What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Re: Cần hỏi về các địa điểm ăn uống ở Vũng Tàu

Hi bạn
Hải sản ngon thì ghé Gành Hào: giá cả chấp nhận được, nhìn ra biển.
Hay là ghé Thành Phát chỗ Làng Chài.
Khách sạn thì ghé khúc Hoàng Hoa Thám, khoảng 150k (nên xem phòng và trả giá)

Ra VT thì nhớ fai ăn bánh tiêu trên đg Đồ Chiểu nha bạn. Trên đg đó có cái rạp fim đối diện rạp fim chính là chổ bánh tiêu
Ngoài ra còn có món bánh khọt cũng ko thể bỏ wa. Có 3 chổ để ăn: 1 là Gốc Vú Sữa đg Nguyễn Trường Tộ - chổ này có tiếng nhg mún ăn thì cũng fai đợi "cả tiếng"; 2 là Cây Sung đg Hoàng Hoa Thám - ăn đc, rẻ hơn GVS nhưng con tôm cũng nhỏ hơn; 3 là Bà Hai ( hay j đó đại loại vậy, mình ko nhớ rõ) đg Trần Đồng - phục vụ nhanh, ngon. Còn 1wan nữa trên đg Lý Thường Kiệt nhg mình chưa thử nên chưa dám joi thiệu.

có 1 quán bánh khọt trên đường Bà Triệu nữa, ăn hải sản anh ăn ở Gành Hào được cảnh đẹp, nhưng đồ ăn ko phải là rẻ. Quán Thành Phát rẻ hơn nhưng cảnh ko đẹp. Ở đường Thống Nhất có quán Đông Hải ăn hải sản ở đó cũng đc, đúng giá. Muốn vừa ngon vừa rẻ anh ra chợ mua đồ rồi cầm theo nồi niêu xoong chảo ra bờ biển ngồi ăn là vừa ngon vừa rẻ, =))

Cả nhà giúp mình với!
Mình đang là sinh viên thực tập. công ty bảo mình thiết kế tour vũng tàu 1 ngày cho các em học sinh lớp 8 (40 bạn) nên mình cần sự giúp đỡ của cả nhà về:
Giá vé tham quan KDL Biển Đông, Nghinh Phong, Bạch Dinh, Trại Bò Sữa. Hay chỗ nào free tiền vé tham quan cho các e.
Nếu ngủ lại 1 đêm thì nên ngủ ở đâu cho rẽ nhưng an toàn.
thank cả nhà! yahoo: ducachxa

Hi cả nhà,
Mình ở ngoài Hn , đầu tháng 6 mình bay vào sài gòn Nghe nhiều về Vũng tàu mà 2 lần trc ko đi dc. Do thời gian mình ko có nhiều mình muốn đi Vũng Tàu trong ngày đi những chỗ chính thui ah.
Bạn nào đi rùi chia sẻ mình kinh nghiệm đi lại và những điểm nên đi ở Vũng Tàu nhé.
Tks các bạn

Cả nhà giúp mình với!
Mình đang là sinh viên thực tập. công ty bảo mình thiết kế tour vũng tàu 1 ngày cho các em học sinh lớp 8 (40 bạn) nên mình cần sự giúp đỡ của cả nhà về:
Giá vé tham quan KDL Biển Đông, Nghinh Phong, Bạch Dinh, Trại Bò Sữa. Hay chỗ nào free tiền vé tham quan cho các e.

free tiền vé thì có ngọn hải đăng đó, chỉ có gửi xe máy 4k thui.

Cả nhà giúp mình với!

Các chỗ du lịch free ở VT:
Lên tượng chúa dang tay, cảnh quan rất đẹp. Đây là địa điểm có lẽ đẹp nhất để ngắm cảnh VT. So với Hải Đăng thì lên tượng chúa dang tay phải leo nhiều hơn nhưng mùa này hai bên đường đi đầy hoa, rất lãng mạn. Bạn nên đóng góp vào thùng quỹ bảo trì công trình tối thiểu 5K/người.
Hải Đăng VT, cũng là một địa điểm ngắm TPVT đẹp. Xe ô tô có thể leo lên đỉnh được. Free 100%.
Bạch Dinh vé vào cổng 5K/người. Trẻ em hình như 3K ?
Thích ca phật đài: free.
Đình làng Thắng Tam: lưu giữ xương cá voi. (Lăng ông Nam Hải)
Ngủ đêm thì bạn nên nói rõ là mọi người mang theo túi ngủ hay ngủ khách sạn/nhà nghỉ để mội người biết còn tư vấn ?
Chúc vui.

Cám ơn bạn nhiều nha!
Ngủ nhà nghỉ hay khách sạn bình dân á các bạn ơi! Khoảng 40 người!
Tắm biển thì mình chọn tắm trong khu du lịch Biển Đông (đường Thùy Vân) có được không bạn? giá cả thế nào nhỉ? Hay có thể tắm bãi nào tốt hơn.
Bạch Dinh thì ngây mặt tiền đâu cần phải leo núi đúng không bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back