What's new

Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần (từ Hà Nội)

t vừa đi chụp ảnh bên chỗ Yên Viên Gia Lâm....bị mấy bà nói te tua..Nghĩ mà cũng đúng.....Hoa cải đấy người ta trồng lấy hạt để gieo Cải(chả biết cải j luôn). vào chụp giẫm nát hêt thì lấy đâu ra hạt giống.......phải biết thương bà con nông dân

Ơ hay, ai bảo dẫm nát làm gì. Trước khi vào chụp phải hỏi và xin phép chủ ruộng, nếu họ đồng ý (hoặc đòi xèng) thì đưa cho họ một ít. Nghe đâu luật bất thành văn là 10K/người. Phải như thế thì mới ok chứ. Đến mùa hoa cải hầu như ngày nào cũng có người dẫm thì họ không điên mới lạ. À, mà you có kinh nghiệm gì về chuyến chụp ảnh đó thì chia sẻ cho nhóm với, nhóm này chưa ai đi bao giờ. :)

@ Chú N: Chú yên tâm, anh cũng đang thích con địa hình, phải xuống đó tậu một con còn đi Tây Côn Lĩnh. Nhưng khổ nỗi kẹt về tgian quá. A sẽ sắp xếp rồi alo với chú. Mua được xuống Đồ Sơn liên hoan luôn :))

@ Hoa Huong Duong: Mềnh sẽ gọi điện cho bạn trước khi đi và hẹn địa điểm cụ thể. Nhưng nếu được thì tụ tập một chỗ rồi xuất phát luôn cho zui.

@ Mập Đại ka: Ngủ ít thôi Đại ka ơi, ngủ nhiền đời nó ngắn lại đấy, Phải thức để hưởng thụ chớ. Hê hê.

Dạo này mọi người vứt xe đạp đi ô tô hết rồi nên chẳng thấy ai ngó ngàng zô đây nữa. Hic, :((.

Đang tính chủ nhật tuần này làm chuyến vườn cải Ninh Hiệp - Cầu Đuống với mục đích là chụp ảnh và hưởng không khí trong lành ở ngoại thành.

Lịch trình như sau: 7h sáng chủ nhật tập trung trước Nhà hát lớn và xuất phát. Đi qua cầu Long Biên và men theo đường đê (đường này tuyệt lắm):D đến cầu Đuống rồi sang vườn cải Ninh Hiệp. Chủ thớt nghe nói nhiều về vườn cải bên này nhưng chưa một lần đặt chân đến, ai đã đi rồi xin chia sẻ kinh nhiệm nhé. Cảm ơn rất nhiều.

Cho la già bon chen vụ này với.

anh Lâm ơi,em mem mới có được tham gia không ah vụ này không ạ!!!.
ngày trước toàn đạp 3-4 mươi cây 1 ngày.giờ sv thì toàn xe bus,thấy mọi người đi mà thèm quá...

mà em thấy anh cũng định phượt mộc châu tết dương này.
hì,anh cho em làm đệ,theo vụ này nữa anh nhá !!

yahoo:cauvog90.0906069598.

@ Chú N: Chú yên tâm, anh cũng đang thích con địa hình, phải xuống đó tậu một con còn đi Tây Côn Lĩnh. Nhưng khổ nỗi kẹt về tgian quá. A sẽ sắp xếp rồi alo với chú. Mua được xuống Đồ Sơn liên hoan luôn :))

Đi tây côn lĩnh bằng xe đạp cơ á, máu quá đấy anh ạ :X

@ La già: La già cứ bon chen thoải con gà mái, chỉ sợ La không giống ngựa thôi. Mà you chú ý là đạp xe đạp đấy nhớ.

@ Hoa Huong Duong: Em yên tâm, trời làm thế thôi chứ ông trời là thương trần gian lắm. Được ngày nghỉ phải tươi đẹp để hạ giới còn ăn chơi nhảy múa chứ. Nói thế chứ bọn anh cũng tính phương án 2 rồi. Nếu mưa là bọn anh tẻn tèn ten đi Hải Phòng tậu xe mới. hè hè.

@ Cầu Vồng: Ái chà, bọn anh lại hân hạnh được đón tiếp một đôi chân to khỏe đây. Wel come chú nhá.

@ Chú N: TCL thì ăn thua gì chú. Còn sức, còn xe, còn đi. Anh mà có thời gian anh nhảy lên Đồng Văn làm phát vào Cà Mau luôn. Đó là lý do để anh được gặp chú và mọi người đấy. :D

Cải hả? Mùa cải năm nay mình cũng phải đi xem nó có nhiều hạt hơn năm ngoái ko?

Chưa chắc 100% nhưng hóng đã

Sát ngày rùi quyết

Bác Lâm ơi, mini còi thì có làm xấu đội hình k nhỉ? Em chưa đi bao giờ nhưng thấy ảnh bác post mọi người hoành tráng quá nên chạnh lòng ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back