What's new

[Chia sẻ] Touring Bike, có gì lạ!

Mình đang lắp một con surly, nhưng phân vân về vụ vành lốp quá, định kiếm mavic 719 nhưng ở Hà Nội không có. Mavic 319 thì thế nào các bác?
Hubs thì XT chắc là đủ nhỉ, có hub novatec thấy cũng được đánh giá cao.

Surly LHT không lắm được phanh đĩa nên Mavic 319 không dùng được, chắc bác mua sườn Disk Trucker ?
Hub thì nó hơi phụ thuộc vào phanh bác dùng loại gì ? Nếu Centrelock thì cứ XT cho nhã, còn Avid thì Novatec là đẹp

Ông bạn Tây của em từng càu nhàu: Chuyến vượt himalaya từ Tây Tạng sang Nepal của tao, tao đạp cái xe $2500 với đầy đủ quần áo thiết bị xịn, mà không làm sao vượt được 1 thằng Nhật nó đạp cái xe TQ rỉ hoen rỉ hoét giá 30$, ngày nào cũng thấy nó cì cạch đạp trước mặt mình.

...

Note: Em ko biết dùng clip pedal, không biết nhìn khung xe touring, vậy không được phép đánh giá xe của bác sao???

1. Thằng Nhật mà dùng xe TQ thì hơi lạ, chắc nó cũng phải biết được xe TQ đủ tiêu chuẩn xuất Nhật chứ lị.

2. Bó tay với bác, tranh luận về kiến thức và kinh nghiệm thực tế mà bác buông câu này thì em buồn lắm :p Bảo cảm thụ nghệ thuật thì đã đành.

To all: Cảm ơn các bác, em đã tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm thực chiến để chuẩn bị sắm cho mình một cô vợ 2. Nhân dịp khuyến mại Chào hè 2013 của VNA, mong sẽ sớm sắp xếp được công việc để sang Cam tìm vợ :D

Surly LHT không lắm được phanh đĩa nên Mavic 319 không dùng được, chắc bác mua sườn Disk Trucker ?
Hub thì nó hơi phụ thuộc vào phanh bác dùng loại gì ? Nếu Centrelock thì cứ XT cho nhã, còn Avid thì Novatec là đẹp

Không dùng phanh đĩa thì có thể dùng loại này (cũng thủy lực):

Có vẻ như dân touring châu Âu khá mê loại phanh này thì phải. Đầu năm đến nay em đón 3 cặp dân touring đạp xe đến HN, chúng nó đều dùng loai phanh này.
Cho dòng xe touring tandem thì nó dùng 3 phanh luôn. Tay phải điều khiển 2 phanh (bóp 1 cái cả 2 phanh đều hoạt động), tay trái điều khiển 1 phanh

Em cũng đang order 1 bộ phanh này về lắp cho xe Bike Friday. Hơi cóng một chút vì khi gập vào dây phanh sẽ bị cong cực độ, không biết cái dây phanh dầu này có chịu nổi ko. Thôi thì cứ..... liều....

Last edited:
Phanh dầu Magura thì đỉnh cao rồi, nhưng nhược điểm là giá thành cao và khó kiếm đồ thay thế nếu đi tour ở những nơi hẻo lánh. Bữa trước em order từ ebay cái má phanh gần 500k.
Ở VN có dân chơi xe BMX cũng hay dùng phanh nào cho bánh sau đó anh.

Ừm..... có lý.........
Chắc em chỉ dùng cho những chuyến ngắn ngày thôi, còn các chuyến dài ngày thì lại lắp phanh V bình thường cho chắc ăn
he he........

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,952
191,792
Latest member
77betbiz
Back