What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Re: Đi Vũng Tàu

Bạn nên tắm ở biển đông cổng số 2, đó la bãi tắm của ngưởi nước ngoài nên rất sạch sẽ nhưng không mắc đâu, mình toàn tắm ở bãi này. Nêu muốn mua những thứ linh tinh như nước đá, trái cây... bạn nên chịu khó đi vào thành phố mà mua rẻ hơn tất nhiều( quẹo phải ngay ngã ba của khách san Thùy Vân đó bạn mình quên tên đường rùi), chạy thẳng đường này sẽ thấy đường Nguyễn Trường Tộ, quẹo trái sẽ thấy bánh khọt cây vú sữa ngay.

Re: Đi Vũng Tàu

Ngày mai .Chủ nhật 20/2 ,Gia đình tôi đi Vũng tàu chơi 1 ngày ,Dự kiến 5h xuất phát 8h đến V T .Ngắm ,tắm biển ,ăn chơi, thăm thú,nghỉ ngơi,,, bữa trưa tự túc ,Chiều khoảng 16h nhậu hải sản...18h lên xe về S G .À quên mình đi bằng xe máy,4xe 8 người có một chiến sĩ gần 3 tuổi .V T mình đã đi mấy lần nhưng chỉ hai vợ chồng .Nay cả gia đình ,nên muốn đi có bài bản một chút.
Nơi nào ăn - Ngon ,rẻ (Đi bụi mà )? nơi nào chơi? - không nên bỏ qua -Buổi trưa nên nghỉ ở đâu có bóng cây mát có thể trải bạt ,mắc võng nghỉ trưa,Tôi mong được các bạn nhà Phượt góp ý. Thanks
P/S Các bạn đi Cam với mình đợt sau tết có bạn nào rảnh mời đi chung cho vui nhé !!! Thân .
Biển ở Vt thì thấy chỗ nào cũng như nhau.Nếu có khả năng thì vào bãi biển của Imperial.Giá vé là 10USD/pax,trẻ em thì nữa vé hoặc free,tùy khả năng thương lượng(lúc còn làm trẻ em vô em cho free hết,có quản lý thì em mới charge :D).Còn không thì vào Con Sò Vàng hoặc bãi của DIC Star
Tối về ghé vào thị xã Bà Rịa ăn cũng được ^^

Hi!
Ngoài những món đặc trưng fải thử ở VT, thì các pác có thể vào Coop Mart VT to đùng mua mọi thứ, bảo đảm giá niêm yết k bị chặt chém + kmãi máy lạnh fè fè lun

Mọi người cho em hỏi giá cả dịch vụ ở KDL Hồ Cốc ra sao vậy ạ? ...với lại vào dịp 30/4 thì giá cả có thay đổi nhiều ko mọi ng?...30/4 này em và mấy ng bạn dự định đi Phước Hải --> Bình Châu và ngủ lại 1 đêm ở gần khu Hồ Cốc...ngoài KDL Hồ Cốc thì còn bãi tắm nào giá rẻ rẻ chút ko mọi ng??...em cám ơm trước :)

Last edited by a moderator:
Hỏi đường đi từ Sài Gòn-Vũng Tàu không theo QL51.

Tình hình vào cuối tháng 7 em có một chuyến đi ra nhà đứa bạn "chơi bời" tại Vũng Tàu 3 ngày. Từ Sài Gòn chạy xe máy ra Vũng Tàu theo QL1-QL51 đã nhiều quá rồi, nay em muốn đi theo đường từ cầu Sài Gòn-Phà Cát Lái-Vũng Tàu. Em chưa đi đường này bao giờ, nên nhờ các anh chị đã đi rồi chỉ đường giúp em. Đi đường này mất bao nhiêu thời gian (em chạy đường xa trung bình 65-70km/h)? Em xuất phát đi từ quận 11 lúc 5:30 pm.
Cảm ơn.

Last edited:
Re: Hỏi đường đi từ Sài Gòn-Vũng Tàu không theo QL51.

Bạn không muốn qua QL1 và QL51 thì đó là cách đi đúng đấy chứ.
Mình đã từng đi như vầy:

SG - Phà Cát Lái - Nhơn Trạch - TL769 - Cẩm Đường - Cẩm Mỹ - rẽ phải vào QL56 - Ngãi Giao - Xà Bang - Long Hải. Tới Long Hải chơi chút rồi lượn về Vũng Tàu.

Còn nếu không thích đi hướng Cẩm Mỹ (QL56) thì đi hướng này: SG - Phà Bình Khánh - Cần Giờ - Phà Tắc Suất qua Vũng Tàu. Đi cung này thì lưu ý: phà chạy lúc 10h, nên xuất phát và tính toán sao cho tới bến phà trước 10h nhé. Giá phà: người đi 25k, xe 30k, bốc vác xe lên phà 30k mỗi đầu bến.

Bạn nên dùng www.vietbando.com để biết rõ hơn lộ trình và chiều dài từng chặng để tính giờ cho hợp lý.

Ô hô, có cung đường mình định đi đây. Giữa tháng 7 xuất phát từ Cần Thơ, đi Vũng Tàu. Nghiên cứu kỹ cung đường này. Ở 1 đêm rồi đi tiếp đường dọc biển ra Phan Thiết. Come on...

Mình đã từng đi như vầy:

SG - Phà Cát Lái - Nhơn Trạch - TL769 - Cẩm Đường - Cẩm Mỹ - rẽ phải vào QL56 - Ngãi Giao - Xà Bang - Long Hải. Tới Long Hải chơi chút rồi lượn về Vũng Tàu.

Còn nếu không thích đi hướng Cẩm Mỹ (QL56) thì đi hướng này: SG - Phà Bình Khánh - Cần Giờ - Phà Tắc Suất qua Vũng Tàu. Đi cung này thì lưu ý: phà chạy lúc 10h, nên xuất phát và tính toán sao cho tới bến phà trước 10h nhé. Giá phà: người đi 25k, xe 30k, bốc vác xe lên phà 30k mỗi đầu bến.

Bạn nên dùng www.vietbando.com để biết rõ hơn lộ trình và chiều dài từng chặng để tính giờ cho hợp lý.

Cung này chuẩn không cần chỉnh....

Mình góp thêm là đoạn đường qua phà thuộc điạ phận Đồng Nai thì khá là xấu vì đường họ đang làm, bụi. Bạn tránh đi qua tầm 4-7h tối vì kẹt xe, rồi tránh hôm nào trời mưa, đi chen chúc nhau.

Mình đã từng đi như vầy:

Cung Cát Lái này thì đường sá tốt, mình vừa cùng đám bạn đi hồi 30/6, chỉ có 1 số đoạn còn hơi xấu, tới quốc lộ 51 đoạn đến Bà rịa 40% đường xấu và rất xấu, từ bà rịa hướng về tp.HCM cũng vậy; đoạn từ Bà rịa đến VT thì ok, đường tốt, chúc bạn có chuyến đi vui vẻ:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back