What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

các anh cho e hỏi... ngoài mua thú cảnh ở chợ cuối tuần thì còn chỗ nào không ạk?... vì e đi t3... trưa t7 e phải bay về lại rồi... với cho e hỏi giá 1 e cún bên đó giao động khoảng bao nhiêu bath ạk? mong các anh chị giúp đỡ ạk...

Các bạn cho mình hỏi thêm một chút. Mình tính ở đảo Phiphi 2 ngày. Vậy nên đi những tour nào trên đảo phiphi là hay nhất vậy? mình cám ơn

Sắp tới 19/7 e và bạn e có đi Bangkok với Phuket tự túc. Nhưng tụi e chỉ mới 17 tuổi hơn chưa đủ 18t vậy có được book hotel ở 1 mình được ko ạ? Lúc đầu ba em bảo chỉ cần trên 16 là được nên tụi e đặt vé máy bay hết rồi. Mà bây giờ e có coi vài ksan họ ghi là phải trên 18t nên e lo quá :(

Sắp tới em có chuyến đi phượt ở Bangkok từ ngày 15~18/7 (tụi em đi 2ng, có ai join ko ạ ^^)
Em dự định lịch trình như sau mọi người ai rành về Bangkok cho em xin chút ý kiến ạ :3

Ngày 1 (15/7)

18h đáp chuyến bay xuống sân bay Donmuang, làm thủ tục check-in sau đó bắt xe Bus A1 đến trạm Morchit rồi đi BTS về Pratunam.
Em đang phân vân không biết là nên book khách sạn ở Chang Siam Inn hay là The Richy Place Guest House ạ ( ai đã từng ở 1 trong 2 khách sạn này có thể cho em ý kiến được không ạ?)
Và em muốn hỏi từ trạm Morchit thì em đi BTS tuyến nào để về được chỗ khách sạn mà em book ạ?
Về khách sạn check-in xong em định đi vòng vòng gần khách sạn nên cho em hỏi ở gần khách sạn có chỗ nào ăn tối ngon và giá ok tí ạ.
Thêm câu hỏi nữa là gần khách sạn em thì có trạm BTS hay MRT gì để thuận tiện đi lại không ạ :3

Ngày 2 (16/7)
Em định book vé đi Safari World và ăn tối ở Baiyoke Sky ạ ( em book trên h2t)
Sáng em định tìm gì ăn sáng ở gần khách sạn ( ai có suggest gì chỉ em với nhé)
Sau đó em bắt taxi đi Safari World ( vì em ko mua vé trọn gói pick up ở khách sạn vì thấy đắt hơn vé mình tự đi taxi hơi cao và giờ giấc ko được tự do cho lắm ạ)
Sau đó chiều tầm 5h em về ksan tắm nghỉ ngơi rồi 7h đi bộ qua Baiyoke Sky ăn tối ngắm cảnh.

Ngày 3 (17/7)

Em chưa có lịch trình cụ thể cho ngày hôm nay nhưng dự định là sẽ đi thăm những ngôi chùa, nên cho em hỏi giờ open và close của những ngôi chùa ạ.
Em định đi Tượng Phật 4 mặt trước thì từ ksan em đi bộ ra chỗ tượng Phật có xa không ạ?
Rồi sau đó làm cách nào em có thể đi thăm những ngôi chùa khác và cho em hỏi là em nên thăm những ngôi chùa nào ạ?
Trưa ở khu vực gần đấy có chỗ nào ăn trưa không ạ?
Chiều em về khách sạn nghỉ ngơi sau đó tối định ra khu China Town ăn tối, và cho em hỏi Khaosan gần China Town đúng không ạ?
Và từ khsan thì em di chuyển bằng BTS hay MRT nào để đến đựoc khu China Town ạ?

Ngày 4 (18/7)
Em dự định sáng đi Chatuchak rồi trưa về check-out trả phòng sau đó gửi đồ ở khách sạn rồi đi lượn lờ vì em về bay chuyến 19h45 lận ạ :3
Cho em hỏi luôn là đi ntnao để đến được Chatuchak ạ?

Ngoài lề 1 tí là ở bên Thái có quán Bar nào mà giá OK 1 tí không cho em hỏi với ạ.
Em hỏi hơi bị nhiều ai không phiền thì trả lời giúp em nhé, em cảm ơn ạ :D

Em muốn hỏi là Wat Pho, Wat Arun, Wat Traimit có mất vé vào ko ạ? Em đi Hoàng Cung, Wat Pho, Wat Arun, WatTraimit và ăn uống ở China Town có vừa kịp hết 1 ngày ko ạ

Mọi người cho e hỏi có nên ngủ lại sân bay Don Muang không?
Do máy bay đáp lúc 23:10pm
E lần đầu ra nước ngoài (đi 2 người)
E cám ơn!

Anh chị em nào mới đi Thái hay đang ở Thái cho em hỏi là tình hình dịch bệnh có ảnh hường bên đó ko ah.
Em tính đầu tháng 8 qua đó, có người lớn và trẻ em nên cũng hơi lo.
Mong tin của ACE

Xin chào cả nhà,
Đây là lần thứ 2 em lên đây hỏi ạ :D
anh chị cho em xin kinh nghiệm và góp ý tour của em vậy được chưa ạ :)
Em dự định chỉ ở Bangkok 5 ngày thôi chứ không đi đâu hết: thứ 5, 16/7 tới chủ nhật 20/7 em bay về lại tp HCM chuyến 19:30.
Em đã book vé máy bay đi Bangkok ngày 15/7 tới sân bay Suvarnabh là 18:30. Sau đó bắt city Link vào khu Sukhumvit (em ở ké ks với ox em đang đi công tác trước 3 ngày ở đó rồi)

Day 1: thứ 4
Vì em bay chuyến trễ nên không biết từ sân bay Suvarnabh vào khu Sukhumvit bằng city link lâu không ạ?
Giờ đó mình có thể đi đâu được ạ?

Day 2: thứ 5
Vì ox em còn bận dự hội thảo nên em được tự do từ sáng đến chiều 5h. Em thích shopping (mẹ em dặn phải mua nào là nồi cơm Thái lan, quạt Thái Lan... 2 vc em có tới 60kg lận ˆˆ' lần nào đi đâu cũng đóng lố kí quá trời nên book luôn lúc mua vé, e vc mua 2 thời điểm khác nhau nhưng cùng chuyến về thành ra mới được như vậy :)))) em không biết thời buổi này có ai mua đồ gia dụng ở Thailand không nữa, vì VN bán cũng nhiều nhưng mẹ em dặn thế :D
Em muốn đi mua quần áo (quần áo thái trong Saigon Square áo thun cung 200k, áo đầm cũng 400k), không biết giá chênh lệch nhiều không ạ? và đi shopping ở đâu thì tiện và mát mẻ? Em sợ nắng lắm :D
Em cũng muốn mua mỹ phẩm: kem chống nắng, dầu gội đầu (hùi xưa đi Mộc Bài mua Sunsilk của Thailand thơm lắm lắm)
Buổi tối: 2vc check out và check in một ks khác cũng ở khu Sukhumvit. Dự định đi ăn Seafood khu áo xanh-áo đỏ ạ.

Day 3: thứ 6
Em muốn đi Safari Wolrd để ngắm các bé iu. mình nên vào web để book trước (trong tuần này, hay chỉ được book trước 1-2 ngày vậy ạ?) hay nhờ bên ks book dùm?
Buổi tối: Đi Asiatique

Day 4: thứ 7
Buổi sáng: đi bảo tàng sáp
Buổi chiều: đi Cung điện
Buổi tối: e thích đi coi sexy show nhưng ở Bangkok coi ở đâu được ạ? Sao em đọc em thấy toàn bên Pattaya ko àh :(

Day 5: chủ nhật
Đi shopping buổi sáng, buổi chiều
3h check out và bắt xe lên sân bay.

Em còn muốn đi ăn tối ở toà nhà Baiyoke Sky hotel nhưng ko biết để vô tuổi tối nào?
Em không thích công viên nước lắm nhưng trong water World có gì ngoài nước ko nhỉ :D

Lịch trình của em vậy ổn không ạ?
ACE cho mình ý kiến với ngen.
Xin cảm ơn rất nhiều.

Sắp tới em có chuyến đi phượt ở Bangkok từ ngày 15~18/7 (tụi em đi 2ng, có ai join ko ạ ^^)
Em dự định lịch trình như sau mọi người ai rành về Bangkok cho em xin chút ý kiến ạ :3

Ngày 1 (15/7)

18h đáp chuyến bay xuống sân bay Donmuang, làm thủ tục check-in sau đó bắt xe Bus A1 đến trạm Morchit rồi đi BTS về Pratunam.
Em đang phân vân không biết là nên book khách sạn ở Chang Siam Inn hay là The Richy Place Guest House ạ ( ai đã từng ở 1 trong 2 khách sạn này có thể cho em ý kiến được không ạ?)
Và em muốn hỏi từ trạm Morchit thì em đi BTS tuyến nào để về được chỗ khách sạn mà em book ạ?
Về khách sạn check-in xong em định đi vòng vòng gần khách sạn nên cho em hỏi ở gần khách sạn có chỗ nào ăn tối ngon và giá ok tí ạ.
Thêm câu hỏi nữa là gần khách sạn em thì có trạm BTS hay MRT gì để thuận tiện đi lại không ạ :3

Ngày 2 (16/7)
Em định book vé đi Safari World và ăn tối ở Baiyoke Sky ạ ( em book trên h2t)
Sáng em định tìm gì ăn sáng ở gần khách sạn ( ai có suggest gì chỉ em với nhé)
Sau đó em bắt taxi đi Safari World ( vì em ko mua vé trọn gói pick up ở khách sạn vì thấy đắt hơn vé mình tự đi taxi hơi cao và giờ giấc ko được tự do cho lắm ạ)
Sau đó chiều tầm 5h em về ksan tắm nghỉ ngơi rồi 7h đi bộ qua Baiyoke Sky ăn tối ngắm cảnh.

Ngày 3 (17/7)

Em chưa có lịch trình cụ thể cho ngày hôm nay nhưng dự định là sẽ đi thăm những ngôi chùa, nên cho em hỏi giờ open và close của những ngôi chùa ạ.
Em định đi Tượng Phật 4 mặt trước thì từ ksan em đi bộ ra chỗ tượng Phật có xa không ạ?
Rồi sau đó làm cách nào em có thể đi thăm những ngôi chùa khác và cho em hỏi là em nên thăm những ngôi chùa nào ạ?
Trưa ở khu vực gần đấy có chỗ nào ăn trưa không ạ?
Chiều em về khách sạn nghỉ ngơi sau đó tối định ra khu China Town ăn tối, và cho em hỏi Khaosan gần China Town đúng không ạ?
Và từ khsan thì em di chuyển bằng BTS hay MRT nào để đến đựoc khu China Town ạ?

Ngày 4 (18/7)
Em dự định sáng đi Chatuchak rồi trưa về check-out trả phòng sau đó gửi đồ ở khách sạn rồi đi lượn lờ vì em về bay chuyến 19h45 lận ạ :3
Cho em hỏi luôn là đi ntnao để đến được Chatuchak ạ?

Ngoài lề 1 tí là ở bên Thái có quán Bar nào mà giá OK 1 tí không cho em hỏi với ạ.
Em hỏi hơi bị nhiều ai không phiền thì trả lời giúp em nhé, em cảm ơn ạ :D

Bar mà giá cả OK thì cứ khaosarn thẳng tiến nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back