTS đi chợ Chatuchak
- 16:00 chiều về khách sạn lấy đồ ra sân bay Don Mueng
- Bay chuyến 19:40 tối về Sài Gòn

E đang định book gói VN Holidays của VNA. Theo các anh chị thì dùng gói này có được ko? Những lần trước em tự book hết từ KS đến vé máy bay. Lần này muốn tiết kiệm một chút nên đình đặt gói này. Vì check vé của mấy hãng khác + Hành lý + KS thì thấy đắt hơn. Họ cho chọn KS : Nasa Vegas , Sawasdee Bangkok Inn , Sawasdee Khaosan Inn. Theo anh chị thì nên ở KS nào ah? Em cảm ơn các anh chị.

Mấy cái khách sạn này đều là khách sạn giá rẻ và đều là xa trung tâm. Nói là khách sạn như thực ra nó chỉ thuộc kiểu 1-2 sao thôi, đi vào khu vực pathum wan hơi mệt.

Mọi người ơi giữa tháng 8 mình đi Bangkok tầm 3 ngày, tính ở ks GLOW Pratunam, cho mình hỏi một số vấn đề nhé:
1. Quanh ks có nhiều nơi ăn uống ko ạ, có thể tư vấn cho mình vài địa điểm ko
2. Mình tính đặt tour đi Safari và Calypso Cabaret Show, mình thấy nhiều bạn khuyên nên đặt tại divui, nhưng mình thấy hình như hotels2thailand rẻ hơn thì phải, như Calypso Cabaret Show bên divui là 559k/người, còn hotels2thailand là THB 764 tầm hơn 500k, vậy hotels2thailand có uy tín ko, đúng giờ sẽ có xe tới đón mình chứ
3. Từ sân bay suvarnabhumi, mình tính đi BTS về thì tới trạm cuối luôn phải ko
Vì đây là lần đầu đi Thái, cũng là đi honeymoon cho hai vợ chồng nên mình muốn tính kỹ 1 chút, cảm ơn các bác trước nhé

1. Khách sạn này ngon đó bạn ơi, khu vực này là trung tâm luôn rồi, ko lo chuyện ăn uống, mua sắm, nhậu nhẹt, có thể đi bộ đến rất nhiều siêu thị, chợ và trung tâm thương mại...Món ăn đường phố của Thái thì rất phong phú, bạn cứ tùy theo nhu cầu của mình mà thử chứ ko nhất định phải vào một nhà hàng nào...nhìn chung đều okie...Bạn có thể check giá thoải mái, họ ko kỳ kèo đâu, rất free and easy.
2. Đúng rồi, mấy cái trang mọi người khuyên thì bạn cứ cân nhắc, cách làm của họ y như nhau thôi. Giá ngày nào check ngày đó, cái nào ngon là quất. Xưa giờ mình chỉ đi của hotels2thailand...cực kỳ tốt...còn Thaitourismguide nữa
3. Ratchaparop gần hơn đó...với lại xuống đó nhiều xe hơn, bên PhayaThai vắng lắm

Các bác giúp em với, th7 tới em đi Bangkok, em đi AA nên về tại Đon muang, ngày cuối ở BK em muốn đi Dream worl rồi tối ra sân bay luôn, vậy ở Dream worl có chỗ gửi vali không các bác?

Không có đâu bạn nhé...Mà dream world ko đáng cho lắm để mình phải bon chen đi thử cho cực...hơi chán... :))))))))

1. Khách sạn này ngon đó bạn ơi, khu vực này là trung tâm luôn rồi, ko lo chuyện ăn uống, mua sắm, nhậu nhẹt, có thể đi bộ đến rất nhiều siêu thị, chợ và trung tâm thương mại...Món ăn đường phố của Thái thì rất phong phú, bạn cứ tùy theo nhu cầu của mình mà thử chứ ko nhất định phải vào một nhà hàng nào...nhìn chung đều okie...Bạn có thể check giá thoải mái, họ ko kỳ kèo đâu, rất free and easy.
2. Đúng rồi, mấy cái trang mọi người khuyên thì bạn cứ cân nhắc, cách làm của họ y như nhau thôi. Giá ngày nào check ngày đó, cái nào ngon là quất. Xưa giờ mình chỉ đi của hotels2thailand...cực kỳ tốt...còn Thaitourismguide nữa
3. Ratchaparop gần hơn đó...với lại xuống đó nhiều xe hơn, bên PhayaThai vắng lắm

1. Cực kỳ chính xác.
2. Bổ sung thêm là divui cũng là đại lý kết hợp với hotel2thailand: trên voucher thấy in cả logo của hotel2thailand. Vậy tại sao không mua luôn ở gốc hotel2thailand cho rồi?
3. Xuống ở trạm Ratchaparop, đi về phía đường Pretchaburi, Pratunam nằm ở góc ngả tư này

1. Cực kỳ chính xác.
2. Bổ sung thêm là divui cũng là đại lý kết hợp với hotel2thailand: trên voucher thấy in cả logo của hotel2thailand. Vậy tại sao không mua luôn ở gốc hotel2thailand cho rồi?
3. Xuống ở trạm Ratchaparop, đi về phía đường Pretchaburi, Pratunam nằm ở góc ngả tư này

Ra là divui cũng có dính dáng với hotels2thailand...Mà nói chung là chúng ta cứ thấy giá ở đâu tốt (sau khi so thật kỹ những dịch vụ đi kèm) thì có thể book ở đó. Người Thái làm du lịch uy tín và chuyên nghiệp vô cùng nên mình chưa từng lo sợ chuyện have something wrong... :))))))))

Cho mình hỏi là train market là sao vậy? Với lại từ siam mà đi tới đường srinakarin hoặc đường ratchada đường nào gần hơn? Đi taxi tốn khoảng bnhieu?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back