What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Cảm ơn bác likemoon rất nhiều! Để em mon men tìm hiểu các bác đó xem sao. Em phải hạ quyết tâm cao độ mới được, ko đi thì ko biết bao giờ cho đến sang năm!

• Like
Reactions: CVN
May quá gặp được Nhaca, Nhaca cho mình xin thông tin về Quế Lâm, Dương Sóc nhé, cụ thể là đến Quế Lâm, Dương Sóc đi lại ra sao, ở khách sạn nào là hợp lý và thuận tiện nhất (giá cả càng tiết kiệm càng tốt nhá). Mình định đi vào tầm giữa tháng 10, tìm trên các topic thấy nói về mấy địa danh đó khá nhiều, nhưng mà thiết thực như chỉ rõ cho những đứa lơ ngơ như mình biết mấy cái khách sạn có thể tìm đến thì lại không có. Nhaca giúp mình với nha. À, tư vấn giúp mình, sang bên đó mình có nên mua tour nhỏ tham quan các nhóm thắng cảnh không? Mình đi theo kiểu xác định cách thức đi lại các chặng chính, ở đâu, các địa điểm muốn đến thăm, giao thông tại các nơi đó, còn lại cứ sang đó rồi lần mò, tính tiếp, đi theo cảm hứng. Với cách đi như thế không biết có ổn không hả Nhaca?

Mong Nhaca giúp mình sớm vụ này nha. Cảm ơn lắm lắm!!!

mấy hôm nay bận với công việc mới giờ mới có thời gian lên diễn đàn. Xin thông báo chính thức kể từ hôm nay mình nghỉ cái vụ dịch vụ hướng dẫn. Hiện đang theo đuổi công việc mới bên quảng cáo và làm luận văn tốt nghiệp nên không có nhiều thời gian. vả lại muốn đống góp vào tinh thần tương thân tương ái của phượt giúp đỡ lẫn nhau mọi nơi nên em xin tự nguyện nếu có ai qua trung quốc phượt hay đến nha trang mà có gì cần giúp đỡ cứ pm cho em.nếu lúc đó em có mặt ở một trong hai địa điểm kia thì trong khả năng có thể em sẽ cố gắng giúp mọi người có được một chuyến du lịch thật vui vẻ.còn nếu không đi cùng được em sẽ tìm người giúp đỡ hoặc cung cấp những thông tin mà mọi nguời cần. Chúc mọi người một mùa hè vui vẻ và những chuyến phượt bất tận
May quá gặp được Nhaca, Nhaca cho mình xin thông tin về Quế Lâm, Dương Sóc nhé, cụ thể là đến Quế Lâm, Dương Sóc đi lại ra sao, ở khách sạn nào là hợp lý và thuận tiện nhất (giá cả càng tiết kiệm càng tốt nhá). Mình định đi vào tầm giữa tháng 10, tìm trên các topic thấy nói về mấy địa danh đó khá nhiều, nhưng mà thiết thực như chỉ rõ cho những đứa lơ ngơ như mình biết mấy cái khách sạn có thể tìm đến thì lại không có. Nhaca giúp mình với nha. À, tư vấn giúp mình, sang bên đó mình có nên mua tour nhỏ tham quan các nhóm thắng cảnh không? Mình đi theo kiểu xác định cách thức đi lại các chặng chính, ở đâu, các địa điểm muốn đến thăm, giao thông tại các nơi đó, còn lại cứ sang đó rồi lần mò, tính tiếp, đi theo cảm hứng. Với cách đi như thế không biết có ổn không hả Nhaca?

Mong Nhaca giúp mình sớm vụ này nha. Cảm ơn lắm lắm!!!

Đi CTC về rồi mới thấy phim TDDH có rất nhiều cảnh quay ở CTC, cảnh anh dương Quá Oánh nhau với Thần Điêu là quay ở thác Trân Châu, mấy cảnh cưỡi ngựa chạy trong rừng nữa, còn cảnh bay lên bay xuống ở trailer đầu phim chỗ hồ nước với bóng rừng cây màu vàng màu đỏ nữa...ngày xưa xem cảnh ấy cứ nghĩ là nó đồ họa thế nào ấy ...hóa ra đều là thật :D

bạn nói chính xác, như davidd cảm thấy tiếc là CTC đẹp như vậy được chọn là "tuyệt tình cốc" :shrug:

vì tiếng bắc kinh và quảng đông đối với mình ko gặp khó khắn gì cả, hy vọng năm tới có thể đi du lịch CTC và kết hợp 1 số nơi lân cận, nói thật nhé, vô tình tìm được 4rum này rất tuyệt, đọc xong chỗ nào cũng muốn đi, nhưng cái gì cũng phải từ từ.....trong khuôn khổ kinh phí và thời gian cho phép, mọi năm đựoc đi 1 chuyến là mừng lắm rồi (beer)

Last edited:
Bà con cô bác gần xa có ai có nhã hứng join với plan CTC của mình ko???? Nếu có PM cho mình ở đây hoặc message to yahoo nickname: nguyendiepftu nhé!

Bạn Lá nhỏ PM cho Quạt thử xem, hôm nọ gặp kình Quạt thấy quyết tâm đi vào tháng 10 này lắm đấy ;)

Hôm bạn Lá Nhỏ đi CTC thì bọn tớ đã về tới Thành Đô rồi (nếu lịch trình không có gì thay đổi). Cảm ơn bạn đã chia sẻ những thông tin hữu ích nhé. Chúc bạn lên đường may mắn (c).

Hello PeterPan, mình đang nghe ngóng từ giờ đến cuối tháng xem liệu có đi sớm hơn được ko, nếu được thì hi vọng sẽ được hội ngộ với đoàn ở xứ bạn! Mình cũng chúc các bạn có một chuyến đi thú vị nhé! (beer)

Small Leaf học FTU hả? plan tn rùi?đi đc Nga My vs Hoang Long nữa thì tốt quá. plan ok cả thì cho ké với

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,934
191,781
Latest member
ngaaaa
Back