What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Cả nhà cho em hỏi chút là giờ bên Thái nó còn có cái quy định mang tôi thiểu 700$ trong người khi nhập cảnh không ạ

Em sắp đi mà đọc thông tin thấy nản quá :(

Đi đường hàng không thì không thấy hỏi gì cả bạn àh. Điền tờ khai hải quan đầy đủ là họ nhanh chóng cho qua thôi

mọi người ơi ai đi vườn nhiệt đới Nong Nooch rồi cho mình xin review với nhé. Nên đi Safari World hay Nong Nooch nhỉ?

Mình đi cái vườn Nòng Nọc 7-8 năm rùi. Cũng chả có gì đặc biệt, toàn cây cảnh tạo hình thù này nọ (mình nhớ vậy á !). Safari World thì nên đi 1 ngày để xem tất cả các show, xem thú trong khi đi Nòng Nọc chỉ 1-2 tiếng là đủ thui à. Mà Nòng Nọc ở Pattaya, Safari World ở ngoại ô BKK bạn nhé. Nếu đi Pattaya thì có nhiều cái để chơi, để xem như là chùa gỗ, đi đảo (koh Larn, nếu bạn thích yên tĩnh thì có thể thuê xe máy đi vào sâu trong đảo hơn, chứ bên ngoài thì rất đông khách du lịch lắm), đi xem bảo tàng tranh 3-D, mua sắm, hình như có công viên nước nữa !!!

Mình đi cái vườn Nòng Nọc 7-8 năm rùi. Cũng chả có gì đặc biệt, toàn cây cảnh tạo hình thù này nọ (mình nhớ vậy á !). Safari World thì nên đi 1 ngày để xem tất cả các show, xem thú trong khi đi Nòng Nọc chỉ 1-2 tiếng là đủ thui à. Mà Nòng Nọc ở Pattaya, Safari World ở ngoại ô BKK bạn nhé. Nếu đi Pattaya thì có nhiều cái để chơi, để xem như là chùa gỗ, đi đảo (koh Larn, nếu bạn thích yên tĩnh thì có thể thuê xe máy đi vào sâu trong đảo hơn, chứ bên ngoài thì rất đông khách du lịch lắm), đi xem bảo tàng tranh 3-D, mua sắm, hình như có công viên nước nữa !!!

mình cảm ơn bạn nhé

Các bạn ơi, mình tính chuyến đi Thái này sẽ đi chợ nổi Damnoen Saduak. bạn nào đi rồi thì chỉ giúp mình cách di chuyển với nhé. cảm ơn cả nhà nhiều.

cho mình hỏi vụ mua sim bên Thái:

- Bình thưởng xuống sân bay có bán sim giá 299bth. Không cần passport. Nhưng có bạn giới thiệu là ở các TTTM hay 711 có bán sim chỉ 50bth thôi, được 1G dung lượng 3G/4G cho 7 ngày, nhưng phải có Passport. Mình tính mua sim này cho cả nhóm mình đi (nhóm mình đi 8 người). Tiết kiệm được khá nhiều thay vì mua sim 299bth. Tụi mình mỗi người 1 sim, để lướt nét trên đt và khi có việc cần thì gọi nhau nếu có tách đoàn đi chơi 1 mình.

Cho mình hỏi là sim mua dạng có passport thì khi mua là nó sẽ kích hoạt sim ngay thời điểm mua hay là bỏ sim vào máy mới tính là kích hoạt? Vì hiện tại em mình đang bên đó, nên tính nhờ mua trước 1 sim để tụi mình 2 tuần nữa đi qua Thái là có 3G để GoogleMaps tìm đường về khách sạn, sau đó mới đi mua thêm sim cho những người còn lại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,567
191,424
Latest member
HungSWC
Back