What's new

tuyển xế và ôm đi xuyên việt từ HN 15/7

Status
Not open for further replies.
tuyển xế và ôm đi xuyên việt từ HN 15/7 (đã có cung)

Lịch trình dự kiến như sau:

Chặng 1: Đường 559
ngày 1 : Hà Nội – Cẩm Thủy – Yên Cát - Tân Kỳ – Hương Sơn – Vũ Quang – Hương Khê đường Đông HCM - (~400km)
ngày 2: Hương Khê đường Đông HCM - Khe Gát – đường Tây HCM – Khe Sanh (~ 320km)
ngày 3 : Khe Sanh – Đa Krông – A Lưới – Prao – Thạnh Mỹ - Khâm Đức (~300km)
ngày 4: Khâm Đức – Đăk Glei – Plei Kần – ck Bờ Y – ngã ba Đông Dương – Plei Kần – 14C – Sa Thầy – Kon Tum ( ~230km)
ngày 5: Kon tum (ngục Kon Tum, nhà thờ gỗ, cầu treo Kon Klor) - Măng Đen – thủy điện Ialy – Biển Hồ - PleiKu (~ 150km)
ngày 6 : PleiKu – Chư Sê – Ea Drăng – Krông Buk (Buôn Hồ) – Krông Năng – Ea Kar - Buôn Mê Thuột (~ 250km)
ngày 7 : Buôn Mê Thuột – Thác 7 nhánh – Bản Đôn – Ea Súp – Ea Kiết – EaPốc – Buôn Mê Thuột
ngày 8 : Buôn Mê Thuột – Ea T’ling – Gia Nghĩa – Đức Phong – Đồng Xoài – Thủ Dầu Một – Sài Gòn (~345km)

Chặng 2: Miền Tây
ngày 9 : Sài Gòn đi chơi loanh quanh trong thành phố xả hơi . cafe vỉa hè, nhậu lai rai
ngày 10 : Sài Gòn – Tân An (Tiền Giang) – Vĩnh Long – Sa Đéc - Cao Lãnh (Đồng Tháp) – Long Xuyên (An Giang) (~ 200km)
ngày 11 : Long Xuyên - Đường 941 – Tri Tôn – Ba Chúc – tỉnh lộ 955A – Hà Tiên - Hòn Đất - Rạch Giá (~170km)
ngày 12 : Rạch Giá – Minh Lương – Thứ Mười Một – xuyên U Minh Thượng – Thới Bình – Cà Mau - (đi thuyền) - Năm Căn
ngày 13 : Năm Căn - Đất Mũi – Cực Nam – Đất Mũi – loanh quanh Cà Mau: sân chim và rừng đước – Cà Mau ( ~100km)
ngày 14 : Cà Mau – Bạc Liêu – Sóc Trăng – Cần Thơ (~180km)
ngày 15 : Cần Thơ - Trà Vinh – Bến Tre – Mỹ Tho – Sài Gòn (~160km)
ngày 16 : Sài Gòn

từ sài gòn chúng ta có thể gửi xe lên tàu về HN hoặc máu hơn nữa thì chạy ngược trở ra HN nếu có từ 2 xe trở lên (mất thêm 1 tuần nữa)

Mình hiện giờ đáng có 2 xế và 1 ôm. Cần tuyển thêm ôm và xế cho đủ 3 đến 4 xe thì chay. Đi xuyên việt khoảng 15 đến 20 ngày. Thời gian xuất phát ở HN là 15/7
Chi phí 1 ngày ko quá 500k/ng. Đóng làm nhiều đợt mỗi đợt 2 triệu. Chi hết lại thu thêm
Sẽ off lần đầu vào ngày 6/7 tại cafe 58 Nguyễn Hữu Huân
Mình tên Lợi sn 1983
Sđt:0912538440
Các thành viên đặt gạch xin mời để lại số điện thoại nhé

Last edited:
mình xin góp ý là bạn chỉ nên đi cung đường HCM từ đoạn Quảng Bình vào Quảng trị thôi, trên đoạn đó bạn có thể rẽ qua Nghĩa Trang Trường Sơn, còn lại các chặng khác thì mình nghĩ là nên đi theo đường Quốc Lộ 1A thì sẽ ngắm nghía thăm thú được nhiều cảnh đẹp hơn và cũng an toàn hơn nữa! vì đường HCM rất vắng người, đi 1 chặng rất rất xa may ra mới có 1 nhà dân ven đường, 2 bên thì chỉ có cây và rừng cao su thôi, khá là nhàm chán và nguy hiểm nếu có chuyện gì xảy ra trên đường :) Theo mình góp ý thì là vậy! Bạn nên tham khảo thêm những bạn khác nữa nhé!
Chúc bạn sớm có 1 chuyến đi suôn sẻ thành công :)

cho em đăng ký nửa gạch nhé. em xin join từ Huế - Cà Mau được ko. vì 15 - 20 ngày thì nhiều quá, không nghỉ được ạ ;((

Khoái vụ này quá mà bèo ra cũng phải có >15tr thì mới đủ cho trận này

Khoái vụ này quá mà bèo ra cũng phải có >15tr thì mới đủ cho trận này
Làm gì mà nhiều thế hả bạn? bạn cứ thử tính thoải mái thì 20 * 500k/ngày = 10tr thôi nhá, đó là bạn tính thoáng chứ mình nghĩ là ko đến thế đâu, bạn đi tiết kiệm chắc chỉ khoảng 300k/ng thôi, chủ yếu là vào tiền xăng, híc mình cũng đã xd xong kế hoạch rồi mà chẳng có thời gian, thế mới đau. :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back