What's new

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Mùa trăng tháng này trùng vào cuối tuần, tất nhiên đêm trăng thì đi biển là đẹp nhất rồi.

Có những cung đường ven biển tuyệt đẹp
Những ngọn hải đăng già nua
Những bãi biển hoang sơ và vũng vịnh hùng vĩ
Phan Rang nắng cháy và những vườn nho
Có những đồi cát đi vào văn thơ và nhiếp ảnh quốc tế

Lịch trình được thiết kế dành cho người bận rộn, nhưng muốn đi thật nhiều, tiết kiệm nhất.
Tất cả các buổi bình minh, hoàng hôn trong 2 ngày được tính toán và tận dụng tối đa để bạn có những cái nhìn và bức ảnh đẹp nhất về biển Việt Nam

LỊCH TRÌNH
Ngày 0 (Thứ 6, 14/03): Sài Gòn - đèo nước Ngọt
Ngày 1 (Thứ 7, 15/03): Kê Gà - Vịnh Vĩnh Hy
Ngày 2 (CN, 16/03): Bình Hưng - Tháp chàm Pôklong Garai - Mũi Dinh - Bàu Trắng

CHỐT DANH SÁCH NHÓM
1-2: Trần Duy - Trúc
3-4: Hoàng Duy - Trinh
5-6: Phúc - Phương
8-9 :Ninh- San

Last edited:
Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Có 3 bạn chưa sắp xếp được xe là:
Phương (nữ)
Misa (nữ)
Ninh Tran (nam) - làm xế được nhưng không có xe.

Cho mình đính chính tí xíu
Mềnh là Nam (hem phải nữ hix hix)
Buổi off cho mình xin vắng mặt nha kaka
cảm ơn chủ thớt nhiều
:D

Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Cho mình đính chính tí xíu
Mềnh là Nam (hem phải nữ hix hix)
Buổi off cho mình xin vắng mặt nha kaka
cảm ơn chủ thớt nhiều
:D

Bạn ở xa mà, không sao, còn chuyện xếp cho ôm có xe cho bạn thì mình không hứa được :)

Mẫu đăng ký:
Tên - SDT - facebook (nếu có)
Đăng ký làm xế hay ôm?

Mình là mem mới, cho Jolly đk đi với nhé.

Bạn vui lòng điền thông tin liên lạc như mẫu.
Đừng quên tối T3 offline.
Lịch off thế nào có tại #1.

Hiện tại cũng đang thiếu xế nên mình đang chờ các xế đăng ký, không hứa được :)

Mình dk xế nhé vì còn gạch mềm nên nếu đi thì off mình sẽ lên :)

Jolly - 0908469058 - Jolly Ngọc Bích
Đk ôm
Jolly mới đk lần này là lần đầu tiên, có nhiều cái bỡ ngỡ, có gì xin hướng dẫn của mấy bạn nhiều :(

Mình dk xế nhé vì còn gạch mềm nên nếu đi thì off mình sẽ lên :)
Tính sao kìa, chiều nổi ôm này không :D

Jolly - 0908469058 - Jolly Ngọc Bích
Đk ôm
Jolly mới đk lần này là lần đầu tiên, có nhiều cái bỡ ngỡ, có gì xin hướng dẫn của mấy bạn nhiều :(

Hihixx, tiếc quá...mình book vé cuối tháng 3 vào SG nên ko đăng ký đi cung của thớt đc :(. Cho mình copy toàn cung của bạn cho chuyến đi bụi của mình sắp tới nhé. Btw, cho mình hỏi nếu mình đi từ sáng thứ 5 thì đến 5h chiều cn có mặt ở SG để ra sân bay được ko? (nếu đi hết cung của bạn). Tks thớt lắm lắm nhé :)

e đk ôm+ có xe nghen
Đã xếp xong xế ôm với ninhtran

Hihixx, tiếc quá...mình book vé cuối tháng 3 vào SG nên ko đăng ký đi cung của thớt đc :(. Cho mình copy toàn cung của bạn cho chuyến đi bụi của mình sắp tới nhé. Btw, cho mình hỏi nếu mình đi từ sáng thứ 5 thì đến 5h chiều cn có mặt ở SG để ra sân bay được ko? (nếu đi hết cung của bạn). Tks thớt lắm lắm nhé :)

Cung này mình lên để đi từ tối thứ 6, trong đó có tính đến các điểm nghỉ đêm, nắng và ánh thế nào để chụp ảnh.
Tất nhiên là ngày đầu tiên trong đó sẽ không thể đi được mũi Dinh và xếp sang ngày thứ 2, ngay trước khi đến Bàu Trắng.
Lịch này rất căng và hầu như không có thời gian dư.

Bạn đi từ sáng thứ 5 có thể ngày đầu tiên sẽ đi Kê Gà + Bàu Trắng + mũi Dinh (xuất phát từ rất sớm), chấp nhận đi đêm băng sa mạc cát đến bãi biển cắm trại.

Ngày thứ 2 bạn đi được vườn nho + tháp chàm (Phan Rang) + đi vịnh vĩnh Hy, đi đảo Bình Hưng hoặc Bình Ba, cắm trại nghỉ đêm ở khu này luôn.

Còn ngày thứ 3 bạn cũng phải xuất phát thật sớm để chạy xe một mạch về Sài Gòn, gần 400km đấy.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,575
191,425
Latest member
shopdancing123
Back