What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Cho hỏi từ vũng tàu đi phan thiết có xe khách nào ko vậy? chất lượng như mai linh hay phương trang ấy ? hay là tàu cánh ngầm có tuyến ra phan thiết ko ?

Last edited by a moderator:
Gia đình mình tính ra Vũng Tàu vào cuối tuần này, đi T7 & Cn, gia đình 4 người, dự tính kỳ này ra đó tắm 3 phần mà đi chơi thì 7 phần. Rất mong được các bạn gợi ý địa điểm ăn hải sản tươi sống mà rẻ, ko cần phải vào nhà hàng) ,bánh khọt,... chổ nào dân dã càng tốt và cả địa điểm tham quan,vui chơi nữa ( địa điểm dễ đi, dễ tìm bằng xe máy, tại vì có Mẹ mình và em gái nhỏ tuổi).
Gia đình mình tính thuê xe máy để đi chơi, không biết bây giờ giá thuê xe ngoài VT ntn ? thuê tầm bao nhiêu tiền để ko bị hố ?

nếu đi từ Vũng Tàu ra LongHaibeach resort thì đi đường nào hả các bác?
Vũng Tàu bây giờ Gành Hào hết ngon rồi phải ko? VẬy ăn quán nào HS rẻ mà ngon hả các bác?

mình từ Tp.hCM tính đi VũngTàu, 2 ngày -1 đêm cho mình hỏi lịch trình như thế này được ko:
7h khởi hành đi theo hướng Cát Lái - tỉnh lộ 25B - Quốc lộ 51
9h00 tới ngã 3 giao với QL 51
10h00 thăm thiền viện Thường Chiếu
12h Tới Vũng Tàu , ăn trưa, Xuống biển Tắm
3h30 Ghé tượng Phật Bà, 5h Lên Tượng đức mẹ ngắm hoàng hôn
6h Về phòng trọ ăn tối , dạo biển đêm

Sáng ngày 2:
5h30 dậy sớm lên Ngọn Hải Đăng Ngắm Bình minh
7h30 Dạo Tp.Vũng Tàu, ăn sáng
8h30 Thăm Dinh Bảo Đại
10h Khởi hành về tp theo hướng QL 51 - Ngã 3 vũng tàu - Tp.hcm
1h - Bò sữa long thành ăn trưa
3h có mặt tại Tp.HCm

Và mình xin hỏi về 1 vài thứ:

- Có 2 option mướn phòng trc để đồ hoặc Ra biển trước tối mướn phòng sau cái nào tốt hơn
- Mình cần 1 chỗ ăn ko bị chặt chém tại VT để ăn trưa và tối, gợi ý giúp với
- Có nên ghé thêm địa điểm nào nữa không? vì mình để thời gian khá dư dả (vd: Bãi pháo cổ, Hồ Mây, và 1 số địa danh mình chưa nghĩ đến)

Crestcent ơi, mình mướn phòng để đồ rồi tắm biển chứ. để sure là có phòng, cuối tuần VT full phòng và chém dữ lắm, đến tối bạn mới lấy thì nó đưa dao ngay cổ bạn.
Nhiều người nói rồi đó, mình thường ăn Gành Hào và Tre, bạn ghé dọc Nguyễn An Ninh như mọi người chỉ thử xem rẻ hơn ko

- Có 2 option mướn phòng trc để đồ hoặc Ra biển trước tối mướn phòng sau cái nào tốt hơn
- Mình cần 1 chỗ ăn ko bị chặt chém tại VT để ăn trưa và tối, gợi ý giúp với
- Có nên ghé thêm địa điểm nào nữa không? vì mình để thời gian khá dư dả (vd: Bãi pháo cổ, Hồ Mây, và 1 số địa danh mình chưa nghĩ đến)

Bạn đi vào cuối tuần hay ngày thường. Nếu ngày thường thì chuyện ăn nghỉ không thành vấn đề. Bạn tắm biển ở đâu thì nên thuê nhà nghỉ ở đó cho tiện. Tuy nhiên bạn nên gọi điện đặt phòng trước để đề phòng bất trắc.

Các quán ở Vũng Tàu đa số ăn ngon và rẻ. Nếu ở bãi trước nên ra Gành Hào, Quán nướng Cô Nên ở đối diện cáp treo, bãi sau nên ra các quán dọc đường Thống Nhất mới: quán Gió, quán Tre, Quán Lá. Nếu ở bãi Dâu thì có quán Thành Phát.

Đi cáp treo (Hồ Mây) cần ít nhất 1 ngày để ngắm và vui chơi hết các trò của nó. Giá vé cách đây 6 tháng là 200K đã bao gồm xe điện di chuyển vào trung tâm và tất cả các trò chơi trong đó. Trò chơi thì không có gì đặc sắc còn ngắm TP thì trong lịch trình của bạn đã có 2 điểm ngắm TP rất đẹp là hải đăng và tượng chúa rồi thiết nghĩ không cần lên Hồ Mây đâu.

Có gì mail cho mình [email protected], sky phamminhdandc

Bạn có thể tham khảo thêm về một quán chặt chém tại đây

https://www.phuot.vn/threads/3551-Lang-thang-đảo-Long-Sơn

Last edited:
Rất mong được các bạn gợi ý địa điểm ăn hải sản tươi sống mà rẻ, ko cần phải vào nhà hàng) ,bánh khọt,... chổ nào dân dã càng tốt và cả địa điểm tham quan,vui chơi nữa ( địa điểm dễ đi, dễ tìm bằng xe máy, tại vì có Mẹ mình và em gái nhỏ tuổi)

Địa điểm tham quan vui chơi thì đọc hết topic này bạn có thể phác ra cho mình một chương trình cụ thể tùy vào sở thích của các thành viên trong gia đình. VT các điểm vui chơi đều ở trong tầm bán kính 5km nên rất dễ đi, dễ tìm. Bạn nên có bản đồ để tránh đi lạc.

Ăn uống dân dã thì có chợ du lịch VT ở bãi sau phía sau khách sạn Imperial. Các hàng HS nướng đã gom hết về đó. Tuy nhiên mình thấy nhà hàng hải sản ở VT giá cũng khá rẻ, chỉ có điều đồ của họ nó standard nên mình có cảm giác mắc. Bạn ra quán Thành Phát ở khu Sao Mai đồ ngon mà rẻ lắm bạn ạ. Nên kết hợp với thăm thích ca phật đài cũng ở gần đó luôn.

Giá thuê xe máy là từ 100-150K/ngày bạn nhá, tùy chất lượng xe và tài deal của bạn. Dịch vụ này cũng như nhà nghỉ bình dân giá cả ngẫu hứng lắm đó.

Vungtaubienhat ơi, tư vấn giúp mình ăn uống xung quanh Long Hải beach resort với, còn ở VT bây giờ GÀnh Hào hết ngon rồi phải ko? Cháo Bồ Câu ở Đồ Chiểu là ngon hả?

@ chuppy-princess: Gành Hào vẫn là địa chỉ tin cậy đó bạn. Có điều giờ khách đông quá nhiều khi họ có sai sót thôi. ĐC có món cháo chim bồ câu mà mình cũng chưa được thưởng thức. Mình có ăn cháo chim bồ câuơr một quán đường Thống Nhất mới cũng được quên mất tên rồi. Bên Long Hải thì mình ko rành, mình ở VT mà. Bên đó mình ít sang lắm.

Last edited:
Tôi có 1 vài kinh nghiệm cá nhân:
- Ở Vũng Tàu trước có quán bánh khọt Cây Vú Sữa ăn ngon, nhưng bây giờ có lẽ đông khách quá nên chất lượng có phần giảm sút, theo tôi là họ chiên bánh khọt chứ không phải đổ bánh khọt bằng lò đất nung nữa.
- Khách sạn ở Vũng Tàu thì tôi thường chọn ở Trung tâm nghĩ dưỡng NK785 - địa chỉ 143 Phan Chu Trinh, Vũng Tàu. Chỗ này đậu xe thoải mái, phòng mới, giá cả tốt, cách Bãi Sau vài chục mét. Hoặc khách sạn Tháng Mười, nhưng ở đây giá hơi cao, phải đặt phòng trước mới có thể có phòng vào cuối tuần.
- Ăn uống:
+ Ăn cơm tôi chọn quán cơm Lăng Ký, sạch sẽ, giá cả hợp lý
+ Buổi chiều nếu thích ăn nhậu hàng quán đến quán Vườn Xoài, có nhiều món ngon (gỏi cá mai,....), hoặc quán Bảy Cò ở 552 Trần Phú có món cá đuối ngon tuyệt
+ Buổi tối đói bụng ra chợ Vũng Tàu thì hàng quán rất nhiều (mì thẩy, bánh mì...), tha hồ ăn uống.

Trên đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân, chia sẻ cùng các bạn. Chúc các bạn có chuyến du lịch vui, tránh bị chặt chém như thông tin thường thấy trên báo đài.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back