What's new

[Hỏi đáp] Trường Sa - Làm sao đi được?

Vích, một loài rùa biển gần giống đồi mồi nhưng lớn hơn

Vào tháng 4 hàng năm, Bộ Quốc phòng tổ chức một chuyến đi cho các nhà báo ra đảo Trường Sa và một số đảo nhỏ lân cận nhằm phản ánh tình hình sống, chiến đấu và học tập của lính đảo Trường Sa.
Thủ tục đi rất đơn giản : các báo làm công văn xin phép gửi Tổng cục Chính tri, Bộ Quốc phòng chỉ tiêu xuất đi, sau đó BQP sẽ duyệt phân bổ bao nhiêu đầu báo, mỗi báo được bao nhiêu xuất, thế là uki.
Chuyến đi khởi hành từ TPHCM, các bác ở HN thì mất tiền bay vào HCM, còn bác nào ở TP thì chỉ mất có nhõn tiền xe ôm ra bến tàu, còn lại mọi chi phí Bộ Quốc phòng đài thọ.
Hiện đã có thêm 20 hộ dân ở tỉnh Khánh Hòa được đưa ra đảo sinh sống, và đã có 2 em bé ra đời trên đảo.
Hèhè, năm nay e kiếm được xuất đi roài, có bác nào đi cùng hem?(NT)

Last edited:
Vào tháng 4 hàng năm, Bộ Quốc phòng tổ chức một chuyến đi cho các nhà báo ra đảo Trường Sa và một số đảo nhỏ lân cận nhằm phản ánh tình hình sống, chiến đấu và học tập của lính đảo Trường Sa.
Thủ tục đi rất đơn giản : các báo làm công văn xin phép gửi Tổng cục Chính tri, Bộ Quốc phòng chỉ tiêu xuất đi, sau đó BQP sẽ duyệt phân bổ bao nhiêu đầu báo, mỗi báo được bao nhiêu xuất, thế là uki.
Chuyến đi khởi hành từ TPHCM, các bác ở HN thì mất tiền bay vào HCM, còn bác nào ở TP thì chỉ mất có nhõn tiền xe ôm ra bến tàu, còn lại mọi chi phí Bộ Quốc phòng đài thọ.
Hiện đã có thêm 20 hộ dân ở tỉnh Khánh Hòa được đưa ra đảo sinh sống, và đã có 2 em bé ra đời trên đảo.
Hèhè, năm nay e kiếm được xuất đi roài, có bác nào đi cùng hem?(NT)

Đơn giản đâu? Thấy bó tay luôn á! Rủ là sao? là có dư 1 xuất à? Đừng làm nhiều người mộng mơ nhé :)
Chúc bác đi vui vẻ (beer)

Đơn giản đâu? Thấy bó tay luôn á! Rủ là sao? là có dư 1 xuất à? Đừng làm nhiều người mộng mơ nhé :)
Chúc bác đi vui vẻ (beer)

Ko dám hứa trước, nhưng nếu đi em có thể đăng ký thêm được từ 1 - 2 xuất nữa ạ, bác có thể PM cho em một số thông tin cá nhân được không ạ, có cơ hội là em quất liền cho bác.
Hành trình kéo dài khoảng 12 ngày ạ, đi Trường Sa và một số đảo lớn bé, kết thúc hành trình là Côn Đảo ạ.
Hy vọng có cơ hội được(beer) với bác.

Ko dám hứa trước, nhưng nếu đi em có thể đăng ký thêm được từ 1 - 2 xuất nữa ạ, bác có thể PM cho em một số thông tin cá nhân được không ạ, có cơ hội là em quất liền cho bác.
Hành trình kéo dài khoảng 12 ngày ạ, đi Trường Sa và một số đảo lớn bé, kết thúc hành trình là Côn Đảo ạ.
Hy vọng có cơ hội được(beer) với bác.

Thế có cần tiêu chuẩn gì để bám càng được với pác thế ợ

:( Oài, cái này thì em ko đủ tiêu chuẩm rùi, có option mở nào cho nhân viên của cty du lịch ko hỉ (NT). Em đi ké chụp hình làm phóng sự cho pác, keke...:))

Tiếc quá, e cũng chả biết làm dư lào bi giờ.
Có 20 hộ dân sinh sống ở đó đấy ạ. hay bác thử làm họ hàng bà con với họ xem, biết đầu lại đi dc ạ;)

Có một vài việc liên quan, nên hôm trước em vừa có một tuần công tác ở bên Singapore. Em cũng nghĩ là các bác Phượt Gia đều đã biết về những cái vụ tranh chấp trên biển giữa các quốc gia vòng quanh thế giới chẳng bao giờ dùng lại.
Hôm vừa rồi em được các bạn ở bên Singapore giới thiệu, tặng một quyển sách và tí nữa thì được đi thăm chỗ ấy đấy. Chỗ ấy là đảo Pedra Branca. Đảo này tranh chấp giữa Malaysia và Singapore từ rất lâu, nó tuy nhỏ nhỏ đến mức chẳng có đất mà chỉ toàn đá thôi nhưng lại có vị trí cực kỳ quan trọng nằm trên tuyến hàng hải mà bất kỳ đồng chí đi tàu viễn dương nào đều biết, đó chính là Straits of Singapore. Vụ kiện chủ quyền này đã được đưa ra tòa quốc tế và phần thắng đã thuộc về Singapore, em mời các bác vào đọc bài theo link này để thưởng lãm nhé, tất cả đều có thể được và mất, em thấy đây là case tương đối điển hình.

http://en.wikipedia.org/wiki/Pedra_Branca,_Singapore

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,574
191,425
Latest member
shopdancing123
Back