What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Mình plan lại có thêm Nga My nữa, đi hết tổng cộng 9 ngày. Hoàng Long thì mình không đi bạn ạ, vì nó ko đặc sắc bằng CTC mà lại tốn thêm nhiều time quá, nếu đến xem tuyết thì sợ chết rét :D. Nếu bạn cũng muốn đi thì pm nick yahoo của mình để discuss nhé (nhớ xưng danh khi add nhé hihi).

Cùng lắm là tốn thêm gần 1 ngày chứ mấy cho 1 nơi thú vị như Hoàng Long.
Nếu đi bằng máy bay tới sân bay CTC từ sáng sớm thì có thể đi kịp Hoàng Long vì trong ngày đó luôn vì Hoàng Long và sân bay không xa lắm. Khung cảnh trên đường rất đẹp và hùng vĩ như ở Tây Tạng vậy đó. Có thể đi lên Hoàng Long bằng cable cho nhanh nhưng sẽ vất vả cho việc xách theo đồ đạc. Không thì bao xe tại sân bay cho nó chờ mình và giữ đồ tại Hoàng Long. Sau đó kêu nó chở về CTC.
3 ngày cho CTC và Hoàng Long thì quá ổn! (beer)

Mình plan lại có thêm Nga My nữa, đi hết tổng cộng 9 ngày. Hoàng Long thì mình không đi bạn ạ, vì nó ko đặc sắc bằng CTC mà lại tốn thêm nhiều time quá, nếu đến xem tuyết thì sợ chết rét :D. Nếu bạn cũng muốn đi thì pm nick yahoo của mình để discuss nhé (nhớ xưng danh khi add nhé hihi).

9 ngày thì có khi đụng nhau ở bên đó đấy nhỉ (c).

@007: Bác cứ đục khoét vào lòng tham của con người thế làm em lại bứt rứt ko yên. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, cái giá phải trả để đi thêm HL là time, money and enegy... em sức mỏng, vai gầy, hầu bao có hạn -> bác để cho em tiết kiệm tí sang năm còn làm chuyến khác nhé! Em cố chơi hết hang cùng ngõ hẻm của CTC là thỏa mãn rồi. :D
@PeterPan: Hình như vẫn ko đụng bạn ạ, có chăng chỉ là.... đi lướt qua nhau hí hí. Mình đi từ 23/10 nhưng sẽ đi luôn CTC xong mới quay lại TĐ mà!

@007: Bác cứ đục khoét vào lòng tham của con người thế làm em lại bứt rứt ko yên. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, cái giá phải trả để đi thêm HL là time, money and enegy... em sức mỏng, vai gầy, hầu bao có hạn -> bác để cho em tiết kiệm tí sang năm còn làm chuyến khác nhé! Em cố chơi hết hang cùng ngõ hẻm của CTC là thỏa mãn rồi. :D
@PeterPan: Hình như vẫn ko đụng bạn ạ, có chăng chỉ là.... đi lướt qua nhau hí hí. Mình đi từ 23/10 nhưng sẽ đi luôn CTC xong mới quay lại TĐ mà!

Thế thì chắc chắn là không đụng rồi dù có mấy ngày cùng ở bên đó :D.
Đi về chia sẻ kinh nghiệm và ảnh nhé (beer).

Thế thì chắc chắn là không đụng rồi dù có mấy ngày cùng ở bên đó :D.
Đi về chia sẻ kinh nghiệm và ảnh nhé (beer).

Show hàng thường xuyên ku nhá, híc... anh ở nhà thèm rỏ hết cả... oa oa oa :gun:gun:gun

Các bác giúp em với!

Em nghe và đọc trên 4rum về cái Nga Mi với CTC, thấy phê quá, đang muốn đi, nhưng không biết đi thế nào.
Lịch trình của em là đi từ VN --> NanNing --> WuHan, sau đó mới đi CTC. Đường từ VN sang WuHan thì ko vấn đề gì rồi, còn từ WuHan đi CTC thì có bác nào biết chỉ cho em với :(. Bọn em đi 4 người, cách thức và đường đi thế nào ạ??

nên bỏ qua Lạc sơn đại fật chị Moon à, đi mất nguyên ngày mà cũng chả có gì hấp dẫn trừ khi đam mê tượng phật!
Thời điểm giữa đến cuối tháng 10 là lí tưởng rồi, nếu có thể làm thêm vụ thẻ sv rẻ nhá, tiết kiệm được ối xèng đấy, thẻ nhà báo cũng được việc :D
Have a wonderful trip :)

Mình cũng đang quan tâm vụ thẻ sv quốc tế.Vì đợt tới đi bụi Bắc Kinh-Thượng Hải khoảng 10 ngày.Ko hiểu cách làm ntn xin bạn chỉ giáo với.Nhưng chúng mình đều thuộc thế hệ 7x dc ko nhi?:help

Có tham khảo từ Hanoitourist đây các bạn : chưong trình Thành Đô, Cửu Trại Câu, Lạc Sơn, Nga My Sơn :
- 7 ngày 6 đêm dự định khởi hành 25/10/2009
với giá "Chỉ chừng" 719 usd thôi hà...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,934
191,781
Latest member
ngaaaa
Back