What's new

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Mùa trăng tháng này trùng vào cuối tuần, tất nhiên đêm trăng thì đi biển là đẹp nhất rồi.

Có những cung đường ven biển tuyệt đẹp
Những ngọn hải đăng già nua
Những bãi biển hoang sơ và vũng vịnh hùng vĩ
Phan Rang nắng cháy và những vườn nho
Có những đồi cát đi vào văn thơ và nhiếp ảnh quốc tế

Lịch trình được thiết kế dành cho người bận rộn, nhưng muốn đi thật nhiều, tiết kiệm nhất.
Tất cả các buổi bình minh, hoàng hôn trong 2 ngày được tính toán và tận dụng tối đa để bạn có những cái nhìn và bức ảnh đẹp nhất về biển Việt Nam

LỊCH TRÌNH
Ngày 0 (Thứ 6, 14/03): Sài Gòn - đèo nước Ngọt
Ngày 1 (Thứ 7, 15/03): Kê Gà - Vịnh Vĩnh Hy
Ngày 2 (CN, 16/03): Bình Hưng - Tháp chàm Pôklong Garai - Mũi Dinh - Bàu Trắng

CHỐT DANH SÁCH NHÓM
1-2: Trần Duy - Trúc
3-4: Hoàng Duy - Trinh
5-6: Phúc - Phương
8-9 :Ninh- San

Last edited:
Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Chủ thớt tài trợ một cây guitar cho chuyến đi này.
Bạn nào có hứng thú hát hò, thứ 7 tuần này qua Hoa Mộc Quán giao lưu.
Mình làm guitarist bên đó, hum đó có show lớn tổ chức cho chị em nó nhân ngày 08/03

Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Thớt mang theo đàn nữa à, thớt tự vác nhé ;)

Chào bạn! Mình dân Phan Rang nè. Xuất phát buổi chìu tối t6 hả bạn? Đèo nước ngọt là ở đâu v bạn?

Chào bạn! Mình dân Phan Rang nè. Xuất phát buổi chìu tối t6 hả bạn? Đèo nước ngọt là ở đâu v bạn?

Giờ giấc cụ thể thế nào mình có ghi rõ đầy đủ trên #1 rồi bạn.
Nhóm đi kỷ luật nên không trễ thời gian nhiều đâu.

Địa điểm đèo nước Ngọt ở đây.
Thực ra hôm đầu tiên thích thì đến thẳng Kê Gà cũng được.
Nhưng mục đích chuyến đi là vãn cảnh, chụp hình nên mình không thể bỏ lỡ đoạn đường ven biển tuyệt đẹp này trong đêm được.
Nên cắm trại tại đèo nước ngọt, có chỗ gửi xe, cắm trại, tắm nước ngọt.

Cho mình đăng kí 1 vé nha. À sao bạn ko để cái tour đó vào dịp lễ 30/4, 1/5 đi vì hôm đó đc nghỉ nhìu mà :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back