What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Re: Xin chia se kinh nghiệm SG->VT->LH->Bình CHâu

Đợt rồi mình đi BC - VT 2 ngày, chuyến đi rất là okie.
MÌnh thì nghỉ đêm ở VT cho nên sáng đi BC trước. Xuất phát lúc 6h tại SG, đi qua Bà Rịa nhắm QL 55 xuống BC là gần 9h, chơi loanh quanh đến 11h trưa chạy ra biển Hồ Cốc. Các bạn mún nghỉ đêm thì ngay khu du lịch Hồ Cốc có phòng bình dân luôn, phòng nằm trên bãi biển nên rất là mát mẻ nhé :D

Tầm xế chiều lên xxe chạy theo đường dọc biển về đến VT là 4h. Nghỉ ngơi, xem đua chó, ăn nhậu, vô bar phê pha rồi lại kéo ra biển nhậu bạch tuộc nướng đến khuya. Ngày hôm sau dậy sớm ngắm mặt trời mọc ở ngọn Hải Đăng, làm mấy dĩa bánh khọt Bà Hai, ra cafe O Cáp, leo tượng chúa. Đến trưa ghé lẩu Trận làm nồi cá đuối rồi tàn tàn về SG => chuyến đi mỹ mãn :D

Mình thì thích nghỉ đêm ở VT vì có nhiều hoạt động vui chơi nhẩy múa hơn, còn không thì nghỉ ở Hồ Cốc thích hợp cho bạn nào muốn yên tĩnh, hoặc đi trại dã ngoại, chứ BC thì hơi chán, bn đêm không có gì chơi cả.

Hôm trước có xin bảng giá phòng ở Hồ Cốc mà quăng đâu mất rùi, tìm lại đc mình sẽ scan up lên để anh em tham khảo :D

Re: các bác ơi cho em hỏi về Biển!!!

em đang cần làm một album chụp ở biển, cần một khu biển vắng, có rừng dương và gềnh đá, có thể thấy được mặt trời mọc và lặn, có chổ ngủ lại đêm! theo các bác thì biển nào là phù hợp cho em ạ? em chỉ có thể đi gần như xung quanh long hải, hồ cốc, hồ tràm hay vũng tàu thôi ạ!
mong các bác giúp đỡ! em cảm ơn nhiều!!!!

Bạn đến Cửa Lấp ở Vũng Tàu (nằm trên đường 3/2) khu đó có đồi cát và rừng dương. Nhưng kg có chỗ ngủ đâu or chịu khó canh mấy Bác đi câu đêm ngoài biển mà bám theo thì an toàn nếu bạn muốn ngủ lại đêm ở đó.

Chào mọi người mình đi cuối tuần này như sau
Trưa 7-1 (thứ 6) xuất phát từ TPHCM rồi chiều tối 8-1 (thứ 7) về

giờ mình đang phân vân nhu sau:
1 là mình sẽ ghé lại bà rịa tìm khách sạn or nhà nghỉ để đồ lại rồi đi vũng tàu chơi tối rồi khuya về lại bà rịa ngủ sáng đi long hải rồi đi bình châu trưa về lại bà rịa nghỉ chiều muốn thì vô vũng tàu chơi tý rồi về lại tphcm

2 là đi thẳng tới vũng tàu ở đó rồi chơi bời gì tới tầm 9 10h hôm sau đi qua long hải bình châu luôn (cái này thì hơi mệt vụ phải đem đồ theo để về luôn và không được nghỉ trưa)

Mọi người thấy 2 phương án trên phương án nào tối ưu hơn?
Nếu ở Bà Rịa thì có hotel motel nào giá sinh viên mà sạch sẽ không ?
Còn ở VT thì không biết tối t6 có phòng không nữa :( mình nghĩ tuần này chắc vắng vì mọi người mới đi chơi tết tây rồi nên tuần này nghỉ mệt :D
Ngoài ra mọi người tư vấn giúp vụ ăn hải sản luôn ^^

BR thì ko thiếu phòng nghĩ.Galaxy là tốt nhất,nhưng ko biết giá cả sao.
1 thì hơi bất tiện,nhưng lưu trú sẻ rẻ hơn và time thư thã.Giá phòng ở Vt thì trên trời dưới đất.
Tiếc là T7 phải lên tp,ko thì hú tui,tui ở BR ra đi chung ^^

Chào mọi người mình đi cuối tuần này như sau
Trưa 7-1 (thứ 6) xuất phát từ TPHCM rồi chiều tối 8-1 (thứ 7) về

giờ mình đang phân vân nhu sau:
1 là mình sẽ ghé lại bà rịa tìm khách sạn or nhà nghỉ để đồ lại rồi đi vũng tàu chơi tối rồi khuya về lại bà rịa ngủ sáng đi long hải rồi đi bình châu trưa về lại bà rịa nghỉ chiều muốn thì vô vũng tàu chơi tý rồi về lại tphcm

2 là đi thẳng tới vũng tàu ở đó rồi chơi bời gì tới tầm 9 10h hôm sau đi qua long hải bình châu luôn (cái này thì hơi mệt vụ phải đem đồ theo để về luôn và không được nghỉ trưa)

Mọi người thấy 2 phương án trên phương án nào tối ưu hơn?
Nếu ở Bà Rịa thì có hotel motel nào giá sinh viên mà sạch sẽ không ?
Còn ở VT thì không biết tối t6 có phòng không nữa :( mình nghĩ tuần này chắc vắng vì mọi người mới đi chơi tết tây rồi nên tuần này nghỉ mệt :D
Ngoài ra mọi người tư vấn giúp vụ ăn hải sản luôn ^^

Chào bạn, theo ý kiến của mình, thì tốt nhất bạn xuất phát từ tp HCM sớm một chút rồi ghé qua long hải- hồ cốc- bình châu chơi luôn sau đó chiều mới xuất phát về Tp Vũng Tàu thuê nhà trọ nghỉ tối và vui chơi tại đó, sáng hôm sau đi tham quan, ăn bánh khọt.. rồi chiều xuất phát về tp HCM
Đồ hải sản bạn có thể ăn tại biển Hồ Cốc hoặc Long Hải thì rẻ hơn bên Vũng Tàu tuy nhiên giá cả cũng không chênh lệch là mấy hihih.. Nhớ trả giá nhé !! ở bên Long Hải và Hồ Cốc hay cân đểu nhớ cẩn thận.
Quê mình ở Vũng Tàu đây, bạn có thể mướn phòng trọ chỗ khu vực đường Hoàng Hoa Thám giá khoảng 150-200 cho 12 tiếng, hoặc hệ thống Khách sạn Sơn Thịnh 24 tiếng giá 290 ngay bãi Thùy Vân. Ban đi 2 ngày 1 đêm thì nên mang đồ vừa đủ thôi mình gói gọn 1 ba lô cho bạn gái đeo phía sau và 1 balo nhỏ bỏ trước là đồ vô tư.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Du lịch Lộc An, cần tư vấn

Tình hình là trong tháng mình định làm 1 chuyến du lịch đến Lộc An bằng xe máy nhưng hiện giờ thông tin còn mù mịt quá...
-Đường đi? Mình định đi đường qua phà cát lái nghe nói ngắn hơn được 20km, nhưng lại nghe nói vắng và bụi :( Mọi người hướng dẫn chi tiết, chưa đi lần nào, mù tịt :(
-Chơi gì? Ngoài tắm biển còn gì để chơi, nghe nói có núi Minh Đạm, đồi cát,... nằm ở chỗ nào?
-Ăn gì? Đi biển tất nhiên là kiếm hải sản ăn rồi...kinh phí có giới hạn nhé:))
-Ở đâu? Mình nghe nói ks Thanh Phong cũng ổn, ai đi rồi cho ý kiến, update giá cả nữa, còn chỗ nào khác?
Mong mọi người giúp đỡ, mình mới đi lần đầu...

Re: Du lịch Lộc An, cần tư vấn

Hi bạn,
Lộc An thì chỉ đi tắm biển thôi, vì biển ở đây còn hoang sơ chưa có dấu tích của các loại dịch vụ chụp giựt như ở Vũng Tàu. Mình đi Lộc An nhiều lần nhưng chưa từng leo núi Minh Đạm và đồi cát vì nghe nói chẳng có gì đẹp để chơi ở đó.

Đường đi qua Phà Cát lái đúng là ngắn hơn, tuy nhiên có một đoạn hiện đang làm đường khoảng 1km nên hơi bụi, nhưng bù lại đoạn từ SG đến Phà và đoạn rừng cao su thì rất tốt. Nếu bạn đi xe máy thì đi đường này an toàn hơn.

1) Trung tâm SG - Phà Cát Lái, qua phà chạy khoảng 1km bạn hỏi dần người đi đường lối ra Khu Công Nghiệp Nhơn Trạch.
(nên nhớ là khi gặp ngã 3 lớn bạn phải hỏi đường, đoạn này rất nhiều ngã 3)

2) Đến Khu Công Nghiệp Nhơn Trạch bạn cứ hỏi tiếp đường ra Quốc Lộ 51 đi Vũng Tàu (cuối đường rẽ phải ra quốc lộ).
chạy thẳng đến khi bạn gặp cổng chào Bà Rịa Vũng Tàu rất to thì rẽ vào lối cổng chào í.

3) Khi rẽ vào đường này bạn cứ chạy thẳng gặp ngã 3 đường đi Long Hải và Lộc An, rẽ trái vào đường đi Lộc An, bạn tiếp tục đi thẳng sẽ thấy các bảng hướng dẫn đường đi vào Lộc An Resort, đó là trung tâm của Lộc An.

Ở Lộc An có resort sinh thái Lộc An mà tôi thường đến là có dịch vụ đầy đủ nhất, bạn có thể tham khảo dịch vụ và đường đi đến nơi này trong website http://www.locanresort.com/index.php?do=page&id=3

Cuối tuần này tôi cũng đi cùng một nhóm bạn đến Lộc An, sẽ update thông tin thêm, bạn có thể add nick Yahoo "hhuong_29", để chat. Chúc bạn có một chuyến đi vui.

Về cách chỉ đường của bạn Labo tớ góp ý thêm chút để trọn vẹn hơn cho cung đường.

Khi qua phà Cát Lái, bạn cứ chạy thẳng, đường làm xong rồi nên chạy băng băng luôn, bạn cứ chạy và qua 1 cây cầu, qua luôn ngã 3 thứ nhất, chạy tới ngã 3 thứ 2 thì quẹo phải, bạn chạy tiếp khoảng 500 thì ngó bên tay trái có chổ bán Phở Bò ăn rất ngon và rẻ nữa giá 20k/tô ( người ta ăn rất đông). Chạy hết đường quẹo tay trái chạy thêm 1.5km nữa là tới ngã 4 bạn quẹo trái. Đường này đang làm nên khó bụi mịt mù, vừa chạy qua cây xăng thì bên tay phải của bạn có đường 25B và cứ vào 25B mà chạy thẳng qua bùng binh luôn, cứ chạy thẳng qua các khu công nghiệp Nhơn Trạch sẽ ra được QL 51 đi Vũng Tàu.

Chạy thêm khoảng 40km ( không rỏ số km) bạn sẽ tới ngã 3 Bà Rịa, quẹo vô Cổng chào Bà Rịa và đi theo cách hướng dẫn của bạn Labo.

Chút thông tin về Lộc An, hy vọng sự thật không làm nhụt chí các bạn:

- Từ khi đường ven biển QL55 mở ra, cắt ngang và biến Locanresort bé xíu trở thành nhà mặt tiền với bề ngang không hơn 12m!
- Cái đầm tuyệt đẹp sau lưng khu resort năm nào còn hoang sơ lãng mạn thì giờ đây đã ô nhiễm kha khá!
- Hàng dương bên kia mé biển cao tắp đã bị bão số 5 năm nào bẻ ngang chưa biết bao giờ hồi phục!
- Không khí lãng mạn ấm cúng của Locanresort trước đây đầy ắp tiếng piano và nến đã bị tiếng xe đủ loại phá đám!!

Các bạn hơi trễ khi đi Lộc An!

Post cái bản đồ cho bạn dễ hình dung hơn:

Nếu du lịch tiết kiệm thì trước khi đến Lộc An Resort bạn có thể ghé qua ăn hải sản ở bè hào Đực Nhỏ:

Hoặc sáng sớm hôm sau mua hải sản tại cảng cá Lộc An hoặc xuống bãi biển mua trực tiếp của dân chài vừa kéo lưới vào (họ đi từ 3g sáng, nhớ trả giá mạnh miệng vào).

Một số điểm thăm qua khác như Khu di tích núi Minh Đạm, vào uống cafe ở Hồ Tràm Osaka...

Lộc An resort có thể hết phòng, bạn hãy qua nhà nghỉ Thanh Phong đối diện cổng LAR để thuê phòng, giá cả khá rẻ, dịch vụ tương đương, phòng ốc mới xây & quan trọng là ... cô chủ KS tên Hiền khá xinh đẹp :D

Chúc bạn có 1 chuyến đi thú vị & an toàn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back