What's new

Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần (từ Hà Nội)

Chuyến đi hôm qua rất tuyệt vời. Đó là điều mà tất cả các thành viên trong đoàn đều cảm nhận được. Hy vọng các chuyến sau sẽ còn nhiều điều thú vị hơn nữa khi có thêm sự tham gia của những người đợt này chưa có điều kiện để đi.

Mọi người rất chi là thông cảm. Hôm nay Lâm bận cả ngày, chưa có thời gian để post ảnh, ngày mai Lâm sẽ post sớm để chia sẻ chuyến đi với mọi người.

Em xin chia sẻ với cả nhà những hình ảnh (chọn lọc) trong đợt du hí đêm Hà Nội vừa rồi

Đúng 21h, các "cua rơ" tập trung trước Nhà hát lớn để xuất phát.​

Điểm dừng chân đầu tiên là trước khách sạn Sofitel. Đây là một trong những gương mặt sáng giá của đoàn.

Điểm dừng tiếp theo là con đường lãng mạn nhất Hà Nội, đường Nhật Bản, đường Hàn Quốc.​

Last edited:

Sau đó đoàn hành trình về tượng đài anh Lý Tự Trọng. Tại đây các “quái xế” trổ tài “bốc đầu, bốc đít” :D

Sau đó, đoàn tiếp tục hành trình qua Lăng Bác, đường Điện Biên Phủ, Hai Bà Trung, Tràng Tiền Plaza, Bưu điện Hà Nội và Hồ Gươm thơ mộng. Kế hoạch là vòng một vòng quanh Hồ Gươm rồi ra phố cổ, dạo hết 40 phố phường nhưng kế hoạch bị phá sản bởi những tiếng gầm gừ của những tên quái xế thực thụ. Sợ bị tai bay vạ gió nên cả đoàn leo lên vỉa hè, đi sang hướng Ô Quan Chưởng, tại đây "tứ quái mỹ nhân" và đoàn tranh thủ làm vài pô rồi lượn qua chợ Đồng Xuân trước khi phé ra cầu Long Biên hóng gió sông Hồng và ngắm chợ đêm.
Các hình ảnh cho đoạn hành trình này:

Chú Kinh và em T tranh thủ làm pô khi sắp kết thúc chuyến đi

Thành viên tích cực và hài hước nhất đoàn, nickname là davu_dhbk nhưng mọi người đặt cho một cái tên mới khi gia nhập đoàn là Hải với lí do: Rất giống diễn viên Lương Mạnh Hải (tuy hơi gầy một chút :D)

Tất cả ra về sau chuyến tàu đầu tiên của ngày mới. Kết thúc một chuyến đi tốt đẹp và nhiều ấn tượng.​

Dự kiến ngày 14/11/2010 đoàn sẽ tổ chức đi Làng Nôm, đền Chử Đồng Tử và thưởng thức món bánh cuốn thịt nhái, đặc sản của làng quê Hưng Yên. (chuyến này đã có lịch trình từ trước, cụ thể hơn nữa sẽ được post trong thời gian tới)

Qua chuyến đi này, chủ thớt xin được gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc tới các thành viên trong đoàn đã ủng hộ và tham gia nhiệt tình. Mong muốn trong những đợt du hí tiếp theo sẽ có nhiều thành viên nữa hưởng ứng.
Xin trân trọng cảm ơn mọi người.

e công nhận a chủ thớt nhà mình hơi bị chăm chụp ảnh,rồi còn chuẩn bị đầy đủ chân máy ảnh nè,xếp đội hình nữa nè...hơi bị thích luôn áh .^^.
Có chút xíu kiến nghị vs a chủ thớt là sửa hộ e cái từ "tứ quái mỹ nhân" đi cái,toàn người hiền lành dễ thương vậy mà "quái" chỗ nào a???
Mấy tấm ở chợ Đồng Xuân hơi sáng quá a nhỉ?chắc tại nhà mình toàn những gương mặt "đẹp rạng ngời mà ko chói lóa" ^.^

Quả là các thành viên rất chuẩn, gái đẹp trai xinh. Bác Lâm thì em nhận không ra, nhìn kỹ mới thấy. Lại non tơ quá, không bảnh bằng đợt đi cùng em dạo trước

e công nhận a chủ thớt nhà mình hơi bị chăm chụp ảnh,rồi còn chuẩn bị đầy đủ chân máy ảnh nè,xếp đội hình nữa nè...hơi bị thích luôn áh .^^.
Có chút xíu kiến nghị vs a chủ thớt là sửa hộ e cái từ "tứ quái mỹ nhân" đi cái,toàn người hiền lành dễ thương vậy mà "quái" chỗ nào a???
Mấy tấm ở chợ Đồng Xuân hơi sáng quá a nhỉ?chắc tại nhà mình toàn những gương mặt "đẹp rạng ngời mà ko chói lóa" ^.^

Khớ khớ, em không thấy anh nhốt 4 từ đó trong ngoặc kép ("_") rồi à? Lo sợ gì nữa chứ. :D

Quả là các thành viên rất chuẩn, gái đẹp trai xinh. Bác Lâm thì em nhận không ra, nhìn kỹ mới thấy. Lại non tơ quá, không bảnh bằng đợt đi cùng em dạo trước

Đoàn gương mẫu mà em. :D

Mọi người ê mông quá chạy hết đâu rồi ấy nhỉ. Híc. Mới có bắt đầu thôi mà, sao sợ sớm thế. :(

Hi Lâm, hôm qua off thế nào rồi? đã lên được lịch trình, thời gian, địa điểm xuất phát dự kiến chưa? post lên cho anh em xem đi :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back