What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Mới đi BKk lần đầu thì nênở khu Sathorrn gần bến tàu, BTS tiện thăm hoàng cung, chùa, asiatique...
Khu này có 1 hostel mới khai trương clean tên Papa s home Bangkok, check thử clean, free nước uống và có bình đun nước, tiện fa trà cafe...

Mọi người ơi, mình chuẩn bị đi Bangkok vào tháng 7 tới. Mình đang băn khoăn về book khách sạn ở khu nào để tiện đi lại ăn chơi các kiểu, mọi người tư vấn giúp mình với. Mình đang định book khách sạn tại khu South Sathorn Road, Yannawa, Sathorn hoặc khu Sukhumvit. Mọi người xem giúp mình 2 khu này thì khu nào tiện đi lại vậy?

Cám ơn mọi người rất nhiều

Cho mình cái budget của bạn, còn nếu bạn không có budget thì cứ 5 sao mà ở :))

mình chỉ có 4 ngày, ko biết đi Pukhet và BKK có gấp quá ko nhỉ ? hay chi nên đi 1 nơi ? mọi người tư vấn giúp mình

Re: Săn vé đi Thái

Bên Vietjet Air cũng có vé giá rẻ thường xuyên đi Thái các bạn nhé. Mình mới mua vé đi Thái khứ hồi mà chỉ có 2,300,000 VNĐ, keke :D

Mọi người ơi. Tháng 8 này E tính ở Chiangmai 1 đêm, Pai 2 đêm, và Bangkok 3 đêm. Em muốn đi chợ cuối tuần Chatuchak nhưng e bay tới Bangkok là trưa Cn nên e tính đêm đầu tiên em ở BAngkok để ngày chủ nhật tới e tranh thủ đi chợ, và nếu được thì tối đi china town. Sau đó 3 ngày sau e ở PAi, 2 đêm cuối quay về lại BKK.
Vậy e nên ở khách sạn gần khu nào để e tiện đi từ sân bay Savabhumi về KS ròi đi ra Chatuchak, ròi để sáng hôm sau e lại ra sân bay Donmuang để đi Chiang mai mn nhỉ?
E cũng có dự định ở khách sạn gần BTS Phaya Thai, ngay airport link để đi ks về cho tiện, ròi bắt BTS đi ra Chatuchack . Nhưng ko biết từ đó hôm sau e đi ra SB Don muang có tiện ko? e nghe nói là đi ra MRT Chatuchack có xe bus để ra SB Don muang, nhưng cũng lo ko biết đi thì trễ giờ bay đi chiangmai là tiêu ~.~. Hay là e thuê KS ở gần Chatuchak luôn nhỉ, từ đó tối đi China town chắc hơi xa đúng ko ạ?
Mà vì đi chợ xong đồ đạc nhiều lỉnh kỉnh ko biết e gửi khách sạn 3 ngày để đi chiangmai về qua lấy có được ko a nhỉ. Vì em tính đêm đầu ở BKK ở 1 ks, ròi 2 đêm cuối e ở KS khác ạ.
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Hi bạn. Không biết đợt rồi mình đi đúng dịp Songkran thì Chatuchak có ảnh hưởng gì nhiều không nhưng mình đi thứ 7 thì thấy rất đông còn chủ nhật thì đa số gian hàng đều đóng cửa dù sáng chủ nhật mình ở lại chatuchak đến 11 rưỡi sáng.
Chatuchak với Chinatown thì đúng nghĩa là anh đầu sông em cuối sống đó. Chatuchak nằm ở điểm đầu tiên của MRT còn Chinatown nằm ở điểm cuối.
mấy điểm khác thì mình không rõ :D mong giúp được cho bạn :D

E đang định book gói VN Holidays của VNA. Theo các anh chị thì dùng gói này có được ko? Những lần trước em tự book hết từ KS đến vé máy bay. Lần này muốn tiết kiệm một chút nên đình đặt gói này. Vì check vé của mấy hãng khác + Hành lý + KS thì thấy đắt hơn. Họ cho chọn KS : Nasa Vegas , Sawasdee Bangkok Inn , Sawasdee Khaosan Inn. Theo anh chị thì nên ở KS nào ah? Em cảm ơn các anh chị.

Các anh chị ơi cho em hỏi là trong Central World có 1 tầng bán đồ dùng gia đình ko ah hoặc có trung tâm nào bán mà ở ngay trung tâm thì chỉ giúp em với ah? Năm ngoái em đi vô tình vào 1 trung tâm có bán đồ này mà bây giờ không sao nhớ ra nổi. Em cảm ơn các anh chị.

Đi Lào Thái Cam bằng xe máy

Chào cả nhà,
Rảnh rỗi sinh nông nổi em đang có dự định đi Lào Thái Cam bằng xe máy trong 3 tuần :D
E cũng google nhiều thông tin để đi, nay còn cái này vẫn thắc mắc muốn hỏi cả nhà xem có ai biết thông tin về cửa khẩu Lóng Sập - Mộc Châu cho xe máy xuất cảnh ko ạ?
Mong cả nhà giúp em :)
em định đi vào cuối tháng 6 đầu tháng 7, thời gian đi hơi nhiều nên ko dám rủ rê ai, 2 vợ chồng em đi có 1 xe 2 người hơi buồn hi vọng có ai có hứng thú đi cùng em chặng nào đấy cho vui được thì tốt quá :D
Em cảm ơn cả nhà :D

Lịch trình khám phá Bắc Thái Lan

Mọi người góp ý giúp em lịch trình đi Bắc Thái như vầy có hợp lý không nha.

Ngày 1: 25th/07: SGN _ DMK (5:20pm)
-Check-in hostel. Dạo phố, China Town,..

Ngày 2: 26th: khám phá Bangkok.
Đi boat tour trên sông Chao, tham qua các chùa, tối dạo shopping mall,...lang thang, lang thang....

Ngày 3: 27th dạo bangkok ăn sáng các thứ, check out hostel, mò ra trạm xe lửa Hualamphong đi Ayuthaya.

- Chiều tới Ayuthaya, lấy phòng ks, hoặc ở couch surfing, dạo chợ nổi Floating market.

Ngày 4 : 28th đi historical park ở ayuthaya nguyên ngày.

- Đi lại ở Ayuthaya nên thuê xe máy hay tuk tuk ạ ?
- Tối về nên đi Sukhothai hay ở lại 1 đêm nữa ạ ? Nếu đi thì đi bằng gì là tiện nhất.

Ngày 5:
có mặt ở 29th Sukhothai.

Ngày 6: 30th có mặt ở chiang mai
Chổ nào chơi vui và đi lại bằng phương tiện gì ạ ?

Ngày 7: 1/07: có mặt ở chiang rai.

Chổ nào chơi vui và đi lại bằng phương tiện gì ạ ?

Xong quay về BKK bằng máy bay, nếu mua dc vé. Không thì đi xe. Ở Bangkok 1 đêm sau đó bay về SG.

Mọi người ơi giữa tháng 8 mình đi Bangkok tầm 3 ngày, tính ở ks GLOW Pratunam, cho mình hỏi một số vấn đề nhé:
1. Quanh ks có nhiều nơi ăn uống ko ạ, có thể tư vấn cho mình vài địa điểm ko
2. Mình tính đặt tour đi Safari và Calypso Cabaret Show, mình thấy nhiều bạn khuyên nên đặt tại divui, nhưng mình thấy hình như hotels2thailand rẻ hơn thì phải, như Calypso Cabaret Show bên divui là 559k/người, còn hotels2thailand là THB 764 tầm hơn 500k, vậy hotels2thailand có uy tín ko, đúng giờ sẽ có xe tới đón mình chứ
3. Từ sân bay suvarnabhumi, mình tính đi BTS về thì tới trạm cuối luôn phải ko
Vì đây là lần đầu đi Thái, cũng là đi honeymoon cho hai vợ chồng nên mình muốn tính kỹ 1 chút, cảm ơn các bác trước nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back