What's new

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Mùa trăng tháng này trùng vào cuối tuần, tất nhiên đêm trăng thì đi biển là đẹp nhất rồi.

Có những cung đường ven biển tuyệt đẹp
Những ngọn hải đăng già nua
Những bãi biển hoang sơ và vũng vịnh hùng vĩ
Phan Rang nắng cháy và những vườn nho
Có những đồi cát đi vào văn thơ và nhiếp ảnh quốc tế

Lịch trình được thiết kế dành cho người bận rộn, nhưng muốn đi thật nhiều, tiết kiệm nhất.
Tất cả các buổi bình minh, hoàng hôn trong 2 ngày được tính toán và tận dụng tối đa để bạn có những cái nhìn và bức ảnh đẹp nhất về biển Việt Nam

LỊCH TRÌNH
Ngày 0 (Thứ 6, 14/03): Sài Gòn - đèo nước Ngọt
Ngày 1 (Thứ 7, 15/03): Kê Gà - Vịnh Vĩnh Hy
Ngày 2 (CN, 16/03): Bình Hưng - Tháp chàm Pôklong Garai - Mũi Dinh - Bàu Trắng

CHỐT DANH SÁCH NHÓM
1-2: Trần Duy - Trúc
3-4: Hoàng Duy - Trinh
5-6: Phúc - Phương
8-9 :Ninh- San

Last edited:
Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Plan này luôn làm người ta thích thú. Mình có góp ý thế này, thớt xem lại. Tối Thứ 6 các bạn ngủ ở Đèo Nước Ngọt, vậy xem lại lịch trình ngày Thứ 7 của các bạn xem sao nhé, có vẻ chả hợp lý tí nào.
Từ Đèo Nước Ngọt - Vĩnh Hy ngót ngét 350 km, cho là 5h30 các bạn xuất phát thì cũng chỉ chạy và chạy thì chiều tối mới tới Vĩnh Hy chứ đừng có nói tính thêm cái vụ ra Kê Gà, thăm Mũi Dinh :( . Mình đã đi cung này khá nhiều lần và hầu như các plan trước chả ai chạy cung này trong 1 ngày cả. Chả có thời gian mà thăm thú, chụp hình.
Tùy tình hình, không kịp thì chuyển mũi Dinh sang ngày thứ 2, ngày số 2 chạy hơn 200km cũng nhẹ

có nhận gạch mềm ko thread :D
Quan trọng là có mặt trong buổi off thôi, không có khái niệm mềm cứng.

Nhưng mấy chuyến tốn kém + tốn thời gian thế này cần quyết tâm lắm mới đi được.

Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Đặt 1 cục gạch nhé chủ thớt.

Ninh Tran - 0909 bảy hai 3 tám 66 - Facebook: ninhtrancom

Xế (nhưng không có xe. Ôm nào có xe đi cùng xế nào :D )

Cập nhật thông tin vườn nho.

Theo như thông tin tìm hiểu thì vào trăng tháng này thì nho mới chín lác đác, và chín rộ vào tháng 4.
Chuẩn bị thêm $ để mang ít rượu tại vườn về nha. :D

Trường hợp không vội và quyết về với nhóm xế trong đêm, thì chi phí sẽ giảm 150K.
Nói chung là muốn đi chơi theo kiểu "sinh viên" thì khoảng 500K, chủ yếu là tiền xăng.

Đi chơi mà tiền bạc eo hẹp tý thì cũng hơi lo, nhưng mà chủ thớt theo đội sinh viên, nên mọi người trong nhóm cứ yên tâm, không sài hao đâu :D

Chủ thớt có nhận gạch không vậy để mình biết?

Tối qua nhắn tin trên fb sao em bảo là không phải?
Gay nhỉ.
Thôi hẹn em vào 1 chuyến đi nào đó khác vậy. Chúc chuyến đi thành công.

Có 3 bạn chưa sắp xếp được xe là:
Phương (nữ)
Misa (nữ)
Ninh Tran (nam) - làm xế được nhưng không có xe.

Hiện tại đã có 6 người đã sắp xếp được xe rồi. Đủ 10 người - xếp xế ôm xong xuôi là khóa luôn nha, lúc đi còn bao nhiêu đi bấy nhiêu.

Về cung đường thì đây không phải là cung khó, nhưng sẽ có những đoạn phải đẩy xe cả giờ đồng hồ qua sa mạc cát, có đoạn phải chạy đêm/ chạy liên tục. Nên mình không an tâm khi giao cho xế nữ lái.

Nếu như mà nam không có xe thì xe của nữ, nam chở cũng được.

Có 3 bạn chưa sắp xếp được xe là:
Phương (nữ)
Misa (nữ)
Ninh Tran (nam) - làm xế được nhưng không có xe.

Hiện tại đã có 6 người đã sắp xếp được xe rồi. Đủ 10 người - xếp xế ôm xong xuôi là khóa luôn nha, lúc đi còn bao nhiêu đi bấy nhiêu.

Về cung đường thì đây không phải là cung khó, nhưng sẽ có những đoạn phải đẩy xe cả giờ đồng hồ qua sa mạc cát, có đoạn phải chạy đêm/ chạy liên tục. Nên mình không an tâm khi giao cho xế nữ lái.

Nếu như mà nam không có xe thì xe của nữ, nam chở cũng được.

Hey hey, sao mình ib cho bạn sao k thấy bạn reply v? Mình nghĩ đi 2 ngày mà lịch trình như vậy thì sẽ hơi khó. Mình đã từng đi xe máy từ SG về PR rồi, mất 8,9 tiếng rồi vô lại cũng mất gần 1 ngày ròi đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back