What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Xin giúp tư vấn về tuyến đường Sài Gòn - Cần Giờ - Vũng Tàu

Tình hình là mình sắp tổ chức cho nhóm bạn (độ khoảng 10-15 người) đi chơi hè vào tháng 7 này, dự tính là sẽ đi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm, đi vào ngày thường, tính là đi xe máy thẳng ra ngoài đó nhưng có nhiều bạn không chạy xe đi xa được nên phải tính phương án khác, mình nghe nói là có tàu đi từ Cần Giờ đến thẳng Vũng Tàu, có thể đem xe máy theo được, thấy đi tàu vậy cũng thú vị hơn là ngồi xe khách ra đó, sẵn có xe máy chạy luôn khỏi cần phải tốn tiền mướn. Bạn nào đã từng đi như vầy rồi có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mình được không, từ thành phố (chính xác là từ cầu Chánh Hưng, quận 8) thì đi đường nào đến bến tàu ở Cần Giờ, giờ giấc tàu chạy, giá cả đi tàu như thế nào?
Nhân tiện các bạn cho mình hỏi thông tin một vài khách sạn giá rẻ cũng như những chỗ đặt cơm phần (rẻ rẻ) ở đó nghe? (do tổ chức đi tập thể, có nhiều bạn không có nhiều khả năng tài chính nên mình phải tính đến những phương án tiết kiệm nhất)
Mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả các bạn, cảm ơn các bạn rất nhiều!!!

Em và thằng bạn định làm chuyến SG-VT-Long Hải không biết có cung đường nào đẹp không, tụi em không thích đi quốc lộ xe đông, bụi nhiều :D nhờ mọi người chỉ dùm nhà nghỉ khách sạn nào giá cả sinh viên với lại ở VT và LH nên tham quan chỗ nào

Re: Xin giúp tư vấn về tuyến đường Sài Gòn - Cần Giờ - Vũng Tàu

Đi từ phá Cần Giờ qua Vũng Tàu khoảng gần 1h30p.
Tàu chạy 6Am, 8Am. If bạn đi nhiều xe thì đi sớm chút để có chỗ để xe và chỗ ngồi ( điện thoại cho chú Tư tài công hỏi giờ tàu chạy chính xác 0909723078).
Giá gửi xe hình như 35k, người 25k.
Ra đến VT, bạn muốn ăn rẻ, ra mấy quán cơm trưa bình dân trên 330 Trương Công Định (có mấy quán cơm rẻ, ngon).
Khách sạn thì chịu khó trả giá. Muốn rẻ thì ở xa biển chút.

ở Vũng Tàu thì các bạn có thể ở nhà nghỉ 126 Hoàng Hoa Thám nhé! Phòng ốc sáng sủa, khang trang, có wifi, máy lạnh, giá cả cũng vừa phải. Mình nhớ không lầm là tầm 200k. Nếu hết phòng các bạn có thể đi về phía Bãi Sau cách đó 1 đoạn ngắn cũng có rất nhiều nhà nghỉ khác. Cơm bình dân thì quán Cây Xoài 330 Trương Công Định nha

Tư vấn về lịch trình đi chơi Vũng Tàu trong 1 ngày

Vì lý do công việc nên mình chỉ có thể dành thời gian tham quan Vũng Tàu trong 1 ngày, mình dự định đi với các em của mình (tính luôn mình tổng cộng 6 người)
Phương tiện đi lại dự định là xe khách của Hoa Mai hay Thiên Phú.
Hiện mình có 2 phương án, mong mọi người tư vấn:
PA1: đi từ chiều tối thứ 7 - khoảng 6h (vì giờ đó mình mới tan sở, em mình cũng vừa học ra), đến đó ở KS hay nhà trọ 1 đêm.
PA2: đi sáng sớm CN khoảng 5h.
Mình dự định đi tham quan các điểm như Tượng chúa giang tay, bạch dinh, ngọn hải đăng và tắm biển.
Về ăn uống: chủ yếu ăn no, giá cả vừa phải.
Mong mọi người tư vấn lịch trình đi sao cho phù hợp theo 2 phương án trên vì kinh phí đi cũng eo hẹp nhưng vì lỡ hứa dẫn mấy đứa em trong nhà đi chơi nên mình ráng tranh thủ.
Mong nhận đc tư vấn của các bạn, nếu từ bến xe vũng tàu thì đến các điểm tham quan trên khoảng bao xa?
Giá vé tham quan (vì trc giờ chủ yếu đi theo đoàn nên ko quan tâm chuyện giá vé tham quan)?
Đi taxi ở VT tính cước như thế nào?
Giá cả ăn uống no ở VT (không ăn hải sản vì bị dị ứng) ra sao?
Thank các bạn trước vì mình phải đặt vé đi sớm nên mong nhận đc sự giúp đỡ của mọi người càng sớm càng tốt vì có thể cuối tuần này mình sẽ đi. Thank

Re: Tư vấn về lịch trình đi chơi Vũng Tàu trong 1 ngày

Nếu bạn muốn tiết kiệm chi phí thì nên theo PA2 của bạn! Hông lẽ 6h tối ra cũng cả 9h30 mới đến rồi ngủ một đêm mà hông làm gì, hơi phí. Quán ăn ở VT thì nhiều vô số, mình thường ăn cơm ở "quán 76" (83 Thuỳ Vân) thức ăn ok, giá vừa phải (mình đi 3 người, gọi 4 món gồm rau muống xào, canh chua cá bóp, cá kho tộ, cá chiên, pepsi, trà đá...ăn no nê hết đâu 180.000; 3 người bọn mình thuộc hàng king kong không nhé, ăn khiếp lắm); bạn đừng đến bất kỳ hàng quán nào trên đường Hoàng Hoa Thám, toàn khu này chặt chém giá khách du lịch lắm. Cước taxi tính như ở Sài Gòn bạn à, tốt nhất nên đi taxi Mai Linh cho nó lành...mà bạn tham quan tượng chúa Kito, hải đăng xem ra tiền đi taxi xem ra kha khá à. Bến xe ra tượng chúa mình hông để ý, nhưng đoán tầm 6-7km. Tượng chúa không bán vé, Bạch Dinh thì bán vé, mình quên giá rùi, nhưng chắc rẻ (nếu không nhầm thì 15.000 thì phải). Chúc vui vẻ nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back