What's new

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Mùa trăng tháng này trùng vào cuối tuần, tất nhiên đêm trăng thì đi biển là đẹp nhất rồi.

Có những cung đường ven biển tuyệt đẹp
Những ngọn hải đăng già nua
Những bãi biển hoang sơ và vũng vịnh hùng vĩ
Phan Rang nắng cháy và những vườn nho
Có những đồi cát đi vào văn thơ và nhiếp ảnh quốc tế

Lịch trình được thiết kế dành cho người bận rộn, nhưng muốn đi thật nhiều, tiết kiệm nhất.
Tất cả các buổi bình minh, hoàng hôn trong 2 ngày được tính toán và tận dụng tối đa để bạn có những cái nhìn và bức ảnh đẹp nhất về biển Việt Nam

LỊCH TRÌNH
Ngày 0 (Thứ 6, 14/03): Sài Gòn - đèo nước Ngọt
Ngày 1 (Thứ 7, 15/03): Kê Gà - Vịnh Vĩnh Hy
Ngày 2 (CN, 16/03): Bình Hưng - Tháp chàm Pôklong Garai - Mũi Dinh - Bàu Trắng

CHỐT DANH SÁCH NHÓM
1-2: Trần Duy - Trúc
3-4: Hoàng Duy - Trinh
5-6: Phúc - Phương
8-9 :Ninh- San

Last edited:
Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Những ai đi off tối T3 mang theo mũ bảo hiểm (dùng cho chuyến này) để dán phản quang.
Tối thứ 6 lu bu nhiều chuyện lắm, tập trung là đi thôi.

Mua phản quang dán luôn phía trước & sau cho xế với ôm luôn chứ Duy?

Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Mua phản quang dán luôn phía trước & sau cho xế với ôm luôn chứ Duy?

Ban đêm đi dùng đèn xe, đi theo đội hình nên phản quang trước ít tác dụng lắm
Phản quang để nhận biết các xe trong đoàn, duy trì đội hình thôi anh.

Sẽ dán cả mũ xế và ôm.

hi all,
Minh la nguoi moi, chua di phuot bao gio, rat thich lo trinh cua chuyen di nay.
Minh la xe, ngoai tien, vat dung ca nha ra, con dem theo gi nua ko ha ban
Neu dc cho minh sdt de minh de lien lac nha
Lan dau di phuot, mong moi nguoi chi giao
thanks

Chào các bạn,
Sáng 14 này mình bay từ Hn vào tới Tân Sơn Nhất lúc 8h. Mình đang định có kế hoạch đi ngược từ SG ra tới Qui Nhơn thì bắt tàu hoặc bay về Hn. Mình rất hy vọng nếu có thể, mặc dù chắc là hơi khó, trong trường hợp các bạn thiếu xế thì cho mình joint cùng nhé. Mình nói khó vì mình không quay trở lại SG, nên bạn ôm phải đi ô tô về và mình cũng không có xe máy nữa. Anw, dù sao cũng hy vọng được đồng hành cùng các bạn.
Mình cũng có vấn đề này muốn hỏi, không biết có bạn nào có thông tin không giúp mình với. Mình đang tìm đường đi từ Cần Giờ sang Vũng Tàu, thì chỉ thấy có tàu khách đi từ Cần Thạnh chuyến lúc 8h và 10h sáng. Mình thấy tò mò không hiểu sao họ lại không chạy buổi chiều, vì mình nghĩ nhu cầu người dân đi lại trong ngày là bình thường. Có bạn nào có thông tin về tàu đi từ Cần Giờ sang Vũng Tàu buổi chiều thì giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.
Contact của mình: MB: 0977 chín ba bốn chín chín sáu.

Theo mình được biết thì chỉ có 2 chuyến đó thôi. Bằng không bạn phải đi đường bộ từ HCM.

Chào các bạn,
Sáng 14 này mình bay từ Hn vào tới Tân Sơn Nhất lúc 8h. Mình đang định có kế hoạch đi ngược từ SG ra tới Qui Nhơn thì bắt tàu hoặc bay về Hn. Mình rất hy vọng nếu có thể, mặc dù chắc là hơi khó, trong trường hợp các bạn thiếu xế thì cho mình joint cùng nhé. Mình nói khó vì mình không quay trở lại SG, nên bạn ôm phải đi ô tô về và mình cũng không có xe máy nữa. Anw, dù sao cũng hy vọng được đồng hành cùng các bạn.
Mình cũng có vấn đề này muốn hỏi, không biết có bạn nào có thông tin không giúp mình với. Mình đang tìm đường đi từ Cần Giờ sang Vũng Tàu, thì chỉ thấy có tàu khách đi từ Cần Thạnh chuyến lúc 8h và 10h sáng. Mình thấy tò mò không hiểu sao họ lại không chạy buổi chiều, vì mình nghĩ nhu cầu người dân đi lại trong ngày là bình thường. Có bạn nào có thông tin về tàu đi từ Cần Giờ sang Vũng Tàu buổi chiều thì giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.
Contact của mình: MB: 0977 chín ba bốn chín chín sáu.

KHÓA ĐĂNG KÍ

Mình đang rà soát lại danh sách, liên lạc xế ôm.
Có gì mình sẽ thông báo bằng tin nhắn/ gọi điện qua SDT đã đăng ký trước buổi off tối thứ 3.

đang ngồi chờ tin nhắn, có 1 chút gọi là hùi hụp chờ tin đăng cai cuộc thi hoa hậu...mộp
Ps: có xế nào đèo em hem, em hứa bồi dưỡng cho xế mờ T___T

Theo mình được biết thì chỉ có 2 chuyến đó thôi. Bằng không bạn phải đi đường bộ từ HCM.

Cảm ơn bạn. Mình vẫn đang hy vọng là sẽ có tàu hàng hay đại loại vậy đi Vũng Tàu vào buổi chiều. Trong trường hợp mình đi một mình, thì như vậy thì sẽ đỡ được khoảng 5 tiếng đoạn di chuyển Cần Giờ - SG - Vũng Tàu :D

Tuyển gấp 1 ôm nữ, tối nay tới buổi off ghi danh luôn, có vấn đề gì gọi trực tiếp cho mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,575
191,425
Latest member
shopdancing123
Back