What's new

[Chia sẻ] Tiếng hát nơi lưng trời

Nghe các Nhà báo kể nhiều về Sơn vỹ, một xã nghèo và heo hút bậc nhất của tỉnh Hà Giang đã lâu, bao lần lên rồi lại quay về vì mưa gió, sụt đường, lở núi, vì lỡ nhịp lịch trình. Quyết tâm đến vậy nhưng khi vào được đến nơi, bơ phờ gặp các chiến sỹ đồn Biên phòng Lũng Làn, cậu bạn Nhà báo của tôi cũng không khỏi thốt lên một câu nhọc nhằn “Đá trên nương ngô các anh trồng như đang thở ra khói ấy”.

Nhọc nhằn đường lên Sơn Vỹ​

(wait)(wait)(wait)

Last edited:
up pic Niệm Đông câu kéo nào

em có mê mẩn gì đâu ... vì đã hẹn rồi :LL

hẹn với gái này

hẹn với giai này nữa

(HH)

@ bác Last : bác tính không cho em đi cùng hử, kiếm đâu ra xế bây giờ ... số em là lận đận về đường kiếm tìm xế lắm ... bác có cách nào giúp em không ... :hit

Tuyển xế gấp (c)

@Trangchic : Mụ đi là vì cái này chứ jì :D

@rockgarden : Thêm cái nữa để máu hơn nhé (wait)

@A.Hiền : Chuyến đầu tiên của vợ mới ạ A (NT)
E đi với nhá, vẫn con la già được kô A :LL

@ltcd86: Viết đi chú. Mỗi điểm đến, mỗi chuyến đi đều mang lại cảm xúc riêng. Tuy nhiên, bây giờ công nghệ lên cao đồng nghĩa với phong trào "Đi và viết" mai một. Các bạn trẻ bây giờ đi, đến và mang về chỉ là những tấm ảnh. Ừh thì đẹp thật đấy, nghệ thuật thật đấy nhưng sao cứ thấy thiếu đi một chút gì đó.
Ai đó cứ nghĩ "Đi và viết" là cái gì đó là mơ hồ, là mất thời gian, là phù phiếm và tất nhiên, không phải là việc của mình. Tớ thì khác, đơn giản chỉ nghĩ đấy là sự sẻ chia.

Up cho Thread này vì hay,Last viết có hồn lắm.Lâu ko thấy đi nữa để anh em được đọc nhỉ?Sorry vì quãng thời gian Hidden,bận công cán quá. Chúc cả nhà khỏe mạnh và có những chuyến đi nhiều thú vị nhé.

Lâu quá không có ai up bài topic này, lại nhớ nhà Sơn Vĩ :(

Tình hình ngày đầu tiên của tháng 10 này tớ vòng Hà Giang chuyến nữa và về Niệm Đông ăn rằm với các giai, các gái như đã hẹn :))

Nhà mình bạn nào rảnh join nào ... ôi lện Niệm Đông để vừa tắm sông Niệm để vừa ngắm t'răng đây :LL

các xế Sơn Vĩ bỏ rơi tớ, một lần nữa tớ lại lận đận tìm xế :hit

wellcome :))

Lâu lắm cũng chả gặp các bạn. Hôm qua em Châm xuống, chỉ có anh và Na đi chơi với em í. Nghe em bẩu, hôm nào gặp anh em làm bữa, Em.. í "sèm dịu'.

Lâu lắm cũng chả gặp các bạn. Hôm qua em Châm xuống, chỉ có anh và Na đi chơi với em í. Nghe em bẩu, hôm nào gặp anh em làm bữa, Em.. í "sèm dịu'.

vậy thì chủ nhật này rủ em Châm cả nhà tụ tập "sèm dịu" luôn, chém gió sang tuần về Niệm Đông ăn rằm, danh sách có iem, bạn Carot và em Châm rồi

Midnight đi hết cung này rồi về tu tỉnh cũng chưa muộn mà, đi còn khiêng đồ cho các bạn :D
LãngtửCD, Sơnca Na đâu rồi ? Anh Last đi đê rồi về ôn bài vẫn kịp mà

:D ai join nữa nào

(beer)(beer)(beer)

Chịu vụ Niệm đông rồi. Anh hẹn bạn đi HSP nên không bỏ được. Một lời nói ra bốn ngựa khó đuổi!
Hẹn mọi người vào chủ nhật nhé(wait).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back