What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Các bác cho e hỏi 1 chút, đi từ sân bay suvanabhumi đến donmuong thì đi ntn và mất khoảng bao lâu ạ?

bạn đến sb don muang làm gì? nếu bay tiếp từ don muang đến nơi khác, bạn chỉ việc đưa boarding pass là họ cho bạn đi shuttle bus miễn phí từ sb Suvarnabhumi tại Terminal 2nd Floor, Gate 3
bạn vào web sb sẽ thấy giờ xe chạy mà đi kịp giờ bay nha

Mấy bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi . Mình ở khu central pattaya muốn Vườn nho Silver Lake thì đi như thế nào tiết kiệm nhỉ . Mình cám ơn

Nhờ mọi người tư vấn giúp mình, chân thành cám ơn:
Gia đình mình 4 người (2 lớn, 2 bé 10 tuổi và 8 tuổi) hạ cánh tại sân bay Don Muong lúc 16h, do sơ xuất mình đã đặt vé bay Krabi lúc 17h (đây là chuyến muộn nhất). Không phải là vé nối chuyến. Như vậy mình chỉ có 1 tiếng đồng hồ vừa nhập cảnh vửa tìm gate và check in. Mình sẽ check in online trước nhưng ko biết AA có buộc phải qua quầy không?
Mình không có hành lý.
Mình có nên mua vé BKK-Krabi sáng hôm sau và đành ở lại DonMuong 1 đêm?

Mọi người có kinh nghiệm, cho mình lời khuyên nhé. Thanks cả nhà

Gia đình mình 4 người (2 lớn, 2 bé 10 tuổi và 8 tuổi) hạ cánh tại sân bay Don Muong lúc 16h, do sơ xuất mình đã đặt vé bay Krabi lúc 17h (đây là chuyến muộn nhất). Không phải là vé nối chuyến. Như vậy mình chỉ có 1 tiếng đồng hồ vừa nhập cảnh vửa tìm gate và check in. Mình sẽ check in online trước nhưng ko biết AA có buộc phải qua quầy không?
Mình không có hành lý.

Chuyến bay sẽ phải boarding trước 30p, tức là bạn chỉ có 30p để làm tất cả những việc kia, chắc chắn là không kịp rồi. Đã check in online thì không cần đến quầy, nhưng việc nhập cảnh rồi phải tiếp tục làm thủ tục an ninh để lên máy bay chuyến sau cũng tốn khá nhiều thì giờ cho dù sân bay Don Muong nhỏ và bạn không có hành lý ký gửi. Chưa kể rủi ro chuyến bay đầu bị trễ hay delay nữa.

Bay nối chuyến (không phải fly-thru) thì ít nhất 1h30p trở lên mới khả thi được.

Mình không có hành lý.

chắc chắn ko kịp nha. minh ko biết bạn đi dịp nào, nhưng hôm mình đi dịp tết ta, xếp hàng nhập cảnh hải quan Thái gần 1h mới xong đó.
Chưa kể gia đình bạn có con nhỏ nên cũng khó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back