What's new

Thông tin phượt đảo Cô Tô (2013 từ trang 6)

Re: Thông tin du lịch Cô Tô (2013)

Sao bạn không đi ntn nhé.
Sáng sớm t6 bạn đi sớm khoảng 5h xuất phát từ bến xe mĩ đình.xe chạy đến cửa ông là 6 tiếng.khoảng 11 12h.sau đo đi xe ta xi ra thẳng cảng cái rồng.mất khoảng 120 130k.sau đo mua vé xuống tàu cao tốc luôn.vào chiều thứ sáu thì tha hồ tầu cao tốc vì đông khách nó sẽ chạy tăng cường.giá vé là 180k.
Nhưng lên đặt vé từ bây giờ cho chắc củ.có 2 công ti chạy tầu cao tốc đo là mạnh quang và phúc thịnh.bạn cứ tham khảo nhé.
Đi như thế tiết kiệm chi phí cho bạn rất nhiều.không phải nghỉ qua đêm ở vân đồn nữa.thắc mắc thì cứ alo tớ nhé.
0989165661.thân

Công ty mạnh quang hiện giờ 2 tầu đang bảo dưỡng.chắc thứ 7 hoặc chủ nhật tầu mới chạy tuyến vân đồn cô tô như thường nhật.bạn nào đi vào những ngày trong tuần này thì chọn tàu gỗ và tàu cao tốc phúc thịnh viết anh nhé..chứ mạnh quang thì chưa chạy được đâu.

Các bạn cho mình hỏi chút, mình dự định đi du lịch cô tô vào tháng 9 này, vì 15/9 mình mới xin nghỉ được, không rõ vào thời gian đó cô tô thế nào, có còn là mùa du lịch không, có đông khách du lịch không. Cảm ơn các bạn nhiều!

Vào tháng 9 bạn đi thì ngon quá.thời tiết tháng đó có vẻ ổn định hơn.nhưng cũng không biết chắc được vì vẫn sợ có bão.
lúc đó lượng khách đi cũng hơi it.vì học sinh sinh viên và mùa nghỉ hè cũng đã hết.nếu bạn đi vào nhưng ngày đó thì cũng tốt rồi.
Nhà tớ ở cô tô.cũng làm homestay.bạn có nhu cầu hay thắc mắc dịch vụ trên cô tô thì alo cho t theo sddt này nhé.0989165661.tớ sẽ giải đáp tư vấn cho bạn về cô tô.Thân.

Re: Đảo Côtô

4va 5/8 2013 này mình và một người bạn tính đi cô- tô ,có hai người đi thì hơi ít, bạn nào cũng muốn đi cô- tô vào hai ngày đó thì join cùng bọn mình cho vui, bọn mình là SV đh Hà Nội, nên đi với tiêu chí vui là chính, tiết kiệm chi phí hết sức nhé ! :))

Chả là tuần sau em và đám bạn (5 người) cũng có chuyến bụi đi Cô Tô từ Hà Nội. Bác nào mới đi cho em bảng giá chi tiết các khoản phải chi với ạ để em còn chuẩn bị xèng. Tại cả lũ là SV nên cắt giảm chi phí tới mức tối đa nhất có thể. Em xin cảm ơn ạ. :v

Để người cô tô góp ý cho bạn phát.
+xuất phát từ hà nội.đi xe máy k tính.mất tiền xăng thôi.đi xe khách từ ha nội đến ngã 3 cưả ông xuống.mất khoảng 120-130/người
+Đi ta xi từ cửa ông sang cảng cái rồng 120-130k.xe buyết mất 10k/người.
+xuống đi tàu có 2 sự lựa chọn.tàu gố 95k/người.tàu cao tốc 135k/ người.vào thứ 6 7 cn 180k/người.lịch tầu chạy vào các ngày cuối tuần thì vô tội vạ.đông khách là chạy.không đợi đâu.
+nếu mang xe máy đi công cước bôc vác 2 chiều cả cảng vân đồn và cảng cô tô 240k/1 xe.trong khi đó thuê xe máy trên cô tô cũng chỉ mất 250k đã full xăng
+Đến cô tô ở. nhà nghỉ ngày cuối tuần có 2 định mức.có điều hoà 700.k điều hoà 500.còn ở homestay nhà tớ 80k/người/ ngày.k điều hoà. nhưng phòng trên tầng 2 mát mẻ thoáng sạch.
+Ăn uống có thể đặt ăn ở nhà hàng.5 người 6-700 một bữa là ngon rồi.không thì có thể tự nấu hay thuê nấu tuỳ các bạn.
+Đi lại các điểm du lịch trên cô tô bạn lên di chuyển bằng xe máy.gia cả đã báo rồi nhé.các chú công an dạo này làm căng lên cứ đội mũ vào cho chắc.
+ Đi đảo cô tô con có 2 chiều.1 chiều đi bãi nam mất 600k.bãi đông mất 800 cả đi lẫn về.theo đánh giá thì bãi đông là bãi đẹp nhất.tiền nào của nấy mà.
Vậy là hết rồi nhé.à vẫn con đó là lên hải đăng mất 5k một người.
toàn bộ chi phí cơ bản đi cô tô đấy bạn.tham khảo nhé.Số đt của t đây.thắc mắc cứ alo 0989165661.
.

Dạ vâng, em cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Có gì ra QN em sẽ liên lạc với bác. Có lẽ em sẽ ở homestay nhà bác. :v

Cảm ơn các bạn đã có những hướng dẫn và chia sẻ giúp nhóm mình có một kỳ du lịch tại Cô tô với trải nghiệm đáng nhớ.

1. Nhóm mình lên đảo từ sáng thứ 6 và rời đảo sáng chủ nhật hôm nay, 2/3 thời gian trên đảo là mưa, không được ngắm hoàng hôn hay bình minh gì cả, tối thì không ra khỏi nhà. Bạn nào đi nên xem thời tiết trước. Thời tiết trên đảo thay đổi liên tục, sáng nắng chiều mưa, nên mang theo áo mưa/ô.

2. Chiều T7 đi Cô Tô con, đang tắm thì trời mưa to gió lớn, hai chục người lênh đênh trên chiếc tàu cá trở về đảo, mưa rát hết mặt, ướt sũng người, lạnh thấu xương, tàu quay tít 1 vòng ngay trước đảo, may các cụ phù hộ nên về đảo an toàn. Một trải nghiệm rất thú vị.

3. Nhà hàng trên đảo chế biến không ngon lắm và giá không hề rẻ, tốt nhất các bạn nên mua về tự chế biến hoặc nhờ chủ nhà nấu hộ. Trên đảo bán khá nhiều đồ ăn thức uống, không thiếu thứ gì so với đất liền. Wifi phủ sóng toàn đảo nhưng ở khu trung tâm thì bắt tốt hơn.

4. Người dân trên đảo rất thân thiện và hiếu khách, nhưng có một số dấu hiệu của chặt chém đặc biệt ở các nhà hàng, hậu quả của mở rộng du lịch ồ ạt. Hỏi giá trước khi mua không thừa.

5. Về các bãi biển, bãi Nam Hải ngay gần bến tàu khách thì bẩn, bãi Vàn Chảy sóng to nước trong, bãi Hồng Vàn không có sóng nhưng nước xanh, cát trắng, bờ thoải tắm rất thích, Cô Tô con thì còn đẹp hơn: nước trong cát trắng, hoang sơ. Mình tắm được một buổi mà bị cháy nắng.

6. Tàu trên đảo cuối tuần chạy rất nhiều, tàu cao tốc chạy cả sáng lẫn chiều nên không lo không có tàu đi/về.

nhóm mình vừa đi Cô Tô từ t3 đến t5 tuần này. mất ngày t3 và t5 k chơi được nhiều còn t4 chạy sô mấy bãi biển nhưng rất vui :v bọn mình đi 10ng hết đúng 1tr2/ng. tuy ăn uống tiết kiệm 1 chút nhưng sinh viên kinh tế eo hẹp đi với giá như thế là ổn rồi :3 nhóm mình ở homestay nhà anh @wind_2607 đó. gia đình anh í rất nhiệt tình giúp đỡ. bọn mình còn được ăn một bữa hải sản rất ngon nhờ gia đình nấu. giá chỉ 100k/ng thôi mà ăn thoải mái lắm. nếu ra Cô Tô thì mình suggest nhà anh wind nhé. anh ý tên là Sáng - sđt 0989165661.
P/s: các bạn đi từ HN đến Vân đồn thì nên ăn trưa ở ngã 3 Cửa ông 30k/ng. đừng ăn ở Cái Rồng vừa đắt vừa k ngon. bọn mình bị chém 1 bữa hết 700k T_T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,269
191,736
Latest member
win79rocks
Back