What's new

Thông tin phượt đảo Cô Tô (2013 từ trang 6)

Re: Thông tin du lịch Cô Tô (2013)

Nhóm bọn em tầm 8 người muốn đi Cô tô vào ngày 21-23/7 này, bọn em muốn cắm trại qua đêm ở Cô tô con. Cho em hỏi ở Cô tô có dịch vụ cho thuê trại cắm qua đêm k ? Và ở Cô tô con có dịch vụ nước ngọt để sử dụng k ? Tàu đi Cô tô con người ta có chở qua đêm k ạ ? Tại nhóm em toàn sinh viên nên cũng muốn đi " hạt dẻ ", mong mọi người tư vấn giúp đỡ :D

Nhóm bọn em tầm 8 người muốn đi Cô tô vào ngày 21-23/7 này, bọn em muốn cắm trại qua đêm ở Cô tô con. Cho em hỏi ở Cô tô có dịch vụ cho thuê trại cắm qua đêm k ? Và ở Cô tô con có dịch vụ nước ngọt để sử dụng k ? Tàu đi Cô tô con người ta có chở qua đêm k ạ ? Tại nhóm em toàn sinh viên nên cũng muốn đi " hạt dẻ ", mong mọi người tư vấn giúp đỡ :D

Cô Tô con có dịch vụ đó rồi em nhé, giá cả được niêm yết công khai tại bảng trên đảo luôn.
Rất rẻ so với tiêu chuẩn của Sinh viên .

Này này tóc xù.ai nói chuyện hơi cục hả.ai được đi du lịch như e chưa.xế riêng có.đầu bếp nấu cho em ăn cũng có.đi chơi thì thấy sao đầy trời.ăn uống phê pha.lần sau em mà ra cô tô nữa thì có mà cho xuống cảng luôn.
Người ta nói tốt cho lại còn , xí :))) em mà bị rơi xuống cảng thì đã có xế của em lo hehe

Mình khuyên nếu các bạn có đi Cô Tô thì nên ăn ở nhà mình thuê í , nhà dân thì càng tốt . Mình có tham khảo nhiều trên phượt thấy mọi người nói ăn ở Úy Thanh được nhưng mình thấy chả được tí gì . Chắc do đông khách nên họ thái độ kiểu " vắng mày chợ vẫn đông " í , minh ăn tu hài ở đấy thì thôi rồi , mình lại tưởng tu hài đợt này không đúng mùa hay ở mỗi nơi 1 khác , ăn chán kinh khủng luôn í mà đắt hơn gấp 3 lần giá mình mua ngoài chợ ( họ bán cho mình là 300k 1 cân thì phải mà trong khi ở chợ chỉ có 100k , nếu tính cả tiền chế biến cũng không đến mức gấp 3 lần như vậy chứ ) . Tối hôm đấy mình ăn tại nhà anh Sáng thì tu hài nó khác hẳn mình ăn hồi trưa ở Úy Thanh , nó mọng mà ngon hơn ở Cát Bà cơ . Bây giờ mình mới để ý , tu hài người ta cân cho mình là tu hài tươi nhưng họ mang vào trong bếp thì biết đằng nào mà lần , chắc họ lấy tu hài mua lâu r ở trong tủ lạnh thì nó mới gầy và ăn không ra gì như thế . Thật phí tiền . Có người đi theo đoàn lớn cũng ngó ngiêng trong bếp cho yên tâm cơ mà :( . Từ nay thì mong mọi người đừng đánh giá cao quá nhà hàng Úy Thanh nhé

:D anh ơi , anh có giá thuê lều ở Cô tô con chi tiết k ạ ?
Bọn em định thuê lều từ HN mang đi ?
Cô tô con an ninh có ổn định k ? Nhóm em con gái tham gia cũng đông nữa . Cũng có chút lo lắng.

:D anh ơi , anh có giá thuê lều ở Cô tô con chi tiết k ạ ?
Bọn em định thuê lều từ HN mang đi ?
Cô tô con an ninh có ổn định k ? Nhóm em con gái tham gia cũng đông nữa . Cũng có chút lo lắng.

Hôm đi bọn anh không sử dụng dịch vụ trên đảo vì chỉ đi ban ngày, nhưng nhìn giá không đắt đâu, đừng mất công thuê từ HN làm gì, có khi còn rẻ hơn í .
Trên Cô Tô Con toàn các chú lính, yên tâm đê ...

e nghe có nhiều người bảo đón xe khách đi lúc đêm,tầm 23h trở đi,ra tới cảng là sáng sớm,đợi đón tầu ra Cô Tô luôn,nhưng sao đọc ở đây thấy nhiều người bảo chuyến cuối là 18h 18h30 :| hoang mang quá :|
mà mấy hnay thời tiết ngoài đảo thế nào vậy mọi người :|
Hà Nội dạo này chiều giông,mưa rào. Đêm hôm qua giông mưa to,tới bây h vẫn mưa bay bay :(
e định đêm nay ra bến xe đi nhưng sợ k có xe @@
có ai am hiểu giờ giấc mấy tuyến xe này vào giúp e với ạ :( nhà e ở gần bến xe Lương Yên.

Hà nội bạn đi bến Mỹ Đình, xe Ka Long giường nằm chuyến cuối cùng là 22g , đến Ngã 3 chợ Cửa ông là tầm 2h -3h sáng, bắt taxi chạy vào cảng cái rồng, lang thang tí, ăn sáng và lên tàu là vừa.
Giá vé xe : 200k,
Đi taxi vào cảng Cái Rồng : tầm 140K
Bến xe Lương Yên thì anh không rõ

ở mĩ đình thì có xe ka long chạy đêm.lương yên thì tớ cũng không rõ.thời tiết cô tô 2 hôm nay chán lắm.sáng mưa tầm tã.trưa thì nắng được tí rồi lại âm u.hiện tại ở đây cũng sấm chớp đây

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back