What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Re: Tư vấn về lịch trình đi chơi Vũng Tàu trong 1 ngày

Vì lý do công việc nên mình chỉ có thể dành thời gian tham quan Vũng Tàu trong 1 ngày, mình dự định đi với các em của mình (tính luôn mình tổng cộng 6 người)
Phương tiện đi lại dự định là xe khách của Hoa Mai hay Thiên Phú.
Hiện mình có 2 phương án, mong mọi người tư vấn:
PA1: đi từ chiều tối thứ 7 - khoảng 6h (vì giờ đó mình mới tan sở, em mình cũng vừa học ra), đến đó ở KS hay nhà trọ 1 đêm.
PA2: đi sáng sớm CN khoảng 5h.
Mình dự định đi tham quan các điểm như Tượng chúa giang tay, bạch dinh, ngọn hải đăng và tắm biển.
Về ăn uống: chủ yếu ăn no, giá cả vừa phải.
Mong mọi người tư vấn lịch trình đi sao cho phù hợp theo 2 phương án trên vì kinh phí đi cũng eo hẹp nhưng vì lỡ hứa dẫn mấy đứa em trong nhà đi chơi nên mình ráng tranh thủ.
Mong nhận đc tư vấn của các bạn, nếu từ bến xe vũng tàu thì đến các điểm tham quan trên khoảng bao xa?
Giá vé tham quan (vì trc giờ chủ yếu đi theo đoàn nên ko quan tâm chuyện giá vé tham quan)?
Đi taxi ở VT tính cước như thế nào?
Giá cả ăn uống no ở VT (không ăn hải sản vì bị dị ứng) ra sao?
Thank các bạn trước vì mình phải đặt vé đi sớm nên mong nhận đc sự giúp đỡ của mọi người càng sớm càng tốt vì có thể cuối tuần này mình sẽ đi. Thank

Vậy thì sáng sớm 4-5h dậy đi, đến Vũng tàu khoảng 7-8h sáng cho đỡ 1 đêm nằm KS tốn tiền mà chẳng đc gì. Đi xe Thiên Phú, bến nó gần biển luôn rồi, bạn đi bộ kiếm quán ăn sáng ngay trên đường Trần Hưng Đạo chỗ gần Thiên Phú trả khách. Xong đi lững thững ra biển chơi, dạo bộ 1 vòng theo bờ biển từ Công Viên đến Mũi Đá chỗ đường Hạ Long, xong qua đường leo lên quán cà pê Ô Cấp 1 làm ly cà phê. Sau đó gọi taxi Vinasun chạy lên bãi sau vừa đi vừa Ngắm Cảnh, đến bãi sau thích thì nhảy bõm xuống tắm, ko thì lại chạy vòng vòng vào phố dạo cho biết. Leo tượng chúa thì nên đi chiều chiều tí đi chứ leo bủi trưa nắng lắm.
Ăn cơm trưa thì lại quay về bên Trần Hưng Đạo, có mấy quán như quán 95, thức ăn nấu ngon, hải sản đủ cả, ko chặt chém.
Chiều có thể leo tượng chúa và gọi xe chở lên 2 núi chơi, đi hải đăng... thích nữa thì đi Cáp treo (em hỏng khoái)
Taxi giá vinasun như ở SG

Re: Tư vấn về lịch trình đi chơi Vũng Tàu trong 1 ngày

cho hỏi ngoài Vũng Tàu có cho mướn xe máy ko? địa chỉ - giá cả và thủ tục mướn như thế nào? Tại QL51 đang sửa chữa với lại có em bé nhỏ nên ko dự định đi bằng xe mà đi bằng tàu cánh ngầm 250k/vé, ra ngoài đó mướn xe đi vòng vòng chơi, đừng có kêu em mướn xe đạp nha

@chukimcho: bạn ở nhà nghỉ, khách sạn nào thì chỉ việc đi xuống dưới hỏi lễ tân hoặc bảo vệ của khách sạn ấy. Có nhiều nhà nghỉ, khách sạn có dịch vụ cho mướn xe luôn, không thì họ cũng có quen biết một số người và có thể hỏi giúp bạn được. Xe máy, xe tay ga gì cũng có cả bạn nhé. Hình thức mướn thì khá đơn giản, chỉ cần bạn để lại chứng minh thư. Giá cả thì mình không nhớ rõ lắm nhưng chắc là cũng vừa phải thôi. Xăng bạn tự đổ :D

Đường đi Suối Đá Vũng Tàu

Các bác cho mình hỏi thăm đường đi Suối Đá Vũng Tàu xuất phát từ thành phố Hồ Chí Minh theo đường phà Cát Lái. Vì đi đường QL51 đường quá xấu! Vì đây là lần đầu tiên mình đi Suối Đá nên các bác hướng dẫn kỹ giúp!

Re: Đường đi Suối Đá Vũng Tàu

Bạn qua phà Cát Lái rồi theo đường 25B tới ngã ba Nhơn Trạch. Quẹo phải theo QL 51 đi về hướng Vũng Tàu. Khi đến nơi cách Thị xã Bà Rịa khoảng 7km thì hỏi người ta đường vào Suối Đá. Mình không nhớ rõ giáo xứ đó tên gì, chỉ nhớ có 1 chữ Hải. Nếu đã đến đó thì chịu khó leo lên chùa Phật Quang. Ngay cạnh Suối Đá có 1 lối mòn bậc thang để đi bộ lên chùa. Phong cảnh mùa này chắc đẹp lắm đó bạn.

Vũng Tàu - Suối Đá

Mình dự định làm một chuyến Suối Đá Vũng Tàu: SG - Suối Đá - Vũng Tàu. Dự định là đi Suối Đá trước, ngắm cảnhm chụp hình,... sau đó về Vũng Tàu ngũ đêm. Không biết hành trình như vậy có ổn không? Vì từ SG xuống mình không biết đến Suối Đá trước hay Vũng Tàu trước? Mong các bác hướng dẫn giúp??

Re: Vũng Tàu - Suối Đá

[/SIZE]Vũng tàu có phòng trà hay quá cà phê nào nghe nhạc nhẹ không nhỉ, kiểu hát live mấy bàn nhạc Trịnh, Ngô Thụy Miêu.. ý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back