What's new

Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần (từ Hà Nội)

Hix, đi trễ thế này thì khi nào về, HN đêm cũng nguy hiểm lắm mừ ...

Đi muộn để ngắm Hà Nội về đêm. Giờ đó xe cộ ít đi rồi, đường phố rảnh rang hơn. Với lại đi xe đạp để thưởng thức cái không khí chậm rãi của đêm, cái không khí trong lành của Hà Nội yêu dấu khi màn đêm buông xuống. ....

Tất nhiên, một cuộc chơi không thể dành cho tất cả mọi người mà bạn. Hy vọng được đón tiếp bạn.

@ chú Nam: Lần nào đi cũng báo cho chú biết mà tại chú không tham gia được đấy chứ. Chuyến tiếp theo anh sẽ báo cụ thể, chú cố gắng tham gia nhé. Còn lịch sinh hoạt của nhóm mình là cứ 21h tối tưứ 5 hằng tuần, tụ tập trước Nhà hát lớn. Chú sắm xe đi nhé.

Dạo này mọi người vứt xe đạp đi ô tô hết rồi nên chẳng thấy ai ngó ngàng zô đây nữa. Hic, :((.

Đang tính chủ nhật tuần này làm chuyến vườn cải Ninh Hiệp - Cầu Đuống với mục đích là chụp ảnh và hưởng không khí trong lành ở ngoại thành.

Lịch trình như sau: 7h sáng chủ nhật tập trung trước Nhà hát lớn và xuất phát. Đi qua cầu Long Biên và men theo đường đê (đường này tuyệt lắm):D đến cầu Đuống rồi sang vườn cải Ninh Hiệp. Chủ thớt nghe nói nhiều về vườn cải bên này nhưng chưa một lần đặt chân đến, ai đã đi rồi xin chia sẻ kinh nhiệm nhé. Cảm ơn rất nhiều.

Hi chú Lâm: Vụ chùa Thầy, chùa Tây Phương khi nào đi thì ới anh nhé, thấy trên chùa Thầy có suối xương với cả bể xương người cũng tò mò lắm :D http://www.baomoi.com/Home/DuLich/v...-bo-xuong-trong-long-nui-o-Ha-Noi/5225535.epi

Chính vì em chờ bác nên em mới không đi tuần này đấy. Hôm trước em đọc báo cũng biết sơ sơ nên cũng háo hức lắm, lên đó xem binh tình thế nào. Tìm cái cảm giác sợ hãi xem sao. He he. Cứ như anh nói, cái tuần anh rảnh (đầu tháng 12) ta đi cung đó nhỉ? :D

He he. Tuần này em rảnh, sẽ join cùng các Bác. Nhà em mạn bên đó, em sẽ chờ các Bác ở triền đê Sông Hồng nhá. Chắc các Bác tụ họp và khởi hành rồi sang bên đó cũng tầm 9g nhỉ?
Mùa này hoa cải đang nở rồi các Bác ạ. Thấy hứng khởi quá rồi.

Tuần này sẽ join cùng anh Lâm nhá :D. Mà anh sắp xếp 1 buổi đi mua xe đi, nhanh ko lại hết xèng :))
@Hoa Huong Duong: nhà bạn ở chỗ nào thế, tụ tập 1 chỗ cho nó vui :D

Dạo này mọi người vứt xe đạp đi ô tô hết rồi nên chẳng thấy ai ngó ngàng zô đây nữa. Hic, :((.

Đang tính chủ nhật tuần này làm chuyến vườn cải Ninh Hiệp - Cầu Đuống với mục đích là chụp ảnh và hưởng không khí trong lành ở ngoại thành.

Lịch trình như sau: 7h sáng chủ nhật tập trung trước Nhà hát lớn và xuất phát. Đi qua cầu Long Biên và men theo đường đê (đường này tuyệt lắm):D đến cầu Đuống rồi sang vườn cải Ninh Hiệp. Chủ thớt nghe nói nhiều về vườn cải bên này nhưng chưa một lần đặt chân đến, ai đã đi rồi xin chia sẻ kinh nhiệm nhé. Cảm ơn rất nhiều.
t vừa đi chụp ảnh bên chỗ Yên Viên Gia Lâm....bị mấy bà nói te tua..Nghĩ mà cũng đúng.....Hoa cải đấy người ta trồng lấy hạt để gieo Cải(chả biết cải j luôn). vào chụp giẫm nát hêt thì lấy đâu ra hạt giống.......phải biết thương bà con nông dân

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back