What's new

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Mùa trăng tháng này trùng vào cuối tuần, tất nhiên đêm trăng thì đi biển là đẹp nhất rồi.

Có những cung đường ven biển tuyệt đẹp
Những ngọn hải đăng già nua
Những bãi biển hoang sơ và vũng vịnh hùng vĩ
Phan Rang nắng cháy và những vườn nho
Có những đồi cát đi vào văn thơ và nhiếp ảnh quốc tế

Lịch trình được thiết kế dành cho người bận rộn, nhưng muốn đi thật nhiều, tiết kiệm nhất.
Tất cả các buổi bình minh, hoàng hôn trong 2 ngày được tính toán và tận dụng tối đa để bạn có những cái nhìn và bức ảnh đẹp nhất về biển Việt Nam

LỊCH TRÌNH
Ngày 0 (Thứ 6, 14/03): Sài Gòn - đèo nước Ngọt
Ngày 1 (Thứ 7, 15/03): Kê Gà - Vịnh Vĩnh Hy
Ngày 2 (CN, 16/03): Bình Hưng - Tháp chàm Pôklong Garai - Mũi Dinh - Bàu Trắng

CHỐT DANH SÁCH NHÓM
1-2: Trần Duy - Trúc
3-4: Hoàng Duy - Trinh
5-6: Phúc - Phương
8-9 :Ninh- San

Last edited:
Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Có một số bạn gợi ý là đi đảo, vì tới được khu vực Vĩnh Hy thì ra đảo cũng dễ.

Nhưng chuyến này thì chủ yếu là chạy xe, ngắm cảnh, nghĩ đêm cắm trại tại các bãi biển.
Cho nên mỗi thứ một ít.

Còn đảo ở đây đẹp lắm, phải ở đây chơi mấy ngày chứ mấy tiếng mình cũng không muốn đi.
Để dành dịp khác, chứ đi rồi mà chơi chưa đã, đi lại nó mất hứng.

Re: Trăng cửa biển: Kê Gà - Phan Thiết - mũi Dinh - Phan Rang - vịnh Vĩnh Hy 14-16/03

Có một số bạn gợi ý là đi đảo, vì tới được khu vực Vĩnh Hy thì ra đảo cũng dễ.

Nhưng chuyến này thì chủ yếu là chạy xe, ngắm cảnh, nghĩ đêm cắm trại tại các bãi biển.
Cho nên mỗi thứ một ít.

Còn đảo ở đây đẹp lắm, phải ở đây chơi mấy ngày chứ mấy tiếng mình cũng không muốn đi.
Để dành dịp khác, chứ đi rồi mà chơi chưa đã, đi lại nó mất hứng.
Đó đó, vì lý do ít ngày ko đc ra đảo nên mình mới hỏi bạn là chuyển qua dịp lễ đi đó. Anyway, mình vẫn đk 1xuất nha.

Mình đăng ký 1 gạch. Xế nhé.

À quên! Mình tên Hiền , SĐT: 01254749292, đăng kí ôm nhé

Mình sẽ liên lạc với nhà xe xem coi có thể gửi xe về được mấy chiếc.
Nếu không gửi được hết thì ưu tiên cho những ai vội.

Từ Phan Thiết về Sài Gòn còn 200km, chạy 6 tiếng là về tới SG, mình sẽ dẫn nhóm này về trong đêm cũng được.

Cho mình đăng kí 1 vé ôm
Mình tên Phương, để mình inbox số đt cho bạn ^^

10h30-12h00: Đi Phan Thiết, ăn trưa, nghỉ ngắn
12h00 - 16h00: Thăm hải đăng Mũi Dinh
16h30 - 18h00: Đi vịnh Vĩnh Hy, cắm trại tại bãi Kinh.
18h00 - 22h00: Tắm biển - BBQ

Thớt đi những địa điểm này bao giờ chưa nhỉ??

Cho mềnh đăng ký với nhé

ĐĂNG KÍ
Mẫu đăng ký:
Tên : wowomisa
SDT : 01694338485
facebook: không có dùng
Đăng ký làm xế hay ôm? : mình ở Bà Rịa, nếu có xế dư chạy xuống đây thì mềnh làm ôm, còn không có xế thì mình tự làm xế vậy hé hé

Mình ăn chay, nên thức ăn mình tự lo cho tiện nha (hỏi nhỏ : vậy tiền đóng có được giảm giá hấp dẫn hay được miễn 100% luôn không vậy không hả thớt đẹp "zai" hí hí )

Plan này luôn làm người ta thích thú. Mình có góp ý thế này, thớt xem lại. Tối Thứ 6 các bạn ngủ ở Đèo Nước Ngọt, vậy xem lại lịch trình ngày Thứ 7 của các bạn xem sao nhé, có vẻ chả hợp lý tí nào.
Từ Đèo Nước Ngọt - Vĩnh Hy ngót ngét 350 km, cho là 5h30 các bạn xuất phát thì cũng chỉ chạy và chạy thì chiều tối mới tới Vĩnh Hy chứ đừng có nói tính thêm cái vụ ra Kê Gà, thăm Mũi Dinh :( . Mình đã đi cung này khá nhiều lần và hầu như các plan trước chả ai chạy cung này trong 1 ngày cả. Chả có thời gian mà thăm thú, chụp hình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back