What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Xin hướng dẫn về Bình Châu - Vũng Tàu

Chào các anh, chị
Em ở Bình Dương đang có dự định đi Bình Châu, Vũng Tàu bằng xe máy (tay ga) cùng với bà xã và con nhỏ vào ngày 7-8/01/2012. Em chưa đi Bình Châu lần nào và chạy xe khá chậm nên đang phân vân giữa 2 option:
- Option 1: 9 giờ sáng ngày 7/01/2012, đi từ Bình Dương ra Bình Châu - Hồ Cốc chơi và thuê khách sạn nghỉ đêm tại đây. Sáng 8/01 về ghé Long Hải, leo núi Minh Đạm, sau đó về Vũng Tàu chơi đến khoảng 3 giờ thì về Bình Dương. Cho em hỏi thông tin về khách sạn, giá cả và điểm ăn chơi tại Bình Châu, Hồ Cốc, Long Hải.
- Option 2: 9 giờ sáng ngày 7/01/2012, đi từ Bình Dương ra Vũng Tàu chơi và thuê khách sạn nghỉ đêm tại đây. Sáng 8/01 qua ghé Long Hải, leo núi Minh Đạm, sau đó đi Bình Châu chơi đến khoảng 3 giờ thì về Bình Dương.
Xin các anh chị dành chút thời gian tư vấn cho em ! Em cảm ơn tất cả ạ !

Re: Xin hướng dẫn về Bình Châu - Vũng Tàu

Chào các anh, chị
Em ở Bình Dương đang có dự định đi Bình Châu, Vũng Tàu bằng xe máy (tay ga) cùng với bà xã và con nhỏ vào ngày 7-8/01/2012. Em chưa đi Bình Châu lần nào và chạy xe khá chậm nên đang phân vân giữa 2 option:
- Option 1: 9 giờ sáng ngày 7/01/2012, đi từ Bình Dương ra Bình Châu - Hồ Cốc chơi và thuê khách sạn nghỉ đêm tại đây. Sáng 8/01 về ghé Long Hải, leo núi Minh Đạm, sau đó về Vũng Tàu chơi đến khoảng 3 giờ thì về Bình Dương. Cho em hỏi thông tin về khách sạn, giá cả và điểm ăn chơi tại Bình Châu, Hồ Cốc, Long Hải.
- Option 2: 9 giờ sáng ngày 7/01/2012, đi từ Bình Dương ra Vũng Tàu chơi và thuê khách sạn nghỉ đêm tại đây. Sáng 8/01 qua ghé Long Hải, leo núi Minh Đạm, sau đó đi Bình Châu chơi đến khoảng 3 giờ thì về Bình Dương.
Xin các anh chị dành chút thời gian tư vấn cho em ! Em cảm ơn tất cả ạ !

Chào Anh!
Em nghĩ nếu anh muốn thư giản và tránh ồn ào thì nên chọn Option 1 Còn thích náo nhiệt về đêm thì Option 2. Trong cả hai lựa chọn anh cũng nên đi sớm để tránh tình trạng nắng và tới địch trễ + mệt mỏi không có thời gian nghỉ trưa ---> không chơi được nhiều
Option 2 thì ngày 8/01 anh phải di chuyển hơi vất vả vì đoạn đường từ Vũng Tàu đến Binh Châu cũng tầm 50km, thêm 150km đường về nữa, nên thời gian chơi là không được nhiều
Theo em anh nên chọn Option 1 nếu muốn đi Bình Châu
Còn Option 1 thì anh có thể thuê khách sạn tại hai điểm đó là Hồ Cốc và Bình Châu. Nếu dư dả tiền bạc thì tại Hồ Cốc cũng có nhiều Resort ven biển, Bình Châu thì có hệ thống khách sạn trong đó. Còn nếu tiết kiệm thì nên thuê khách sạn Vên Vên tại Hồ Cốc (giá khoảng 300k) hoặc các khách sạn tại thị xã Bình Châu (giá mềm hơn). Ăn uống thì em không rành, đi thường chạy xe ra Bình Châu ăn xong rồi về, nhưng tối đường đi vắng lắm hix.
Anh có thể tham khảo lịch trình như sau: 7/01 khởi hành, đến Hồ Cốc nhận phòng, nghỉ ngơi, sau đó đi Bình Châu cách 15km chơi, đến chiều về theo đường ven biển, ghé các bãi biển hoang sơ tại đó. 08/01 tắm biển, trả phòng, trên đường về ghé núi Minh Đạm, hoặc qua Vũng Tàu chơi, trên đường về có thời gian nên ghé Suối tiên hoặc suối đá Núi Dinh (Theo hướng về qua cổng chào bà Rịa khoảng 3 4 km hỏi đường vào)
Chúc gia đình ANh Chị có một chuyến đi vui vẻ!!!!

Re: Xin hướng dẫn về Bình Châu - Vũng Tàu

Anh có thể tham khảo lịch trình như sau: 7/01 khởi hành, đến Hồ Cốc nhận phòng, nghỉ ngơi, sau đó đi Bình Châu cách 15km chơi, đến chiều về theo đường ven biển, ghé các bãi biển hoang sơ tại đó. 08/01 tắm biển, trả phòng, trên đường về ghé núi Minh Đạm, hoặc qua Vũng Tàu chơi, trên đường về có thời gian nên ghé Suối tiên hoặc suối đá Núi Dinh (Theo hướng về qua cổng chào bà Rịa khoảng 3 4 km hỏi đường vào)
Chúc gia đình ANh Chị có một chuyến đi vui vẻ!!!!

Anh catbui0312 tranh thủ ngày đầu xuất phát rất sớm, sẽ tốt hơn. Theo lịch trình của bạn passion90 là ổn. Vấn đề là anh ngủ ở đâu. Nếu cố chạy ngày đầu về đc Vũng Tàu ngủ là ok nhất, hôm sau chơi cáp treo hay tắm biển, thong thả hơn. Tối ở Vũng Tàu cũng có chỗ đi vòng vòng.

Ngày 1: Thủ Dầu Một - {51} - Bà Rịa - {55} - KDL Suối nước nóng Bình Châu - trở ra đường Ven Biển - Hồ Cốc - tiếp ven biển - Long Hải - cầu Cửa Lấp - Vũng Tàu. 221km

http://ridewithgps.com/routes/868907

Ở Bình Châu thì tắm, ngâm chân, ăn trứng, ... bây giờ đã vé vào cổng rồi vô trong chơi cái gì cũng phải trả tiền tiếp. Giá phòng thì quá cao, ngủ lại cũng kô có gì chơi.

Ở Hồ Cốc thì anh chị ăn hải sản giá rẻ chứ không tắm biển được. Ra thuê 2 cái ghế nhưng không gọi đồ của quán, mà đi qua mấy bà bán, trả giá kịch liệt, xong trả thêm vài chục cho mấy bả luộc + nướng. Bia mua của quán --> dzô.

Ở Vũng Tàu thì vô mấy ks ven biển nếu thích "ven biển" giá tầm ngoài 350K, chịu khó chạy chút vô phường 6, phường 7 tìm phòng trọ rẻ hơn, chỉ gần 200K.

Ngày 2: thong dong ...

---------------

Viết tới đây, em lại nghĩ ra PA2 là đi ngược lại.

Ngày 1 - thong dong ra Vũng Tàu chơi, tối ngủ Vũng Tàu,

Ngày 2 - sáng xuất phát tầm 6h. Như vậy ăn đồ ở Hồ Cốc cũng tươi rói, mà vô Bình Châu cũng ổn.

Ngoài QL 51, tất cả cung đường đều đẹp, rộng và vắng xe.

Em cũng nghĩ như anh Trantin84, anh nên đi sớm từ 5h30 ~ 6h chạy thong thả vừa tránh nắng cho mấy em, lại đỡ mệt vì ít xe.
Ngày đầu đến Vũng Tàu tắm biển, vui chơi đến sáng ngày thứ 2 thì trở ra Hồ Cốc, Bình Châu theo đường Đèo Nước Ngọt, nhiều cảnh đẹp ven đường, lại ít xe :D
Ở Vũng Tàu thì thuê khách sạn trong đường Phó Đức Chính, em ở đó vài lần, anh nhớ trả giá phòng nhé! Tầm 150k ~ 200k là ok.
Chúc anh có chuyến nghỉ dưỡng vui vẻ.

Anh catbui0312 chở theo bà xã và con nhỏ thì không nên đi nhiều quá vì như vậy sẽ mệt và không được nghỉ ngơi nhiều. Nếu đi theo option 1 thì bỏ VT luôn chạy xe mấy h xuống VT rồi ở lại 3h mất công mà VT đặc biệt buổi tối mới đẹp. Còn đi theo option 2 thì nghỉ lại 1 đêm ở Long Hải hay Lộc An rồi hãy về. Anh chỉ nên chọn đi 1 trong 2 tuyến đường thôi vì ở Long Hải-Bình Châu hay VT đều có biển same same nhau đi 2 nơi 1 lúc làm chi.
Vũng tàu có rất nhiều KS và guesthouse nếu đi vào cuối tuần thì ở KS 2-3 sao cho sướng vì giá của guesthouse gần biển họ cũng hét lên bằng đó. Muốn tìm guesthouse rẻ thì phải vào sâu hơn 1 chút, ở đây mình có 1 địa chỉ giá chừng 150-200k (kô nâng giá cuối tuần) Hotel Hoàng Kim Hy 209/54 Bình Giã P8 tel 064.3582287 HP 0979793712 nhớ gọi trước cho chắc.

Mình cũng vừa long nhong VT về....lúc đầu cũng tính đi Bình Châu + Long Hải....mà mất 1 buổi tìm hiểu online thì thấy BC + LH không có gì đặc biệt...có thể gọi là chán.
Trước khi đến VT thì mình có tạt ngang wa Long Hải nhưng thấy chán lắm. Mà sắp tới lễ hội Dinh Cô nên thấy người ta trang hoàng cũng nhiều...
1 chút lời khuyên....cảm ơn bạn đã đọc

Hỗ trợ kỹ năng phượt - Du lịch tập thể?! HELP

Mọi người ơi, trong lúc tìm một số thông tin về Du Lịch và Cắm trại, Phượt thì mình tìm thấy diễn đàn Phuot.vn, mọi người cho em hỏi một số thứ nhé
Em đang sắp tổ chức một chuyến du lịch sinh thái và kỹ năng ở Vũng Tàu cho các bạn trong lớp (Khoảng 30 thành viên), trong vòng 3 ngày 2 đêm, vậy thì:
1. Chỗ nào ở Vũng Tàu có thể tổ chức được
2. Vấn đề Ăn, Ngủ, Nghỉ... nên sắp xếp thế nào (để tiết kiệm chi phí, đảm bảo sức khỏe, an ninh)
3. Về mặt An toàn, Vũng tàu thế nào
4. Các địa điểm vui chơi cho Đoàn?
5. Kinh phí 600K/ người (từ HCM) thì liệu có đủ không

Rất mong mọi người sẽ có ý kiến đóng góp cho em?
Chân thành cảm ơn diễn đàn

Re: Hỗ trợ kỹ năng phượt - Du lịch tập thể?! HELP

Chào bạn, cho mình hỏi thêm là 1 đoàn (30 bạn) đi bằng phường tiện gì ? Nếu đi 3 ngày 2 đêm thì thời gian hợp lí.
Nếu kinh phí các bạn vỏn vẹn 600k/ng thì nên cắm trại chứ ở KS là hết tiền để làm việc khác. Lều bạt các bạn có thể mang theo hoặc thuê. Chỗ cho các bạn cắm trại ở KDL Biển Đông (Bãi Sau ) hoặc các bạn có thể nhờ dân địa phương đễ nắm chác về giá cả và đất cắm trại.

Về mặt ăn uống các bạn có thể mang theo đồ hộp, đồ chế biến sẵn từ nhà mang theo. Nếo có điều kiện thì bạn có thể phân công mỗi người mang 1 ít đồ sống + nồi nêu xông chảo + bếp mini đễ tiết kiệm chi phí cho đoàn cũng như từng cá nhân.
An ninh các bạn đã thuê được đất trong KDL thì không cần phải lo còn ngược lại, ban đêm bạn có thể phân công ca trực cho các thành viên, và nhớ sắp xếp ca cho hợp lí để các thành viên không quá mệt mõi dẫn đến ngủ quên hoặc không có năng lượng cho ngày tiếp theo.
Bạn có thể tắm ngay tại Bãi Sau, và cần phải dành 10-15p quan sát biển trước khi ra tắm. An toàn là trên hết.

Địa điểm vui chơi, buổi tối các bạn có thể mướn xe đạp đôi (8-15k/h) or đi bộ tập thể :D ra Bãi Trước để uống Coffee Ocáp,View đẹp nhìn ra Bến Đá. Giá cả giao động từ 20-45k nhưng bù lại là gió biển lồng lộng và ngắm tàu thuyền ban đêm rất thích. Leo núi chúa KiTô ( Không tốn tiền vé, chỉ tốn tiền Nước :)) ) và nếu đoàn thích mạo hiểm các bạn có thể hỏi thăm dân bản địa đường mòn lên núi. Thích yên bình hay chụp hình các bạn có thể xuống Bãi Dâu.
Nếu các bạn cố gắng về mặt tài chính thì 800-1tr là rất hợp lí. Thân!
Nhớ chụp hình và viết Hồi ức khi về nha bạn.
Chúc bạn có chuyên đi an toàn và vui vẻ. Mọi chi tiết thắc mắc thêm bạn có thể call cho mình vào số 099-357-1476.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back