What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Chào mọi người chủ nhật này (ngày 15/07/2012) nhóm của mình khoảng 15 người đi phượt tắm biển ở Vũng Tàu , địa điểm dự kiến là bãi Dâu để sẵn đó lên núi chụp hình đức mẹ . Do là lần đầu đi chơi nên mình muốn hỏi vài vấn đề sau đây :

- Khu vực bãi Dâu giá cả thuê gế ,dù và tắm nước ngọt thế nào ?
-Mình nghe nói bãi Dâu có nhiều đá ngầm nên khá nguy hiểm , không thích hợp tắm biển , vậy mình nên đi ở bãi nào ?

Mong các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình nha

Khu Vực bãi Dâu có chỗ tắm , nếu bạn ăn uống ở ( Ngọc Oanh thì phải) thì không cần trả tiền ghế dù luôn, ở đó chơi cả ngày rồi qua nhà thờ Mẹ Bãi Dâu leo núi chụp hình buổi chiều cho mát mẻ
Ngay quán đó vừa được ăn vừa được tắm có ghế ngồi mát sát bên Nhà thờ mình thấy chỗ đó khá thích hợp cho các bạn. Chúc các bạn chơi vui.

Tư vấn ăn - nghỉ - chơi ở Cần Giờ

Xin chào các anh chị của phượt. Tình hình là em mới tập tành du lịch bụi nên chọn Cần Giờ là nơi bắt đầu. Nhóm em 5 người tính di chuyển bằng xe bus xuống bãi biển 30/4 Cần Giờ luôn.

Em xin hỏi thông tin về nhà nghỉ nào đầy đủ tiện nghi ( chỉ cần máy lạnh - nước nóng ) và giá mềm mềm 1 tí ạ

Em cảm ơn

Re: Tư vấn ăn - nghỉ - chơi ở Cần Giờ

Xin chào,
Tôi là một newbie nhưng vừa đi chơi Cần Giờ về. Về khách sạn thì ở nhà nghỉ Thái Dương khá tốt (đường số 1), có nước lạnh, nước nóng, ti vi. Giá phòng của Thái Dương là 300k/1 đêm 2 người, 400k/1 đêm 4 người. Theo như tôi hỏi giá thì đây là giá rẻ nhất khu này. Đối với CanGio Resort thì theo như em tiếp tân là 450k/1 đêm 2 người (phải đặt trước), 670k/1 đêm 2 người.
Ăn uống: bạn nên mua thức ăn ở chợ Hàng Dương rồi nhờ cô bác ở đó chế biến luôn, theo như tôi thấy như vậy là rẻ nhất. Ví dụ 1kg tôm tít ở trong chợ Hàng Dương là 330k, nhưng trong khu du lịch Hàng Dương là 520k/kg. Nếu bạn làm theo cách tôi nói thì bạn sẽ chỉ tốn thêm tiền mướn ghế là 5k/ghế hoặc vào KDL Hàng Dương là 20k/ghế. Hải sản ở Cần Giờ luôn rẻ hơn các khu khác nếu có mắc thì chỉ mắc chấp nhận đc.

Re: Tư vấn ăn - nghỉ - chơi ở Cần Giờ

Sr, quên 1 chi tiết.
Nhà nghỉ Tâm Tâm cũng tương tự như nhà nghỉ Thái Dương (kế bên Thái Dương). Ban đêm ở Cần Giờ không có gì nhiều để chơi, bạn nên chuẩn bị vấn đề này. Trên đường về bạn nên thử dừa nước khu vực này xem sao, rất ngon khoảng 13k/ly, 50k/kg

MÌnh định đi VT qua cảng Cát Lái vào buổi tối, mọi người cho hỏi phà có chạy buổi tối và đường đi qua cang CÁt Lái có nguy hiểm ko, vì chạy ngang rừng cao su và đường vắng. Buổi sáng thì không sơ nhưng buổi tối thì...(NO)

@kienise: Bạn tính đi buổi tối nhưng vào lúc mấy giờ? Bạn đi với ai hay đi một mình. Kinh nghiệm từ bản thân thì nhóm tụi mình 5 người đi lúc 10h đêm đèn khu Nhơn Trạch vẩn sáng . Đi đông vẫn an toàn hơn.

Mình đi cùng gf, khoảng 7h tối khởi hành, hơi ớn đoạn rừng cao su và khu Nhơn Trạch, không biết giờ đó có đông xe qua lại ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back