What's new

Tuyển xế- ôm chinh phục cực Tây- cực Bắc từ 31/3-3/4/2014

Chào mọi người,(BB)
Mình tuyển xế- ôm cho cung đường sau: Hà Nội - cực Bắc- HN (30/3-3/4/2014)
Yêu cầu: hoàn toàn khỏe mạnh, vui vẻ, hòa đồng, trung thực, sòng phẳng, tôn trọng lẫn nhau, có tinh thần đoàn kết.
+ Với riêng ôm: phải biết chăm lo sức khỏe cho xế trong suốt chặng đường đi, làm các cv hậu cần của đoàn.
+ Với riêng xế: tay lái cứng, biết sửa chữa lặt vặt xe của mình, có kinh nghiệm đi phượt, luôn nhẹ nhàng với các ôm :)))
Bạn nào hứng thú với cung này contact inbox cho mình. Mình là nữ sn 88 để tiện xưng hô^^
Hiện tại nhóm có 5 người: 3 ôm, 2 xế rồi ạ. Cần thêm 1 xế nữa là đệp nhứt :D
Như vậy, sau khi ọp ẹp và bàn bạc với các thành viên, lịch trình của nhóm sẽ thay đổi như sau:
Ngày 1 (31/3): 6h30' tập trung quân số tại cổng trường Đại học SP Ngoại ngữ-(Xuân Thủy-Cầu Giấy)
7h xuất phát: HN - Vĩnh Phúc - ngã 3 tam dương rẽ trái - Bâm - Di - Me - Sơn Nam - Sơn Dương - Tuyên Quang .: tuyên quang - km54 ( thăm thú hang tiên danh thắng quốc gia )~ 300km
18h tới HG
Ăn tối - chơi loanh quanh HG - 22h ăn cháo tẩu.
ngày 2( 1 /4):sáng 6h dậy
6h30 ăn sáng Phở gà.
7h đi: HG - Quản Bạ ( dốc bắc sum , cổng trời , núi đôi ) - yên Minh ăn trưa yên minh - phố cáo - phó bảng - sủng là - sà phìn - đv
tối cafe phố cổ DV, ngủ đêm Đồng Văn.

Ngày 3 (2/4) : ĐV- Cột mốc Lũng cú - mã pí lèng - mèo vạc - bắc mê - thủy điện na hang tuyên quang
Ngày 4(3/4) : na hang - chiêm hóa - hàm yên - tuyên quang - phú thọ - trung hà - sơn tây - hà nội

Kinh phí 2tr ( cặp xế -ôm tự lo xe máy)

Last edited:
Re: Tuyển xế- ôm chinh phục cực Tây- cực Bắc từ 30/3-6/4/2014

cung này chạy 3 ngày thì đẹp hơn và chạy ban đêm cho nhanh, nhóm t chạy 7h30 đến 12h có mặt chỗ cổng chào hg và đến tp mất thêm tầm 1h nữa, đi thế này hơi chậm

cung này chạy 3 ngày thì đẹp hơn và chạy ban đêm cho nhanh, nhóm t chạy 7h30 đến 12h có mặt chỗ cổng chào hg và đến tp mất thêm tầm 1h nữa, đi thế này hơi chậm
Các bạn này chưa đi HG nên muốn từ từ vãn cảnh . Với lại họ sợ hugo đó . Không hổ báo đc đâu .
Từ cổng chào vào tới thành phố là 70km mà chạy tầm 1h . Hổ báo dã man

Tuần rồi a mới đi cung này, chạy mất gần 40h (2 thằng điên) :v, từ Mèo Vạc -> Bắc Mê chạy đêm vô cùng nguy hiểm (2 thằng chạy 1 xe), Quản Bạ qua Yên Minh gặp 1 trạm hugo ngoắc vào nhưng chạy băng qua luôn, từ Mèo Vạc qua Bắc Mê ngang qua xã Niệm Tòng sẽ gặp 1 chốt kiểm dịch, chỗ đó nó chặn ngang đường, ko cho qua, nói đang có dịch nên phải chờ ngta kiểm dịch xong, vào đó nói chuyện tay bắt mặt mừng, mời uống rượu, sau đó chưa đầy 5' bọn nó trở mặt kiểm tra giấy tờ, rồi kiếm chuyện, nói có người dân báo thấy hút chích nên bắt kiểm tra hết đồ đạc, rồi bắt theo về uỷ ban xã, bắt ngồi chờ để có người từ Mèo Vạc chạy vào test coi thử có chất kích thích ko (hơn 30km đường đèo) ngồi chờ thì có nước chờ tới sáng cũng ko thấy nó vào, thằng CA giả bộ ra ngoài điện thoại tùm lùm, cuối cùng phải mất 5 xị nó mới cho đi tiếp, ko thì có nước ngồi chờ nó test đến Tết Maroc, nhớ cẩn thận đoạn này nhé

Mình thích hành trình này quá cơ. chúc nhóm đi vui vẻ may mắn nhé.

M đang gắng sắp xếp xem cung này có đi đc ko .nếu đc m đăng ký một xế nhé

Last edited:

thớt ơi! tình hình thớt định đi từ bắc mê - na hang - chiêm hóa - tuyên quang xa mà khó đi đấy nhá!

Bạn ơi, nhóm mình cũng có kế hoạch chinh phục cực tây thời gian này, đã PM bạn nhé , có gì báo mình nha
Tks

Mình chưa có kn, đăng kí xế đc ko? Với lại xe của mình là xe ga đi có ổn k

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,600
191,446
Latest member
controlfwordpressdevelope
Back